1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tư vấn - Noel buồn :(

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi xuxubenho, 25/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vuthang100

vuthang100 Thành viên mới

Đơn giản là hắn nghĩ đã cưa đổ em nên bản tính bộc lộ thôi! Anh nói thật thằng đó ngu quá thể! [:D]
  2. Fixed

Fixed Thành viên mới

Chúc mừng e! nhưng giai ko dễ gì buông e đâu nhé. Cái đùi gà tự dưng mất đi, nó cay lắm, e mà nói tại ttvnol.com/tvty ko chừng nó đi học CNTT hack luôn cái forum này á :))
    E đa nghi vì e sợ mình làm sai
    Đó là bản chất pn, luôn luôn yếu lòng. E đã thông suốt rồi thì ko sao đâu, cố lên nhé :)
  3. xuxubenho

xuxubenho Thành viên mới

Cũng k đến nỗi anh ạ. Sáng nay em nói với anh ấy là muốn dừng lại mqh của 2 đứa vì nhiều lý do, nhưng k nói rõ các lý do, anh ấy chỉ nghĩ là vì việc anh ấy chơi bời này nọ, anh ấy ra sức giải thích bảo trước đấy chỉ thỉng thoảng đi massa thôi làm gì có tiền đi gái gú, nhà nghỉ, anh k làm sao cứ bắt anh phải nhận, anh ấy hỏi bạn em là em có nói gì không, rồi giải thích với bạn em để nó nói với em, bạn em kể cho anh biết lý do tại sao em giận như thế, cả chuyện tiền hôm sn nữa. Thì anh ấy giải thích với bạn em là anh cầm tiền vì biết là em sẽ không để cho anh trả còn gthích với em là vì hôm sn em anh ấy đã rút tiền để làm cho em rồi nhưng tiêu linh tinh tốn nên không còn nhiều, sợ không đủ tiền nên cầm của em, anh không nghĩ nó lớn lao vì số tiền em đưa không lớn, chỉ là anh vô tâm quá. Em nói là giờ chuyện qua rồi thì nói thế nào cũng được, sn em anh chuẩn bị mấy ngày cơ mà, biết là em vẫn giận từ hôm noel mà sao thể hiện tình yêu kiểu đấy, số tiền em đưa không lớn, nó chỉ là 1 phép thử tình yêu của anh dành cho em, và giờ thì đã hiểu. Thế có chán không :((.
    Được mọi người ủng hộ em, em cũng thấy mình không quá đáng với anh ấy. Và biết mình đang làm đúng :((

.
  4. vuthang100

vuthang100 Thành viên mới

Anh đã bảo rồi! Thằng đấy ngu quá thể! Còn em thì quá thông minh để nắm bắt sự việc! =D>
  5. xuxubenho

xuxubenho Thành viên mới

Cảm ơn anh tư vấn và động viên em.
  6. ga_day_ga_day

ga_day_ga_day Thành viên mới

vụ đj massa thì k bàn r :|
    nhưng tớ k hiểu bạn chủ top thử gì mà lại đưa tiền cho zai ?
  7. MrCentaurus

MrCentaurus Thành viên mới

bỏ thằng này đi em ơi.

Xem ra em còn vương vấn thằng cu này quá. Dứt khoát đi em ạ.
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Chỉ thêm một lời khuyên về cô bạn gái kia: Không biết bạn thế nào chứ các bạn nữ của tôi có thể biết chuyện tình cảm của tôi, có thể liên lạc nói chuyện với (các) bạn trai của tôi, nhưng không bao giờ có chuyện tôi đang/đã quyết định chia tay mà các cô ấy lại tồng tộc đi nói cho (các) anh kia biết (các) lý do.

Đây không phải là chuyện "nối giáo cho giặc" gì hết, đây là vấn đề thông tin cá nhân. Tôi có thể kể lể với bạn gái của mình những băn khoăn của tôi, hoặc các quyết định của tôi, nhưng (những) người bạn ấy phải có ý thức giữ kín những chuyện đó. Tôi có thể quyết định sai và hối hận, đấy là chuyện riêng của tôi. Các cô ấy không có quyền đi kể lể những điều tôi bộc bạch với riêng các cô ấy cho cái thằng cha kia.

Người kia muốn gì thì nói chuyện trực tiếp với tôi, cần hỏi gì thì tôi trả lời, tôi khinh tôi không trả lời thì cũng là một hình thức trả lời. Còn nghe hơi nồi chõ, tam sao thất bổn thì rất vô duyên. (Người miền Nam chửi "vô duyên" là chửi nặng lắm đó.)
  9. missyou88

missyou88 Thành viên mới

Sao bạn ko hỏi lại anh ấy sao lúc trước anh ấy lại giải thích "chỉ là có những lúc không kiềm chế được, nó là nhu cầu, mong em thông cảm và tha thứ cho anh" ?
  10. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

KCB nghĩ là theo quan niệm của nhiều em: nếu yêu thì hiển nhiên anh trả tiền. Em SN, em lại đang dỗi, thì nếu anh biết điều, ít nhất cũng trả tiền cho em, không cầm tiền của em. Thử là thử vậy.
    Nhưng em ạ, vụ thử này nó lại chả liên quan đến chuyện anh ta có yêu em hay không. Mà nếu anh ta trả tiền cho em, chắc em còn phân vân nữa nhỉ? Thôi, ít nhất cũng tự tạo cho mình lối thoát rồi- hay giờ lại hối hận vì mình đã tạo ra cái lối đó?
    22 tuổi.. Em nên học thêm nhiều điều. Nếu không, em thoát khỏi tay anh này, sẽ rơi vào tay thằng khác thôi. Mà có thể, càng ngày, thằng đó lại càng tệ hơn...