1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CẬN và những chuyện rắc rối...

Chủ đề trong '1983 Ỉn Hà Nội' bởi phuthuy_so_ma, 24/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cow-n-chicken

cow-n-chicken Moderator

hic, các bác ơi là các bác ơi, sao chuyện của em lúc nào cũng bị bọn paparazi săn hết thế này hic
    thôi thì em cũng xin đc kể đầu đuôi câu chuyện
    số là thỉnh thoảng em có gọi cho thằng Blade, để chỉ đạo nó điều hành công việc, nhưng, có mấy lần, nhấc đầu zây bên kia lên là một zọng nói kực kỳ zễ thương, trong trẻo, trầm bổng vút tận chân trời, hic hic hic, hu hu hu, đó là chị thằng Blade
    đã mấy lần em đã định tiếp kận đối tượng, điều tra tung tích "hàng", nhưng đều bị thằng Blade ngăn cản
    bởi thế nên vào mùa xuân 1975, theo quyết định của bộ chính trị, em đã chỉ huy binh đoàn WarPig307 tấn công trụ sở Blade, bằng thế gọng kìm, một mặt chỉ huy một toán biệt kích bắt sống Blade, gửi trả về International Gay Club, mặt khác, nhóm chính, em kầm đầu, mang chị Blade về làm LẼ hé hé
    chiến zịch đã thành kông tốt đẹp, nhưng em kàng nhân nhượng, Blade kàng quyết tâm chống phá, bởi thế nên em mới phải chấp nhận đưa chị thằng Blade lên làm kả đấy...
    thôi có zì vào ngày mai, các bác cứ đi đá bóng, em ở nhà lo chuyện vợ kon một lúc mới ra sân được hic hic
    :::Vạn sự khởi đầu nan
    Zan nan bắt đầu nản:::
  2. Truong_Thanh_Thao_new

Truong_Thanh_Thao_new Thành viên mới

Chào mọi người,
    Tui là thành viên mới và cũng bị cận đấy ạ.
    Hic, tui đã gặp tai hoạ 1 lần vì không đeo kính. Nhận nhầm người quen mới kinh dị chứ. Quê không thể tả! Còn dzụ 2 anh chị cùng bị cận, đang đến hồi cao trào thì "cốp", tui thấy rùi, thê thảm lắm. Tui thấy nên lập thêm Hội Những Đôi Cửa Sổ Tâm Hồn Có Lắp Kính đi cho vui.

Thao-lq
  3. tenquadep

tenquadep Thành viên rất tích cực

Nói chung phải đeo kính thì cũng rắc rối thật, nhưng mà cũng nhiều điều tiện lợi lắm. Bạn không cần phải đeo những cái kính đen thui kiểu xã hội đen ra đường mà trông vẫn rất xinh, vẫn đảm bảo được việc che bụi!
    Cho 1/2 viên gạch vào đầu bi giờ!
  4. huongthuy83

huongthuy83 Thành viên quen thuộc

Ui!Anh trai ui!Anh đeo kính trông xinh ko nhỉ?

thuy

5. vmv83

vmv83 Thành viên quen thuộc

Bị cận thiệt lắm các bác ạ.Nếu như đi học mà chỉ cần quên kính thui thì coi như là mù luôn, còn đi hát karaoke thì lúc hát phải dí sát mắt vào màn hình thế mới ức hông cơ chứ.
    Nhưng mà con trai mà bị cận thì còn 1 cái thiệt lớn hơn con gái nhiều, giả sử đi cùng bọn bạn trên đường chúng nó gặp 1 em vừa xinh lại ăn mặc hơi nghèo nàn 1 chút thì chúng nó tha hồ được trầm trổ và bình luận còn mình thì căng mắt ra cũng chẳng bít nhìn em ý ở đâu.
    Jet ' aime
  6. nhotcay

nhotcay Thành viên rất tích cực

Thằng Cow được cái giống tao. Ngồi máy suốt những năm 10 và 11 mà chả sao cả. Có ngày ngồi đến 18h . Có hôm máy bật cả ngày mà chả thấy cận gì cả. Mà máy nhà em lại không có màn che chứ.
    Chả hiểu sao mắt mình ại tinh thế chứ. Đọc sách cũng lắm mà muốn cận trời nó cũng chả cho. Hehe. Ai có cách nào làm cho cận nhanh không nhẩy.. Dậy NHot mí
    Nhưng không cận cũng có cái khổ của nó PT ạ. khe` khe`.
    Đi đường không có kính tre mắt , không được coi là tri thức.
    Thỉnh thoảng gặp ai không muốn chào nhưng mà có cận đâu mà giả vờ là mắt kém không nhìn thấy. Và nhất là cái chấm chấm chấm ấy. Về sau có gì kể lại với nhau cũng hay chứ sao. Hè hè.

Savor what you feel and what you see
    Things that may not seem important now
    But may be tomorrow

7. harrypotter

harrypotter Thành viên quen thuộc

hehe, nhót hay đấy
    có một lần mình ngồi cách đứa bạn cấp 2 nửa mét mà ko để ý, mà không cận nên ko có lí zo zì để thanh minh, chúng nó lại bảo là mình khinh, ko thèm chào bạn cũ
    Harry Potter và 39,5 tên cướp
  8. blue_angel_new

blue_angel_new Thành viên rất tích cực

hic..hic.. Nhotcay bị ấm hả?? Ai lại muốn cận chứ ?? như Blue Angel nè ..hic..hic.. cận lòi cả mắt đây ..đau khổ lắm .. mắt của tớ hơi bị đẹp (hic.hic... xí hổ we') thế muh lại bị che bởi cặp kính cận đáng ghét ... nhìu lúc nhìn vào gương thấy đau khổ lắm ( hu..hu.. vì tớ đeo kính xấu như cú ấy ..hu..hu.).
    Nghe nói là có phương pháp mổ cận hay lắm ... tớ chả biết có đưọc hay không nữa ? nếu mà chắc chắn thì tớ se đi mổ ..hu..hu.
    Xin mời các bạn hiện đang ở tp HCM vào tham gia và ủng hộ 83 Sài gòn ( mới thành lập , với những hoạt động offline thú vị ) Xin đăng ký : http://ttvnonline.com/forum/topic.asp?whichpage=5&TOPIC_ID=65467
  9. leRomeo

leRomeo Thành viên rất tích cực

hô hố, mình ngày bé đọc bao nhiêu là sách. hụ, lớn lên thì toàn học đèn neon, đoánh điện tử suốt ngày đêm, rồi cắm đầu vào máy tính 1 ngày 12 tiếng. Thế mà đôi mắt vẫn cứ đẹp lung linh huyền ảo, thuỷ tinh thể vẫn co dãn đều đều??? khà, hồi cấp 3 lớp có 52 đứa, thì 47 đứa cận, 5 đứa học rõ ??~rỏi??T thì ko sao??? hị hị, em đọc 1 tài liệu khoa học người ta cho biết, 80% trẻ em bị cận là do ngồi học ko đúng tư thế, nên bị vẹo cột sống, dẫn đến các cơ hoành bao quanh hố mắt luôn ở tình trạng co, ép lên thuỷ tinh thể làm thuỷ tinh thể biến dạng lồi. hì, nếu thế thì các bác có thể chữa bằng cách đấm bóp, mát xa. Em cũng biết cách, ai có nhu cầu cứ tìm gặp em, con trai thì 100 K /1 quả đấm còn con gái như kiểu PT thì miễn phí???. :D
    PS: quả thật, những ai bị cận bỏ kính ra trông đều xinh hơn, có mỗi thằng ngu kakalốt ko cận tự nhiên đeo kính, xong rồi thế qué nào thành cận luôn. Ê, kakalốt, mày chơi kính áp tròng hả? he he, mày đeo kính vào trông đẹp trai hơn đấy!

If I had three wishes, I??Td wish that you were here
    or that I was there
    or that we were both some places else together ®

borrow from lovely WC
  10. GREEN_BAMBOO_new

GREEN_BAMBOO_new Thành viên rất tích cực

He he , tiep xuc voi may thì mới có 2 năm nhưng thâm niên oánh Điện tử của em có tới 10 năm he he , ngày 3-->4h mà bây giờ mắt he ..he vẫn cứ sáng , chẳng thấy cận là gì mới chít chứ .....hi hi ..mà cận là gì nhẩy .....
    Em và tôi hai người xa lạ , Gặp nhau rồi từ lạ hoá ...xa hơn !