1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảng Cam Ranh cho ai thuê?(Phần 2)

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi terahezt, 31/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. WildWeasel

WildWeasel Thành viên mới

Nằm mơ giữa ban ngày cậu biết một giờ bay của Su-30 là bao nhiêu tiền không 12000$,trong lượng rỗng là 17700kg còn nặng hơn cả ATR-72 số tiền mà chiếc Su-30 đốt trong 1 giờ bằng thu nhập của 10 người Việt Nam trong một năm nếu không ăn uống gì chính vì vậy ngay cả đến Mỹ cũng chỉ có khoảng 600 F-15C, F-15E nhưng gấp 4 lần con số đó là F-16, Nga cũng không cần quá nhiều Su-30. Và cũng phải nói kỹ là Nga và Mỹ không phải đi nhập khẩu máy bay từ ai còn ta thì phải đi nhập từng con ốc vít thì cần gì phải sắm đến ngần ấy loại heavy,hi-class fighter đó hả.
  2. hongsonvh

hongsonvh Thành viên mới

Tớ chỉ cần biết số tiền đó là mua được từng đó máy bay, tầu chiến ... và với từng đó thì thừa đủ để chiếm lại đảo HS, còn tớ chẳng biết gì về mấy con ốc vít. Tóm lại bạn hãy nêu ra phương án của bạn để lấy lại HS đi.

Đã muốn thu hồi cương thổ lại tiếc tiền, vậy đợi một lúc nào đó BC nó quỳ xuống và dâng đảo cho bác nha. Hay ta mở dịch vụ ở CR rồi cho mấy ẻm bị HIV vào làm -> BC bị HIV chết hết rồi ta cứ thế thu hồi đảo nhỉ

Tại sao bác không thấy tiếc khi người ta đốt tiền ở VNS nhỉ, rồi đất đai, các cơ sở nông nghiệp đang cấy trồng ... bị biến thành sân golf..., mua máy bay về thì lại tiếc giờ bay, tiếc con ốc vít. Nếu bác có cách giữ đảo và tái chiếm đảo nhà bằng thuyền thúng thì bác nói đi, em xin xung phong đi với bác.
  3. TrymAiToThe

TrymAiToThe Thành viên quen thuộc

Lâu không gặp, bệnh viết hịch với cùn của bác nặng hơn ngày xưa rồi đấy
  4. hongsonvh

hongsonvh Thành viên mới

Hi hi chào bác lâu không gặp, viết hịch thì em không dám, còn cùn thì nếu không thì làm sao em tồn tại được, vậy còn bác thì thế nào - vẫn tác chiến bằng băng đ.ả.n.g à hay chuyển sang chiến đấu sôlô rồi, lâu nay em định cư bên KTQSNN thỉ thoảng quay sang đây xem ra răng, thấy bên này xôm quá xá định sà vào góp vui bị ae bên này tương cho biêu cả chán hê hê
  5. TrymAiToThe

TrymAiToThe Thành viên quen thuộc

Hê hê, băng đ ả n g hay solo thì tuỳ lúc :D
  6. Negi91

Negi91 Thành viên mới

Bị não =)) tiền VNS là từ trái phiếu, vay nợ, nước ngoài để đầu tư. Rồi tính xem nước mình nợ 5 tỷ đô đi mua vũ khí rồi bác đóng thuế trả lãi xuất mỗi tháng + với trả nợ luôn nhé =))
    Viết hịch nữa đi
  7. hongsonvh

hongsonvh Thành viên mới

Hẹ hẹ đảo TS, HS thì cứ thấy các bác tuổi teen hô hào rầm rầm đòi lấy lại, biểu-tình phản đối BC cứ gọi là rầm rầm nhưng hỏi đến kế hoạch cụ thể thì toàn độc có là ném đá. Dạ thưa bác em vốn liệt não nên chỉ biết có vậy thôi, bác gọi là chi mô đó cũng được vậy em xin hỏi ý kiến của bác là như thế nào ạ. Bác có thể mở mang kiến thức cho em được không ạ he he.
  8. Negi91

Negi91 Thành viên mới

Ờ em teen lắm, nhưng em cũng chẳng phải nghĩ đến mức đòi lấy 5 tỳ USD trái phiếu và nợ ngân hàng quốc tế để đi mua tàu chiến và đòi thị uy với cái thằng GDP cả 1000 tỷ USD+.

Em chẳng phải @ đến mức ra ngoài đường biểu tình đòi lấy lại HS TS. Mục tiêu lý tưởng là thế, nhưng phải nhìn người nhìn ta, nhìn cái gì quan trọng, cái gì nên làm. Thế bác chuẩn bị chiến tranh à? định dùng vũ lực chăng? Quân sự mình lên một thì bên kia lên 10, nước nhỏ như mình mà đòi chạy đua trong khi GDP chỉ bằng 1/10 của nó.

Em chỉ nêu ra thế cách nghĩ thế này, cái lúc VNS chưa lỗ ấy, thì ta nghĩ bỏ 5 tỷ đi đầu tư, thì được bao nhiêu tiền lợi nhuận này nọ, phát triển này kia. Cái lợi này sẽ đưa kinh tế đi lên..v..v Nhưng cái não của vài kẻ lên làm lãnh đạo đã làm mất cái hy vọng kia. Giàu chơi kiểu của giàu, nghèo thì chơi kiểu nhà nghèo, còn ghen tức nhau là chuyện thường tình. Muốn lấy lại hết HS và TS ư? Chỉ là một giấc mơ của tất cả các nước có liên quan, giờ quân ai đặt đâu thì để đấy thôi bác nghĩ sinh viên VN ra đường thì dân chúng các nước kia nó cũng không biết ra đường à? Sao không lo cái vấn đề trước mắt là làm sao đưa cái kinh tế nước này đi lên? Giàu đi rồi bác mua gì em cũng chẳng ý kiến đâu :D
  9. maxnguyen1992

maxnguyen1992 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

mấy pro hỏi cái.Trong một trận đấu máy bay,thì yếu tố nào quyết định thắng bại của trận đấu.
  10. TrymCuBoGia

TrymCuBoGia Thành viên mới

Hên xui!