1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Căng da bụng khi mang thai

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi pandabig, 05/12/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pandabig

pandabig Thành viên quen thuộc

Câu hỏi tư vấn: “Chào bác sĩ! Em đang có thai kỳ tháng thứ tư rồi. Nhìn thai nhi phát triển em mừng lắm, nhưng cũng lấy đi rất nhiều vẻ đẹp của người phụ nữ. Da bụng của em xuất hiện ngày càng nhiều những vết rạn. Em thắc mắc không biết có thể thực hiện căng da bụng khi mang thai được không ạ? Mong bác sĩ hồi âm sớm giúp em! Em xin cảm ơn!” (Thùy Linh, Quận 10, TPHCM).

Trả lời: Trước hết, Thẩm mỹ viện bác sĩ Ngô Mộng Hùng xin gửi lời chúc sức khỏe và cảm ơn bạn Linh đã tin tưởng, gửi câu hỏi về cho chúng tôi. Với thắc mắc thực hiện căng da bụng khi mang thai được không? Chúng tôi xin được trả lời như sau:

Căng da bụng khi mang thai có được không?

Thời kỳ mang thai không tránh khỏi việc làn da của vùng bụng bị rạn nứt. Do trọng thể của cơ thể người mẹ tăng lên đột ngột trong một thời gian ngắn. Khiến da không kịp phát triển, để thay đổi phù hợp với thể trạng mới. Triệu chứng rạn da vùng bụng làm cho làn da không còn được căng mịn và gây mất thẩm mỹ rất nhiều. Làm sao để khắc phục tình trạng này khi các biện pháp thông thường không chữa trị được? Nhiều bạn đã thắc mắc không biết có thực hiện căng da bụng khi mang thai được không?

Theo các chuyên gia thẩm mỹ và bác sĩ phụ khoa hàng đầu. Việc căng da bụng khi mang thai là hoàn toàn bất khả thi. Trong thời khi mang thai em bé, bạn không được thực hiện bất kỳ một phương pháp phẫu thuật thẩm mỹ nào.

>>> Làm sao để : căng da bụng sau sinh

Đặc biệt là căng da bụng, bởi nó có thể ảnh hưởng đến thai nhi của bạn. Nếu muốn thực hiện, bạn phải đợi sau khi sinh em bé 6 tháng trở lên (nếu bạn không cho con bú bằng sữa mẹ). Còn nếu cho em bé bú bằng sữa mẹ. Thì bạn phải đợi khi em bé dứt sữa mới có thể thực hiện căng da bụng được bạn nhé.

>>> căng da bụng không cần phẫu thuật thật sự có tác dụng

Địa chỉ căng da bụng uy tín, chất lượng

>>> Đâu là nơi uy tín để căng da bụng ?

Căng da bụng khi mang thai có được hay không có lẽ bạn cũng đã biết. Đến thời điểm có thể thực hiện căng da bụng được. Thì bạn nên chọn cho mình một thẩm mỹ viện uy tín, chất lượng trước khi thực hiện. Và nếu chưa tìm được, bạn có thể đến Thẩm mỹ viện bác sĩ Ngô Mộng Hùng. Chúng tôi sẽ giúp bạn.Gợi ý bạn đọc:

Nguồn bài viết : Căng da bụng khi mang thai

--------------
    Thẩm mỹ viện bác sĩ Ngô Mộng Hùng
    115 Trương Định, Phường 7, Quận 3, Tp Hồ Chí Minh | Hotline: 093 3001300