1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảnh sát biển Việt Nam hiện tại và tương lai

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Triumf, 10/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ đoán cái tàu đã sơn rồi nhé, 2 chiếc đúng không? ;))
  2. theduong_hn

theduong_hn Thành viên mới

Hỏi mấy cái tàu, chứ đâu có hỏi tàu nào đâu bác. Không biết các bác nhà mình lắp đồ chơi vào mất bao lâu nhỉ, chứ tình hình sơn đẹp thế rồi hy vọng 2 tháng nữa tung tăng chạy thử được.

Tớ up thêm bức nữa, hehe...
  3. evannalynch

Em sơn rồi có đúng là 2 chiếc không? ;)) Cái loại ấy chả gắn đồ chơi gì đâu. :)) Cái đó bên Sông Thu cũng đóng nhưng màu sơn khác thôi. ;))
  4. spyders

spyders Thành viên tích cực

3 em ,cạnh e sơ rồi có 1 e ,mà e sơn rồi nghe nói đóng cho nước ngoài bác ợ ,e thì khoái con nhỏ khỏa thân to to phía sau cơ:P
  5. theduong_hn

theduong_hn Thành viên mới

Đúng là 2 chiếc, có mấy bức ảnh nữa nhìn chụp rõ hơn, nhưng mạng của cty chậm quá, úp mãi ko được. Đúng ngày mưa bão, nên các bác thông cảm ảnh xấu quá.

Mục đích của em Patrol 5009 này là gì thế bác? Xem trong ảnh của bác Triumph ko thấy chỗ lắp pháo (ko biết phần đuôi có lắp đại liên ko)
    Còn em 9014 không hiểu trực thăng nhỏ đậu được không nhỉ, vì tớ thấy sàn sau ngắn quá, ở mũi cũng không thấy lắp pháo. Con này cỡ 1.500t.

Bác Evờn có tin gì lộ thêm anh em biết với cho box thêm xôm đi.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Thông tin về lực lượng cảnh sát biển Vịt:
    http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/...anh-sat-bien-Ky-1-Tuan-tra-mua-bien-dong.html
    http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/Phong-su-Ky-su/210996/Canh-sat-bien---Ky-2-Pha-an.html

Xin phép post link mọi người tự đọc cho đỡ dài.
  6. evannalynch

Hình của bác không phải là loại Patrol 5009 đâu, nó là Fast Yatch Support Vessel 5009, loại OPV 9014 mà bên công ty 189 đang đóng thì có sân đỗ cho trực thăng ấy chứ. Nhắc đến Damen mới nhớ, Sông Thu chuẩn bị hạ thủy em tàu kéo thứ 3 (9003) cho CSB rồi. [:D]
  7. tombuys

tombuys Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Loại trước đây mà Sông Thu và Sông Cấm đóng để cung cấp cho khách hàng Châu Âu là tàu cung ứng dịch vụ thuyền viên 80 chỗ, hoặc chở hàng cung cấp cho các tàu lớn, giàn khoan...ở xa bờ.

Xem thêm:
    http://www.nawelco.com/home.asp?act=newsdetail&idtintuc=663

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Eva, trên hình thấy thân tàu ngắn chắc là loại Fast Crew Supply (FCS) 5009 mà VN đã đóng dài 50m, chứ không phải Fast Yatch Support Vessel là loại du thuyền rồi, dài đến 67m, có cả trực thăng và cano.

8. evannalynch

Kiểm tra lại thì nhầm hết rồi, đó là loại Fast Crew Supplier 3307. Mấy cái tàu của Damen nhìn dễ bị nhầm quá. [:D]
  9. evannalynch

Đỏ: vì sao mà khoái? Biết tàu đó là tàu gì không? :)>- Hế hế, hải quân ta càng ngày càng phát triển, đã quá các cụ ạ. [:D][:D][:D]
    P/s: nhà bác theduong theo dõi chặt khu vực đó (hy vọng đến giữa năm 2012 thì cái tàu OPV 9014, nhà ta gọi là tàu DN2000, đó sẽ căn bản xong, đến lúc đó nó sẽ thay thế vị trí em tàu chưa sơn kia ở chỗ sàn nâng tàu >:D<), đặc biệt nhà bác còn cái ảnh nào cận cảnh cái em chưa sơn kia thì up cho nhà em xem với. [:D]
  10. Estonque

Estonque Thành viên mới

Hôm nay em mới phát hiện ra tấm ảnh này, và điều đặc biệt, mũ kêpi của chú này là sự kết hợp của K94 và K08 :))