1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảnh sát biển Việt Nam hiện tại và tương lai

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Triumf, 10/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Giời ạ.:-D
    2 bố kia bớt lèo èo đi nhức đầu quá. :-) DN-4000 chậm đóng là do trên chưa chịu quyết và thiếu kinh phí. Vừa rồi qua Hà Lan vay tiền đấy, ODA cái vẹo gì. :-D Mà bác kia nói đúng đấy, cứ phải có vụ HD-981 nữa thì mới nhanh được, cái này mình từng nói 1 lần lúc trước khi đề cập tới con DN-4000 rồi. Chỉ mới chắc chắn tin con này được đóng cách đây vài tuần thôi nên mới khoe catalogue cho các bác ấy chứ. :rolleyes:
    Connuocviet, kynx1996, meo-u2 người khác thích bài này.
  2. congtubl

congtubl Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khi vụ HD981 nổ ra thì việc đầu tư trang bị cho CSB và KN ồ ạc, QH thông qua ngân sách đóng các tàu tuần tra lớn để tăng cường bảo vệ, trong đó có DN 4000; nhưng ưu tiên trước đóng DN2000; Tàu dầu 7000t và KN và TT400 để tăng cường thực thi trước mắt, sau đó sẽ đóng lớp tàu lớn hơn và đám DN 2000. Mục đích 2 là nâng cao tay nghề cho các bác kỹ thuật của nhà máy khác, vậy nên số bác P ký sẽ chia 2 nhà máy.
    Mụ @evannalynch xem cái đám đóng cho Venue mình có mua lại không vậy?
  3. Lenam098

Lenam098 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cụ bệnh quá.
    :cool:
    Vợ ngư dân hoặc chiến sỹ chứ có phải mông bộ đội đâu. Cụ bị lây mấy tay assmin comcom rồi
    --- Gộp bài viết: 14/07/2017, Bài cũ từ: 14/07/2017 ---
    2 chiếc.
    Tớ đồ là còn 2 chiếc chia cho Kiểm Ngư, nhưng không đóng ngay đâu, lá cây đâu mà đóng
  4. matcua1

matcua1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em nói ảnh thứ nhất, hình dấu nhân với 4 người đẹp mặc đồ Hải quân hay CSB gì đó, chứ ảnh dưới có nghịch ngợm gì đâu nhỉ? Em nghiêm túc đề nghị cụ xem kĩ lại còm của em.
    Mà lên gân gì lắm vậy cụ?
    tttoan thích bài này.
  5. arc_tuan

arc_tuan Thành viên rất tích cực

Mình thực ra toàn tầu ngầm theo dõi vì cũng ham mê những kiến thức vềquân sự. Nhất là quan tâm đến tình hình của Quân đội ta. theo dõi cũng được 7-8 năm rồi, nhưng dạo này thấy trên này nhiều thần gió quá ...
    Mình cũng hóng đc nguyên văn câu của 1 bác như thế này, bác nào là Bộ đội ( mà nhất là lực lượng Hai quần hay Không quần sẽ biết rõ là đúng )
    1.Trước khi có sự kiện HD 981 bên PKKQ có cơ cấu lại lực lượng và đã động viên 1 số khá lớn sỹ quan nghỉ hưu trước hạn. nhưng do sự kiện 981 lại động viên các CBCS này tiếp tục ở lại.
    2. Sau sự kiện này các cụ to cực to đãhọp và quyết định có 5 lực lượng được đầu tư tiến thẳng lên HIỆN ĐẠI chứ không phải từng bước HIỆN ĐẠI ( mà các bạn nhìn thấy rõ nét nhất là HQ và PKKQ. còn 3 lực lượng còn lại thì không nói đc) việc đầu tư này sử dụng nguồn kinh phí đặc biệt của triều đình mà không cần thông qua hội đồng bô lão...
  6. congtubl

congtubl Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bậy, bô lão quyết cho vụ CSB và KN được tăng cường lên và đồng thời nhận nguồn viện trợ vật chất và tiền bạc từ các nước bên ngoài.
    Các bô lão từng có đề cập kiểm tra xem tình hình thu chi mua sắm QP ntn nữa đấy, nhưng ko biết thế nào.
    Nhà ta mà dc thêm con 8021 thì lực lượng nhà ta giờ này phải dc đào tạo rồi,
  7. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái đó gọi là hợp thức hoá đầu tư. Kết luận là cụ và @Jakimoto cùng tư tưởng. Sự đời đek đơn giản thế đâu cụ.
  8. quaden2012

quaden2012 Thành viên rất tích cực

Em có đam mê giống cụ, tuy thi thoảng có góp tí ti gió cho vui :D.
  9. dongdaiphat

dongdaiphat Thành viên rất tích cực

Trước Khi xảy ra HD981 , Hải Quân, Không Quân, Thông tin liên lạc.... đã được đầu tư Tiền thẳng lên hiện đại , Biển Đông căng từ lâu rồi, làm gì phải chờ đến tận HD981 mới bỏ câu từng bước.
    Năm 2011 Bộ trưởng Phùng Quang Thanh Trả lời phỏng vấn này:
    Trả lời phỏng vấn bên lề Đại hội Đảng toàn quốc XI, Đại tướng Phùng Quang Thanh, Bộ trưởng Quốc Phòng khẳng định, binh chủng hải quân, không quân, thông tin liên lạc… sẽ được đầu tư để tiến thẳng lên hiện đại nhằm đáp ứng yêu cầu bảo vệ tổ quốc.
    Connuocviet, THNmeo-u thích bài này.
  10. Lenam098

Lenam098 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ tưởng cụ bệnh, hóa ra tớ đọc nhầm. Kèo này phải xin lỗi cụ vậy.
    ^:)^
    Connuocvietkuyomuko thích bài này.