1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảnh sát cơ động thì có quyền hạn gì?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nani_pro, 07/10/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nani_pro

nani_pro Thành viên mới

Cảnh sát cơ động thì có quyền hạn gì?

- Chuyện là hôm nay em và cô bạn em đang đi trên đường thì bị mấy anh CSCĐ ép xe vào lề đường và kiểm tra giấy tờ:

Sau khi bắt em mở cốp xe mà k thấy dao, kiếm hay súng trong đó thì là đến màn kiểm tra giấy tờ. giấy tờ xe đầy đủ lại hỏi thêm bảo hiểm xe (???) có bảo hiểm xe thì lại hỏi gương xe trong khi xe các a ý cũng k có gương (???)

Hỏi han chán chê thì các a ấy bắt em vào chỗ tối rồi cũng bắt cả bạn em vào chỗ tối, bạn em từ chối còn em thì dc nói nhỏ là (chắc các bác cũng biết)

Em bảo thik mang xe thì mang về, em éo có tiền :D em làm căng luôn. Mà buồn cười thật đấy, các anh ý cùng lắm là tốt nghiệp trung cấp thế mà k abc j dc em thì lại mang em ra chửi vs "thái độ... k dc dạy dỗ ở trường"

:D em là sinh viên 1 học viện đàng hoàng còn bạn em thì đang học lên thạc sĩ, vậy mà vẫn bị bọn sơ cấp chửi!

= > nhiều người không biết nên sợ, chứ em không biết thì em fải hỏi cho ra nhẽ, em bảo sẵn sàng nộp tiền nhưng fải có biên bản và chữ kí ng bắt em vì tội... k có giấy bảo hiểm :D

Bác nào biết quyền hạn của CSCĐ là j nói ra cho a em biết, lần sau có gặp thì còn biết dùng luật để mà nói chứ k lại mất "cái j đó" ngu :D

vấn đề này em thấy là nhiều bạn quan tâm lắm, mod đừng có khoá nhá ^^
  2. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

quyền hạn à? đóa, được quyền dừng bất kỳ xe nào đang lưu thông trên đường để kiểm tra, thế thôi..
  3. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

hị hị,chị nani gấu nhể,nhưng cungx ko nên làm găng như thế,vì đằng nào ng ta cũng là "ng nhà quan"
    để em kể mọi ng nghe vụ mẹ em với CSCĐ
    hôm đấy,em này,mẹ em này,chị em nữa này,11 rưỡi đi từ nhà bà em về,kẹp 3(mẹ em tổ lái)....thế là 1 lúc sau thấy húy còi inh ỏi các chú cơ động từ đằng sau đi tới ép xe dừng lại.Kiểm tra giấy tờ,mẹ em chả mang (căn bản lên nhà bà nội chơi thì mang làm rì),hỏi bằng lái cũng chả có,bảo hiểm xe lại càng ko,gương thì cũng tháo tung vì vướng,đã thế lại còn kẹp 3.
    1 đội tầm 4 anh cơ động gì đấy,đừng quây,em thì buồn ngủ nên đứng ngáp ngắn ngáp dài.Mẹ em thì ra vẻ mềm yếu lắm (đòn cả),xin xỏ 1 hồi,nó cứ vặn vẹo linh tinh,thế là mẹ em mới móc hết cả túi ra,thấy còn đúng 15k trong túi,chậc,mẹ em cũng làm ra vẻ khổ sở :" thôi,chị cho các cháu lên bà chơi nên cũng chẳng mang tiền,lại đêm hôm thế này,chị còn mỗi từng này các em cầm tạm gọi là uống nước"(lúc đấy em nghĩ thầm,thôi thế này khéo nó lại chả gô lại về đồn hơn ý chứ,có 15k)...úi xời,ai dè cầm luôn mới sợ...15k chia 4 người thì bằng bao nhiêu nhỉ.
    Về đến nhà,mẹ em mới móc sâu xuống đáy túi,úi xời ơi,còn đến cả chục tờ 50k chả hết...Hóa ra là đòn.
    hị hị,15k thì về đủ 4 anh mỗi anh 1 gói mì tôm chăng
  4. nzminh

nzminh Thành viên mới

Up lên cho cả nhà xem. Đi tối về thấy nhiều bác bị CĐ ép vào lề chả hiểu bị tội gì ??? Không gương á ? Mẹ khỉ, nếu muốn móc c... ra để phạt thì kiểu đíu gì chả phạt được ? Đã có bác nào cãi mà bọn CĐ thua chưa nhỉ ?
  5. hienorion

hienorion Thành viên mới

nhưng cuối cùng bạn nani kô phải nộp tiền đó thôi
    bạn ý chỉ bức xúc là cái bọn đó trình độ lùn mà lại chửi trình độ cao
    cảnh sát cơ động theo em đc biết
    thì thường là học trung cấp ra(mấy cái loại quân tép riu thôi)
    sau 11h đêm chúng nó có quyền dừng bất cứ xe gì lại và kiểm tra
    gặp chúng nó thì bác xì ra 10k cho chúng nó bao thuốc
    chúng nó tha đấy
    còn nếu đã làm găng
    thì về đồn công an phường gần nhất
    chúng nó chẳng ăn đc gì thì cũng bỏ đi
    hoặc nếu chúng nó ghét
    sẽ đưa về đồn
    nhưng ở đồn xũng sẽ dễ giải quyết hơn
  6. nani_pro

nani_pro Thành viên mới

Tớ có sai đâu mà tớ phải nộp tiền và tớ cũng "bắt bài" roài :D, chỉ ghét cái câu chốt mà bất cứ lúc nào chúng nó cũng nhổ ra dc sau khi vừa fang ngta xong lại ngọt nhạt: "về sớm đi k thì sự bắt đấy, khuya thế này... " éo có tội thì làm sao mà bắt?
    Mẹ em Girl_cuoide đúng là trình độ cao nhỉ? ^^! he he, thực ra thì bọn CSCĐ nó cũng ít mang xe ai về đốn lắm, tốn thời gian (thời gian tỉ lệ thuận với cơ hội làm ăn)
    Phải nói thật là CSCĐ ở nước mình rất chán, thử hỏi 100người bị bắt thì thấy gần 100% bị làm tiền, thế mà chẳng thấy ai đả động j đến Có lần thằng bạn tớ có 39k và 1 bao thuốc, nó lấy 30k và bao thuốc... trả lại cho 9k mua xăng. nản!
    Àh nhưng mà tớ muốn hỏi bạn nào về luật cơ: CSCĐ dc quyền j??? cái luật nào mà đã dc quy định rồi nhá ^^ nghiêm túc mà ^^
  7. miss_you2t

miss_you2t Thành viên mới

bây giờ đi ngoài đường sau 11h đêm là CĐ có quyền dừng bất kỳ phương tiên nào để kiểm tra. NĐ số bao nhiên thì ko nhớ. Nói chung bọn đây ko bao giờ bắt biển 29 cả, trừ khi đi bố láo.
  8. linkvespa

linkvespa Thành viên mới

không có quyền nhưng rất thích XIN ĐỂU
  9. langtu37

langtu37 Thành viên mới

Kinh nghiệm cho thấy khi gặp cơ động không được lộ ra là mình đang bận việc, đang gấp... để nó bắt bài. Sau đây là một ví dụ: mình chở hàng ra ga thì gặp mấy thằng CĐ, chúng nó hỏi giấy tờ hàng thì tất nhiên là có nhưng không mang theo, biết mình sắp lên tàu nên chúng nó canh mãi đợi sát giờ tàu chạy ăn cho được 200 mới thả cho đi. Chúng nó khôn lắm, nếu quá giờ thì 1 cắc cũng không ăn được. Chúng nó làm hàng rất lắm trò, cứ tệt thẳng vào mặt nó: em có mỗi từng đấy thôi, nếu không giải quyết được, anh thích thì mang xe về. Bố nó cũng chẳng muốn mang về đâu.
  10. sonhainguyen

sonhainguyen Thành viên mới

Chính xác.
    Bọn CĐ bao jờ cũng đi làm 2 tốp. Một tốp tăm tia còn 1 tốp bắt xe mình. Thông thường bọn này chỉ túm biển ngoại tỉnh thôi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa