1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cáo chơi khó em quá> các bác vào chỉ giáo cho em với !!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi brucesy89, 19/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Leo181

Leo181 Thành viên mới

Ặc , sao con Cáo của cậu nó dã man thế nhỉ, dùng chính xác một từ là nó đùa giỡn với tình cảm của cậu, một người con gái tốt ko bao giờ muốn người yêu thương mình phải khổ sở như vậy. Nếu họ ko có tình cảm thực sự với cậu, họ sẽ khéo léo cho cậu biết rằng chỉ là bạn. Đằng này cứ như méo vờn chuột , xong có con Gà khác ngon hơn là byebye luôn. Con gái như vậy là rất ích ký , cậu ko nên buồn nhiều.
    Thân.
  2. jademornick

jademornick Thành viên mới

Mọi người khuyên dứt điểm đi thì cậu ko chịu, cậu gà thế có cao thủ khác nó nhảy vào, em cáo kia đang trong sương mù với được thuyền trưởng tài ba thì em nó nhảy theo ngay chứ còn gì nữa
    Cậu thần tượng hóa tình yêu quá, mà cậu với cáo cũng đã gọi gì là yêu đương đâu đã nghĩ đến chuyện gắn bó suốt cuộc đời. Thôi đi nhậu mà xả buồn, lấy đây làm kinh nghiệm mà lần sau sửa chữa
    Tuy nhiên nếu mà vẫn còn yêu cáo và hi vọng thì cứ liên lạc bình thường, lúc nào chú kia bay thì cờ lại đến tay cậu, lúc đấy thì nhớ phất nhanh lên đấy. Nói thế thôi chứ tớ ko khuyến khích khoản này, rừng còn nhiều cáo ngon cáo xinh lắm
  3. brucesy89

brucesy89 Thành viên mới

vậy là 2 tháng trôi qua rồi. em đã trở lại rồi các bác. Mọi người vẫn khỏe chứ ? :D
    gần 2 tháng vật lộn với công việc mới ở Sài Gòn, khi mọi chuyện đã bắt đầu đi vào thuận lợi. Thì em lại được điều về HN với dự án mới :(....
    nói chung, là em lại trở về HN (thời gian bao lâu em cũng chưa rõ. nhưng sếp có nói qua là lần này về HN em đảm nhận khá nhiều công việc, thời gian này có lẽ em sẽ vào nam - ra bắc nhiều. Cho nên ko nhiều thì ít nhất cũng phải cho đến cuối năm sau thì công việc ở đây mới xong).

Em về từ hôm qua, bước xuống sân bay lạnh tê người mà mặc mỗi bộ vest :(.
    sếp cho nghỉ ngơi 2 ngày, nên là hôm qua em có điện cho cáo và gặp cô ấy. cuộc nói chuyện cũng rất bình thường, hỏi han này nọ kia.

Thực sự là nói về chuyện tình cảm, có lẽ trong em vẫn chưa quên được cáo. .... Nhưng gặp rồi em cũng chẳng hiểu mình đang ở trong tâm trạng như thế nào. vừa có chút yêu, nhưng vừa có chút hận. yêu vì : vẫn thấy cái nụ cười ấy, khuôn mặt ấy, tiếng nói ấy.....hận vì : cũng chính vì những yêu thương ấy mang đến cho em những đau khổ. đau khổ không phải vì tình yêu ko được chấp nhận, mà đau vì quá hững hờ và bất ngờ vì quyết định của cáo.
    Trong lòng em giờ hoang mang, nên chọn hay để hững hờ trôi đi ? Em vẫn biết cáo thực sự ko yêu người kia nhiều lắm, nhưng cũng chẳng biết làm gì khác. nghĩ lại cũng một thời gian bên cáo em đã để lại nhiều kỷ niệm, kể cả những đồ vật bên cạnh cáo, con mèo honey em tặng. ....tất cả điều đó cáo đều nhận lấy trong ánh mắt vui mừng và hạnh phúc ?

Chuyện dù đã qua, nhưng em vẫn ko thể nào có thể chấp nhận thua một cách tâm phục khẩu phục trước thằng kia được, vẫn những câu hỏi vì sao cáo ko chọn em, vẫn bảo rằng chưa quên người cũ - nhưng đã đồng ý với một người khác. là em quá si tình hay là cáo quá gian xảo.......?
    Em trở lại và muốn làm rõ tất cả ? điều gì làm em thất bại ?

Mọi người tiếp tục ném đá hộ em !
  4. tuyetlanh198

tuyetlanh198 Thành viên mới

Cáo chưa bao giờ yêu bạn nhưng vẫn để bạn bên cạnh vì đang không có ai. Từ đầu đến cuối Cáo vẫn luôn cố giữ khoảng cách với bạn(chưa quên người yêu cũ...)
    Tất cả các dấu hiệu kia chỉ là bạn quá xoắn nên nghĩ Cáo có cảm tình với bạn thôi mà nói thật ai được người khác quan tâm chăm sóc tặng quà chả thích. Nhưng chuyện thích và yêu nó khác nhau. Thích được quan tâm chăm sóc nhưng như thế đâu có nghĩa là yêu.
    Nói thật lúc trước bạn xoắn quá nên ko đủ tỉnh táo để mà dừng lại được
  5. Chapi2007

Chapi2007 Thành viên mới

Cáo vốn luôn khó.=D>

Trường hợp ở đây, cáo làm trò thôi, chốt hạ đi.[r37)]

Bài học rút ra: đừng quan tâm tới những gì bọn con gái nói.[-X

Chúc vui,:))
  6. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

Chuyện không phục phân tích ra thì nhiều lắm,cáo nhà chú lại là cái thể loại phức tạp,một con cáo đúng nghĩa,rất khó nắm bắt
    @Chú nhìn lại sự nghiệp và sự vững vàng của mình ..có hơn thằng kia không!
  7. nguoidaukho87

nguoidaukho87 Thành viên quen thuộc

Bác ah, e thông cảm với bác. sau chuyện của bác và 1 số anh em nữa , e nhận thấy câu nói của 1 cao thủ trong top là :thằng đàn ông tốt luôn về bét luôn đúng. Đời nó là thế bác ah, con cáo của bác sau cũng chả kiếm dc thằng nào hơn bác đâu. Dù sao bác cũng đã hết sức rùi. Rút kinh nghiệm cho lần chinh chiến sau. Cố lên bác nhé.
  8. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

Topic này có lâu lắm rồi sao h mình mới đc đọc nhỉ, đọc xong mà bần thần hết cả người, sao giống mình ngày xưa thế nhỉ, ngu ngơ, ngu ngốc, ngu dại, ngu si, ko thiếu cái ngu nào chỉ để đc quanh quẩn bên gái, nhưng ngày đấy của tôi cách đây cả chục năm rồi, ngày còn đi học, mà sao cậu đi làm rồi mà ngu thế ??

Nhưng mà gái của cậu là 1 con khốn nạn, mọi người cũng đã nói rõ cái khốn nạn là ji rồi, có cậu yêu quá nên mù thôi
    Bây giờ nhé, ngồi đừng buồn mà hãy tiếc, sao ngày xưa có cơ hội ko hiếp chết mee. nó đi, con hàng họ chăn zai như chăn bò vậy, đến lúc cơm no ngựa cưỡi gãy giường, lún đệm cùng 1 thằng khác thì quên ngay con bò nguu bên cạnh mắt chớp chớp, mõm đầy nước dãi
  9. skill007

skill007 Thành viên mới

Cáo có nhiều loại, chú em không may mắn thì lgặp loại cáo gian ác và siêu cao thủ, đừng trách cáo mà phải trách bản thân chú trước. Anh thường nói câu mà ông bà ta hay nói: "Ngu thì chết chứ có bệnh tật gì". Trong tình trường, thì cái câu này nó đúc kết từ kinh nghiệm thương đau, thất bại

Cái câu của cao thủ đường hay nói: "đàn ông tốt thường hay về bét". Nó đúng, vì trong tình yêu mà chú cho nhiều quá, tốt với gái quá thì sẽ dễ dẫn đến nhàm chán.

Chuyện tình cảm đôi lúc không phải cứ cố đấm ăn sôi được, không phải cố chứng tỏ mình. Chú tiếc không biết mình thua ở thằng kia vì sao? mình không bỏ được gái này vì cái gì ? thì anh nói thêm với chú là: Cáo của chú chưa chọn lựa chú, gái nó đang so sánh, nó làm cho chú cảm thấy khó khăn + đau khổ vì lúc này chú cưa gái bằng cảm xúc + tôn thờ gái này là duy nhất, chưa đủ tỉnh táo để nhận ra và chú bỏ thời gian +công sức + tiền bạc nhưng không đem lại kết quả. Và anh muốn nói ra đều này cho chú biết là thằng kia đã "thịt" cáo trước chú. Chú đừng nói là anh đoán sai nhé.

Cưa gái là quá trình phát triển tình cảm một cách tự nhiên. Nó đòi hỏi người cưa phải khéo léo, quyết đoán,...

Chú cần phải mạnh mẽ + tự tin + vui vẻ + lạc quan hơn.

Chúc may mắn!
  10. tuyetlanh198

tuyetlanh198 Thành viên mới

Nhiều khi cưa gái cũng cần chút đột phá. Không phải cứ quan tâm chăm sóc quanh quẩn bên em ý là được đâu. Có nhiều ca gái cứ làm trò mãi không đi đến đâu cả. Đôi khi đàn ông phải quyết liệt đè nghiến ra mà ôm hôn... Sau đó hoặc có được gái hoặc giải tán. Mà khả năng có được gái không phải thấp trong trường hợp của chú. Con gái vốn là dạng không biết mình thích gì cần phải được đàn ông hướng cho mà. Chứ như chú thì kém quá