1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cáo chơi khó em quá> các bác vào chỉ giáo cho em với !!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi brucesy89, 19/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kedaigai

kedaigai Thành viên mới

Chào bạn
    Theo những gì bạn kể, em gái đó bắt đầu thấy TIẾC. Tiếc vì sẽ không còn nhìn thấy bạn, không có người sẵn sàng tâm sự,vv. Tất cả chỉ là cảm xúc khi em gái đó biết sắp xa bạn, chỉ đơn giản vậy thôi. Bạn thử nhắn tin cho e gái là: mình sẽ không vào Nam làm việc nữa, xem e gái đó trả lời như thế nào, mình nghĩ sẽ lại binh thường như cũ thôi, là bạn thân.
    Còn nếu bạn muốn cưa e gái này thì vẫn có khả năng, không có gì là không thể cả.

Gooluck to u
    !!^^!!

2. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Cám ơn cáo đã hết lòng quan tâm^:)^
  3. vxyNNS

vxyNNS Thành viên mới

Em rất đồng ý với kedaigai. Trường hợp này đơn giản là Cáo thấy tiếc. Cách ứng xử hay nhất là bác đi thì cứ đi, đừng dùng dằng làm gì cho mệt. Nếu Cáo thật sự có tình cảm với bác thì khắc sẽ tự tiến tới, còn chỉ ở mức này thì...nói thật với bác, em nghĩ là thả câu thôi bác ạ. Cáo rất dễ dàng làm cho một con Gà tưởng rằng Cáo thích Gà, đơn giản bằng cách quan tâm nhiều hơn một chút, có một vài hành động khiến Gà tưởng bở...
    Hết sức bình tĩnh, đừng tự làm hỏng mọi việc bác ạ.
  4. sarahhigh

Học, học nữa, học mãi
    Chống spam: bí kíp con nhà nòi đâu rề
  5. brucesy89

brucesy89 Thành viên mới

Vậy tại sao cáo lại phải thả câu như thế ? tận dụng thời gian khi em còn ở đây ? Nếu Cáo ko thích em, thì nên có những thái độ cho em tự hiểu và rời xa chứ sao lại vờn, thả câu em như vậy?

Mọi người cứ nỏi thẳng ra cho em, dù gì các bác cũng ở ngoài cuộc, có kinh nghiệm có thể nhìn nhận tình huống này hơn em.

Đi thì tất nhiên em sẽ đi, nhưng em cũng muốn biết rằng thật sự em là gì với cáo.
  6. sarahhigh

Ai mà hư chả nhẽ anh hư cô ấy à?
    Chống spam: Có một thời tôi đã từng nói, làm con gái không dễ đâu; lắm anh cưa rồi thì cũng yêu có một anh à; ai mà bẻ măng được lúc này.
  7. caototbung

caototbung Thành viên mới

Đang ko ngủ được ngồi đọc mất 30p mới xong cái mớ này.
    Đúng chỉ là cảm xúc thôi, nhưng cảm xúc là 1 phần của tình cảm. Mà đã là tình cảm thì bác đừng có quá rõ ràng trắng đen thế. Ngay từ cái đoạn đầu con bạn kia nói với bác là nó đã coi là bạn sẽ ko bao giờ yêu ( vớ vẫn toàn tập). Hay có tình cảm hay ko thì nói 1 câu, cái này ko nói 1 câu được bạn ạ.
    Lúc bạn hỏi có nên vào Nam ko, vì nó nghĩ rằng vì nó bạn sẽ ko chịu vào nam mà vì nó thì tức là rất phiền phúc cho nó nên nó nói ông biến quách đi.
    Nhưng sau nó nhận ra, tình cảm của bác là thật, nếu bác đi sẽ ko có 1 thằng dẫn nó đi chơi miễn phí, ko tính công ko đòi hỏi, làm sao chăn được đứa như thế bây giờ. Rồi bắt đầu tiếc.

Càng về đoạn cuối bác có vẻ càng khôn ra , tôi cũng có 1 trường hợp như này chỉ khác là tôi đek yêu con cáo kia, nó kể nó nói rì về người yêu cũ kệ mịa nó tôi nhớ là ko hỏi, ko bực chỉ cười (vì vốn zĩ tôi đek quan tâm). Nhưng được cái tôi chăm sóc tận tình y như ông - vì thấy cũng vui vui, nhưng lại chẳng có tình ý rì . Cuối cùng chính nó đổ mình lúc nào ko hay.

Tóm lại còn 1 tháng, nếu nó tiếp tục quan tâm thì nhận nhưng ko bao giờ được tỏ ra lung lay về quyết định đi - ngược lại hãy vẻ cho nó 1 viễn cảnh tươi sáng ở SG. Ví dụ như trong đó mình có vài con bạn cũ rất thân, giờ vào gặp nó thì thích lắm - đấy cứ thế mà chọc ra. Rồi đến vài ngày cuối hãy cố gắng thể hiện ra 1 thông điệp nào đó, ví dụ để lại 1 lời nhắn, 1 bức thư và ra đi. Nhớ chỉ 1 là yêu hai là hết, chọn lựa đi. Sau đó nếu ko có phản ứng thì đi thật - cũng chẳng mất rì. Còn nếu có hãy chuẩn bị cho đoạn cao trào.

Thật ra 1 con cáo đang đi lạc thế này mà ko chăn được cũng cay cú phết, cũng có thể coi là 1 bài học
  8. ngoanhkienbb

ngoanhkienbb Thành viên mới

Phức tạp này thảo nào mà có em từng tâm sự với mình rằng :"Bao nhiêu người đến với em, mà chỉ được một thời gian rồi ai cũng bắt em phải lựa chọn, hoặc là yêu, hoặc là ko gì nữa hết. Nhu cầu kết bạn thì ai cũng có, nhưng em ko thể vì thế mà hy sinh bản thân mình được". Con gái có thể tin vào cái tình bạn trong sáng giữa nam và nữ chứ con trai thì khó. Ca này của bạn có thể có duyên mà ko có nợ, ko yêu được nhau thì cũng tiếc thật.
  9. vxyNNS

vxyNNS Thành viên mới

Nói một cách đơn giản thì con người ai cũng tham cả :) Cáo nào cũng thích có nhiều đuôi, vì số lượng đuôi, ở một mức nào đó, nâng tầm giá trị của cô ta. Ấy là chưa kể thói quen có người quan tâm, chăm sóc, hay nói khó nghe hơn là được cung phụng, giờ tự dưng thiếu hụt thì ai chả tiếc :)
    Chính vì thế em mới nói với bác là mấy ngày cuối cứ bình thường, chả việc gì phải xoắn xuýt, cũng chả cần để lại thông điệp gì cả. Dồn Cáo vào chân tường thường sẽ chẳng có kết quả hay ho gì mấy :)
  10. brucesy89

brucesy89 Thành viên mới

Mình thật sự không hiểu những gì bạn viết :)

Cảm ơn bác ! Cáo vẫn chưa tin là em sẽ đi, Lúc nào đề cập đến chuyện này, Cáo đều bảo : Thế gà đi thật à ?, rồi mặt tỏ vẻ buồn, im lặng.....blah blah( giả nai chăng ?). Thật sự, em là người trong cuộc, roi vào những tình huống này, không thể tỉnh táo để phân biệt thái độ của cáo. Em tính trung thu này rủ cáo đi chơi, cầm tay, ôm...hôn ...nhưng không tỏ tình (như bác quarker dậy) để xem thái độ của cáo thế nào (50/50 vậy) chứ em cũng khó chịu lắm rùi :(.
    Bác nào tư vấn hộ em xem đi chơi ở đâu là thích hợp. Em tính rủ lên bờ hồ...........

Cáo biết em thích cáo rồi bác ạ. Cái này em cũng vừa nghe đứa bạn kia nói. và cáo tâm sự với bạn kia như thế. Em vẫn hy vọng, dành những tình cảm chân thành của mình đối với Cáo, nhưng hiện tại sẽ ko vồ vập như trước, sẽ giãn khoảng cách ra. (khổ nỗi ngày nào ko gặp là thấy khó chịu lắm, chỗ cáo ở cũng gần em, cách có mấy trăm mét thôi à).

Em không nghĩ cáo của em lợi dụng em như vậy. Có hôm 2h đêm, cáo có chuyện buồn, dù có đứa bạn cùng phòng của cáo, nhưng cáo vẫn thức dậy bật máy tính, buzz yahoo em xem em có online không, rùi 2 đứa tâm sự.........Cáo bảo: "Cáo thèm có một tình bạn, Dù cáo thường tỏ ra với gà là cáo có nhiều bạn, nhưng thật ra cáo cô đơn lắm. có những chuyện cáo chỉ muốn tâm sự với gà thôi. cho nên cáo dậy bật máy tính xem gà có online ko....blah blah... "

Haizzz. Dạo này thân thiết với em hơn, càng làm cho em nhớ cáo da diết. Nhưng vẫn cố gắng nhủ lòng không chủ động liên lạc nhiều, sẽ dãn ra một thời gian. Nếu cáo có tình cảm thì cũng để cho cáo có cảm giác nhớ mình, chứ suốt ngày gặp có lẽ sẽ dẫn đến việc nhàm chán.Chơf 3 ngày nữa rủ cáo đi chơi và quyết vào hôm đó xem thế nào :(