1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cáo chơi trò vừa bắt vừa thả :( cho em xin ý kiến lời khuyên với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tamarei, 09/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

Nhưng mà khổ nỗi bác ấy thì nửa muốn thôi nửa muốn tiếp tục. Biết nó lợi dụng đấy nhưng nhiều lúc tặc lưỡi :D
    Cái này phải quyết tâm, sẵn sàng phũ ngay thì mới ổn được :D
  2. katy_katy

katy_katy Thành viên mới

e cũng đang ở trong tình trạng tương tự như vầy.bắt tay chủ thớt cái!
    hóng típ............
  3. Manofwar77

Manofwar77 Thành viên mới

cho em nó vào nn đi cho nhanh xong rồi hỏi cho ra nhẽ. Finish
  4. thiensat9

thiensat9 Thành viên mới

>:) sao ko cứ để nó lợi dụng tiếp, có mất j đâu. Nếu muốn làm dũng sĩ diệt cáo thì làm theo các bước sau:

1. Khi nào chán thì rủ nó đi chơi, nó *** đi thì kệ mẹ nó mình vẫn đi chơi. cơ mờ là rủ ng khác, nhưng lưu ý nên nhớ là rủ nó trc, nó ko đi mới chuyển hàng
    2. Nó rủ đi thì vẫn đi, đùa đùa với nó để nó trả tiền hoặc cưa đôi tiền
    3. Lúc nào mệt thì nói: ****** đang ngủ, thời gian đâu mà đi.... đại loại thế, kiểu kiểu như là ko thích đi thì đừng cố đi
    4. E nó mà thân mật thì nhớ thân mật lại, bơ thì kệ nó, coi là bạn, khi nào thích thì rủ đi
    5. Tiến hành mời nó đi chơi xa một bữa, đi câu, đi xem bói,... tùy chú >>> NN thẳng tiến [r24)]
    6. Nếu vẫn ko chốt đc thì nên đưa nó vào diện ăn dần, bên cạnh đấy đi kiếm 1 e ngoan mà yêu [r2)]
  5. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

hờ hờ về vấn đề này tớ khá rõ ( Xl nhưng tớ cũng toàn như thế)
    về mục đích của tớ: ( đây là tớ nói về tớ trước sau đó phân tích sau nhé).

Có 1 vài người :) tớ thấy có mối quan hệ hơi thân mật, tớ biết khá rõ về sự quan tâm của họ dành cho mình. Tuy nhiên tớ bây giờ chưa thể dành 1 tình yêu cho 1 người nào đó ( ko phải là muốn kiếm nhiều mà là chưa muốn yêu). Trong những người này thì tớ đều duy trì quan hệ và thậm chí nhiều khi tạo ra những hiểu lầm và có vài lần là cố ý.

1 đêm, không có ai, phone cho 1 em và rủ đi cafe, tất nhiên em ấy đồng ý ( nếu ko thì tớ dùng ngôn ngữ kiểu tán tỉnh), đến đón em ấy và đi cafe như 1 đôi. Đi và trò chuyện thân mật, sau đó tối về thì NT 1 lát và ngủ. sáng mai dậy thấy sảng khoái và quên hết mọi cảm xúc đêm qua. Chuyện này thường xảy ra khi lâm vào khủng hoảng tinh thần.

vào 1 thời gian nào đó, cảm xúc bất chợt và mình cảm thấy nhớ 1 ai đó, NT và gọi điện liên tục, rủ đi chơi như là tán tỉnh và rồi sau vài ngày bất chợt cắt đứt hầu hết quan hệ và trở lại như bình thường. Trường hợp này xảy ra ngẫu nhiên và xuất hiện khoảng 1, 2 tháng 1 lần.

Bất chợt thấy thích 1 ai đấy, hẹn gặp và nói chuyện, tất nhiên khi hẹn thì mình tỏ ra 1 chút tình yêu, nhưng và rồi suy nghĩ lại thì thấy ý nghĩ ấy là hài và bỏ cuộc.
    --->trươngf hợp này thì đối tượng là 1 người có cá tính, họ có những đam mê lớn và nhiều đam mê, họ thực sự hấp dẫn bạn nhưng bạn lại không đủ hấp dẫn để níu họ lại trong con đường của họ. Với loại này bạn nên từ bỏ ( tớ là loại này :(( )

Tớ không cố ý nhưng mà họ lại luôn hiểu là tớ yêu họ,Thực ra tớ đang gặp khủng hoảng về vài vấn đề và muốn tìm 1 lối thoát để thoát ra khỏi nó. Hơi ích kỷ nhưng tớ không hề có ý xấu.

Đấy là trường hợp của tớ.

Về vấn đề của bạn, tớ nghĩ đối tượng đang chơi trò đu dây, nó đang suy nghĩ và nó chỉ cần bạn như 1 người yêu khi cần và là 1 người như bao người khác khi nó bình thường.
    Nên từ bỏ đi bạn. Nhiều khi tớ thấy gét bản thân và luôn mong cho ai đó không yêu mình vì yêu mình sẽ không có hạnh phúc.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Cáo chỉ muốn bạn là 1 chỗ dựa khi lâm vào khủng hoảng hoặc 1 thứ tương tự. cáo sẽ là 1 người bạn thân tốt nhưng không phải là 1 người nên yêu. Tâm lý của cáo biến đổi thất thường và có lẽ cáo chưa bao giờ nghĩ là sẽ yêu bạn.
  6. nickhh

nickhh Thành viên quen thuộc

cho em nó hưởng cảm giác thần tiên đi , rồi tính tiếp , nhiều khả năng nó sẽ bỏ các mối khác theo chú :D
  7. dragon_paper

dragon_paper Thành viên mới

Rõ khổ, chủ 2pic ko/chưa đủ mạnh mẽ đễ làm những điều các bác dạy đâu, qua lời kể thì rõ ngay mà (em cũng từng như vầy). But dù thế nào thì cách giải quyết tốt nhất đv loại cáo này là:
    1.Vật e nó ra hun hit abc...xyz, đc hay ko về cũng cắt hết liên lạc (cách này coi như trả hận)
    2.Cắt luôn, chả sơ múi đc jề đâu.
    Cố lên, thà đau 1 lần còn hơn để nó coi thường, biến mình thành trò đùa.
  8. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

lần sau mà em ý gọi điện hoặc nhắn tin rủ đi chơi ,dẫn nhau ra bờ hồ hoặc góc khuất công viên vật ra mà hôn rồi ra sao thì ra
  9. Frodo

Frodo Thành viên quen thuộc

chắc lúc em nó buồn ko biết chiều nên nó chán thôi, vài lần vì nó tưởng có tiến bộ nhưng cuối cùng chả tiến bộ gì cả, ko hiểu ý, buồn là phải biết chỗ mà giải sầu chứ, mà biết chỗ nào rồi đấy =))
  10. GoiDau

GoiDau Thành viên mới

chắc đi nhìu lần rùi mà chẳng chịu abc gì cả
    cần quái gì tỏ tình,lúc trước tán vợ chưa ngỏ lời,rủ đi chơi tìm cách hôn và abc luôn.thế là xong he he