1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cáo mới quen ( và làm sao để cho cáo bớt đi chùa )

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gacodoc, 24/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mate01

mate01 Thành viên rất tích cực

Ko ăn thua với kiểu sms này rồi !!! có hướng dẫn bác bước tiếp thì bước sau cũng hỏng
  2. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Gặp rồi thì sms làm gì, gặp tiến và thực tế luôn đi.
  3. redskyvtk

redskyvtk Thành viên mới

Bạn hỏi thế thì phạm tới thành tâm rồi! Cáo bạn ngoan thế sao lại bảo làm thế nào để ít đi chùa?
    Vậy bạn đi nhà thờ đi cho em ấy ít đi!
    Mọi thứ mới quen nhau đừng bắt người ta phải bỏ những nếp tốt như vậy! (bạn cũng đã là gì của người ta đâu)
    Nếu bạn thật sự có duyên với em này, không phải bỏ công chém gió nhiều vậy đâu!
    Chúc bạn có kết quả tình yêu tốt đẹp!
  4. giaohai

giaohai Thành viên mới

gái nó bật đèn xanh nhan nhản thế này mà bác không bít tận dụng nữa thì.............. hazzzzzzzzzzzz
  5. Dzitieubao

Dzitieubao Thành viên quen thuộc

Khổ thân đồng chí em, cưa gái thế này thì phải đến bác sĩ phụ sản mới thông được. Sai lầm của chú em là không biết tận dụng lợi thế rất lớn ban đầu đấy là được bạn bè giới thiệu, thường những ca được bạn bè 2 bên lobby thế này rất dễ thành công. Cái thứ 2 là đối đáp gà vịt, làm mất thế chủ động, tự đưa mình vào thế khó.
    Ví dụ: khi gái nó hỏi : "anh thấy anh D thích em không" câu này dựa vào ngữ cảnh có thể hiểu là gái nó đang muốn nắn gân gà, "em đây cũng có giá lắm đấy, anh muốn cưa em thì nhanh hơn, ra chiêu gì mạnh hơn, k là mất đấy". Nhanh ở đây không phải là phang liền câu "anh yêu em, em cho anh tìm hiểu em nhé" chiêu này ra rất tệ sơ hở toàn thân, nó được hiểu là gà k biết cưa gái thế nào, k biết gái thik gì, đang van nài tình yêu của gái. Cách xử lý trong trường hợp này là chém gió
    Gái : "anh thấy anh D thik em không"
    Gà: "anh chỉ thấy anh D thik "dê" em thôi" nghoẽn miệng cười rồi lảng sang chuyện khác, k hơi đâu mà ngồi nâng hàng cho nó hạ giá mình.

Anh tính thôi rồi, nhưng bốc thêm thuốc cho chú coi như tích công đức vậy [r23)].
    Biện pháp giải quyết thế nào: nói chung bệnh tình ca này không nghiêm trọng lắm. Đơn giản là cáo bật đèn xanh. Như anh đã nói những ca có bạn bè lobby thế này rất dễ ăn, đơn giản vì k giống như khi cha mẹ giới thiệu dễ đưa đến tâm lý xấu hổ, e dè, liên tưởng cưới xin này nọ, bạn bè giới thiệu thì sẽ tự nhiên hơn nhiều. Hôm sau rủ đi chơi cứ bốc phét tán hươu tán vượn chút, còn nó có hỏi tới chuyện đó thì cứ nói là "tại thấy em thik đi chùa lại ngoan ngoãn nên có chút thiện cảm, a di đà phật, thiện tai, thiện tai", xong rồi chém gió ...

Các gà chú ý: trong một mối quan hệ với gái nắm thế chủ động là rất quan trọng, một sự việc chỉ có đúng hoặc sai, con gái lại thường hành động cảm tính, khi các gà nắm thế chủ động hay cơ trên rồi, thì những việc các chú làm sau này với gái, thường gái sẽ chỉ nghĩ là ĐÚNG, đến lúc ấy các chú muốn làm gì nắm tay, ôm hôn, phá đảo, ngoại tình ... cũng rất dễ dàng
  6. redskyvtk

redskyvtk Thành viên mới

Bác zdi tư vấn điều gì cũng hay và hợp lý! Xin hỏi bác bao nhiêu cái trăng tròn rồi mà kinh nghiệm nhiều và hay bổ ích vậy ! Bái phục, bái phục!!^:)^
  7. xau.vodoi

xau.vodoi Thành viên mới

(sưa)... lỗi chính tả sai lè lè thế này, mà cũng ngồi tán... gái.. :D:D:D

Có tâm có đức quá tốt rồi còn j, bạn cũng đi chùa đi, giúp người khác mà chính tâm hồn mình. Một ngày kia, girl nhận ra, lúc ấy muốn có thời gian riêng tư...tha hồ mà đi chơi..
  8. nkd23

nkd23 Thành viên quen thuộc

Rời ạ, Xai Nỗi chính tả thế kia thì chỉ call thôi, cấm sms nhé.
    Gái nó lưu tin , bạn nó đọc được nó cười cho thì tan sớm.
  9. diquatinhyeu

diquatinhyeu Thành viên mới

ko sao,cứ nt đi nhưng kiếm thêm cái phần mềm kiểm tra lỗi chính tả tiếng việt không dấu nữa là ok :))
  10. cuopbienxxx

cuopbienxxx Thành viên quen thuộc

các bạn trẻ nên chịu khó học môn văn nhé, thấy thời mình có đến nỗi nào đâu mà giới trẻ giờ bí bách câu chữ quá :D
    dốt sẵn thì giờ đọc truyện nhiều cũng đỡ đấy ^^