1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cáo mới quen ( và làm sao để cho cáo bớt đi chùa )

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gacodoc, 24/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fixed

Fixed Thành viên mới

chú chủ tốp diếc sai chính tả nhiều quá. Dô chùa cũng có cái hay mà, ko tinh thì đi tu thử thời dang đi
  2. gacodoc

gacodoc Thành viên quen thuộc

hì, cái đó em viết nhanh đọc lai củng thấy kỳ kỳ :D
    cám ơn mấy bác đả giúp em thông,
    tình cảnh tối hôm qua: ( diển ra như sau )
    chở cáo về,
    về tới nhà:
    cáo: em ko muốn 2 người bạn đều thích em
    em : ( ko chịu tham khảo ý của bác Dzitieubao) nên đả cầm tay kéo nhẹ về phía mình, kêu cho anh tiềm hiểu em nha
    cáo : im lặng....... chúng ta chả tới được với nhau đâu
    ................................................................
    cáo: anh bên thiên chúa, em lại đi chùa từ nhỏ vả lại em thấy bên đạo lạnh lẻo lắm.
    em: chả biết làm jì.
    cáo: thường thường em thấy bên phật, phải theo bên đạo, chứ ít khi bên đạo theo phật ( hàm ý cáo kêu em theo phật, mà em lại đạo gốc)
    cáo: giá như 5 năm trước em ko đi chùa lại, chứ giờ em đùng đùng quen người bên đạo ( vừa nói vừa sửa lại cổ áo cho em )
    cáo và em im lặng cầm tay nhau ngồi im lặng gần 1\2 tiếng
    cáo: thui anh về đi
    em: lên xe và móc điện thoại gọi cho thằng D rủ đi nhậu
    cáo: nghe thấy dậy chặng đầu xe bắt em gọi lai cho D là mẹ gọi về gấp ko đi được
    em: lặng lẻ làm theo ( chả hiểu cáo sao nửa )
    cáo: tý nửa em mà biết anh đi nhậu là em ko gặp mặt anh nửa đâu
    em: im lặng rùi chúc cáo ngủ ngon mà về
    mấy bác giải thích cho em trường hợp này cái, cáo đả kêu ko thể mà cứ kỳ kèo mệt quá
    cáo cứ nhất quyết hỏi anh có thể bỏ đạo ko
  3. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Nói thật nhé,cậu được giới thiệu em đó cũng là có phúc lắm mới có người như vậy.Con người cần có thiện tâm,đàn bà có tâm mới tu được,tu được mới có phước cho cả gia đình,cho chồng con sau này.Cậu chả quý tấm lòng thiện tâm của người ta mà chỉ soi mói như vậy đúng là chả ra gì

Còn mách nước chứ gì,cũng vào chùa làm việc từ thiện với em đó.Nói thật nhé,có được người có tâm như vậy thì hay trân trọng tấm lòng,còn chỉ nhìn bên ngoài rồi soi mói thì cậu chả ra gì cả.Nhìn người hãy nhìn việc làm,nhìn cái tâm của người ta,chứ nhìn cái vẻ bề ngoài chỉ dễ bị lừa bởi vẻ bề ngoài thôi
  4. gacodoc

bác đọc phần tiếp theo rùi mách cho em cái. em ko am hiểu về con gái lắm
  5. Fixed

Fixed Thành viên mới

Hơ hơ, hay nhở? Cuộc xống muôn màu mừ [:D]
    Để anh bày cho nhá
    Lần sau có hẹn với gái, cứ nc bthường. Cái này là anh nói ngtúc, vứt cái chuyện đạo này đạo kia ra khỏi tư tưởng trong giờ phút.. làm lễ long trọng này
    Chụt vào má gái phát, gái nhìn. Chú: thiện tai thiện tai
    Sau đó cứ nói chuyện bthường. Nếu gái có lấy chuyện đạo ra nói, chú đừng ý kiến ý cò gì hết. Lãng sang chuyện khác mà nói
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    p/s: làm được đúng như anh bẩu là chú vượt qua chướng ngại vật đầu tiên rồi. Những thứ khác cứ từ từ mà gỡ
  6. redskyvtk

redskyvtk Thành viên mới

Hay nhể, nặng nề chuyện đạo giáo quá! Thảo nào bạn đặt câu hỏi ngay từ chủ đề!
    Mình cũng theo đạo Phật và em của mình theo đạo Thiên Chúa! Mọi chuyện vẫn như nó vốn có và sẽ đến![r32)]
  7. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Tớ viết rõ ràng thế rồi,mách nước vậy rồi mà cậu còn muốn mách nước thế nào nữa.Chả lẽ cậu không đọc bài kỹ bài tớ hay sao hay chỉ lướt qua vậy.Làm gì mà cũng lướt thế thì chịu thôi
  8. gacodoc

Em oline trên điện thoai nên đọc không rỏ :D
    tối qua em nhắn tin cho cáo, với danh nghỉa là một người bạn ( như cáo mong muốn )
    nhắn tin củng dui, và em đả kêu cáo đi mua vải và may áo cho em, coi như một tình cảm không thành của em và cáo đả nhận lời :-bd) ko chính diện được thì mình đi đường vòng em làm như dậy được không mấy bác!
    Em và cáo đều đi làm, nên không có thời gian ban ngày chỉ mổi buổi chiều
    Em: nếu E đi mua vải với A thì có ảnh hưởng gì tới việc đi chùa không
    Cáo: ùm nếu không bận gì thì đi chùa thôi
    Em tính chủ nhật sẻ rủ cáo đi mua vải và đi chơi, cho cáo bận rộn ….. , em làm như vậy được không, và nếu được thì nên đi đâu và nói nhửng gì, để cáo đi với em mà trong long cảm thấy dui [r32)] ( coi như khởi đầu lại…)
    ĐB: cáo không biết chạy xe máy, hay kiếm xe 50cc tập cho cáo chạy xe nhỉ
  9. hoianduabo

hoianduabo Thành viên mới

Đọc qua bài của bác , thấy cáo này khá hiền và có tâm điều đó rất đáng quý . Còn về phía bác đang tự làm khó mình , tình cảm đang tiến triển tốt chỉ cần giải quyết chuyện tôn giáo 2 bên là có thể về địch an toàn, như thế bác không làm , đằng này lại muốn quay về vạch xuất phát để chơi lại phần khởi động.
  10. con_gio_la

con_gio_la Thành viên mới

Anh cảnh báo trước, cô bé này đi chùa thường xuyên là do cao số. Có thể cô bé này số không phải đi tu nhưng phải thường xuyên hầu cửa chùa. Chú mà léng phéng là có vấn đề đấy. Kiếm người số bình thường mà yêu thương, nhất là chú lại là người bên Đạo, ko hiểu đc đâu!