1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cáo tâm sự đã từng quan hệ TD trước khi đến với gà, dừng lại hay tiếp tục?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nhangiandatinh, 23/03/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Yeu_Trong_Sang

Yeu_Trong_Sang Thành viên mới

Cô quan niệm thế nào là công bằng? Công bằng là đẻ 2 đứa con thì vợ chồng mỗi người mang bầu 1 đứa hay là đàn ông ra đường cởi trần được thì phụ nữ cũng phải có quyền đấy? Ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc cả. Và hạnh phúc với đồng chí Chung bao gồm cả việc vợ phải còn trinh trước khi đến với mình (giả sử thế). "Anh không còn zin nhưng anh muốn em phải còn zin, nếu em thấy không ổn thì mình không đến với nhau nữa, em đi tìm thằng khác không cần zin". Công bằng đấy chứ, phụ nữ cũng có quyền chọn lựa mà. Em cũng có thể nói: "Em không còn zin nhưng muốn anh phải còn zin" (giả sử vậy). Trai nào chấp nhận chuyện đấy thì sẽ đến với em, không thì té. Như vậy cũng không hại đến người khác.
  2. _sinhto_suachua_

_sinhto_suachua_ Thành viên rất tích cực

Sự công bằng ở đây là quyền lợi có đc những điều tốt đẹp như với phái nam chứ ko phải quyền đc thực hiện nhưng việc ko tốt như hút thuốc lá như phái nam,hay đi chơi gái, rượu chè cờ bạc.Bạn lôi những đặc thù phái ra để phản bác lại cái sự công bằng mà mình đòi hỏi ở đây thì thật là thiển cận.Mình ko nói chuyện với chủ topic mà là mình đang copy lại bài của 1 bạn khác có nghĩa là mình ko hề phản đối mong muốn có 1 cô vợ còn trinh.Quan điểm của bạn là lỗi thời, từ cái thời phong kiến.Vì sao nó lỗi thời vì QHTD trước hôn nhân hầu như bây giờ phổ biến.Mình ko cổ xúy nhưng đấy là điều phải chấp nhận ở cuộc sống hiện đại ngày nay.Em nói thật là bác kiếm 1 cô vợ còn trinh thời buổi này hơi bịu khó.Thay vì đi soi mói quá khư của người khác, đánh giá người ta qua cái màng thì hãy xem người con gái ấy sống ra sao, cư xử như nào, văn hóa lùn hay thấp thì có phải hay hơn ko...Ko xét đến thành phần con gái abc ..xyz , hãy xét nhứng bạn gái người ta yêu thật lòng, trao hết cho ngy...nhưng vợ chồng là duyên nợ, duyên phận.Sống với nhau là lối sống, tình yêu, cách cư xử chứ người ta có sống vì cái màng đâu ko biết cơ chứ.
    Còn đâu nhân quả như này, hãy nghĩ là bác cũng đã đc hưởng - cứ gọi là hưởng đi của vợ người khác, thì cũng có người khác hưởng cái màng của vợ bác thôi...
  3. Lanhcaca

Lanhcaca Thành viên quen thuộc

Bác nói rất đúng ạ! Cái Chết của em là em đã suy nghĩ theo cái màu đỏ mà bác đề cập ấy!
    Gái nó kết em nổ đĩa, em đẹp zai- lãng tử, hào phóng, nhiệt tình...nói chung là đủ mọi thứ để ng con gái có thể yên tâm trao trọn trái tim cho em[r23)]
    Mà chỉ vì sự thật đau đớn kia cũng đủ bị gái cho out:((
    Nói là chưa bao giờ thì gái không tin, nói là rồi thì gái cho out, quả là khó xử vô cùng.
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Mình có ý kiến với bạn chủ topic.:
    Cho dù có thế nào thì bạn phải XXX với gái đi. Sau khi làm việc đó, bạn sẽ đưa ra được quyết định cuối cùng và tốt nhất cho cả 2.
  4. thiennienduyen

thiennienduyen Thành viên mới

Sao nhiểu người lạ nhỉ?Cứ hỏi đến gái còn trinh thì câu cửa miệng là xuống tiểu học mẫu giáo mà tìm.Tưởng gái trinh giờ ko còn à.Em có con bạn xinh học giỏi nhưng vẫn còn này.Các bác sẽ hỏi làm sao em biết,đơn giản là bon em cái gì cũng kể cho nhau vậy thôi.Và em nghĩ vẫn còn nhiều người như vậy.
    Chuyện này tùy quan điểm của mỗi người thôi,nên đừng ép đặt ai cả.Nếu lựa chọn bạn gái em sẽ chọn gái còn.ok
    Chủ thớt bây giờ còn lăn tăn như vậy thì sau này khó mà hạnh phúc rồi.Chia tay.
  5. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

1 khi mà đã lăn tăn rồi thì rất khó chấp nhận để bỏ qua được.
    Tới 1 lúc nào đó, lại lôi ra đề dằn vặt nhau thui :(
  6. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Bạn chủ topic thân mến, khi đọc câu chuyện của bạn, và đọc đc nỗi băn khoăn của bạn. Tôi nghĩ câu trả lời là bạn nên bỏ đi, và tìm 1 cô gái khác còn zin theo đúng nguyên vọng.

Và lần sau khi nào tuyển người yêu thì bạn nên hỏi cô gái ấy có còn zin hay ko, ngay từ lần gặp đầu tiên, cho đỡ mất thời gian cưa cẩm :P

Với cô bạn gái hiện tại, nếu chúng tôi khuyên bạn là tiếp tục, trong khi đầu óc bạn vẫn băn khoăn, dằn vặt về chuyện đấy, thì sau này rồi sẽ có lúc bạn tiếp tục băn khoăn tiếp mà thôi. Nếu lấy nhau về có khi còn lục đục vì những chuyện đấy.

Vậy nếu bạn ko đổi được quan điểm về gái còn zin và mất zin, thì hãy làm theo cách mà tôi bày ở trên nhé ;)

Cá nhân tôi thấy chả có lý do gì để bỏ người yêu chỉ vì mất zin, bây giờ là thời đại gì rồi. Cậu có tư tưởng giữ gìn trinh tiết của cậu cho gái ko? Mà đòi hỏi phải yêu gái còn zin? Dĩ nhiên thật lòng mà nói, đàn ông hay phụ nữ thì cũng đều mong muốn ng kia của mình phải còn nguyên vẹn, nhất là đàn ông. Nhưng đấy không phải là tất cả, ko phải là cái gì đó lớn hơn tình yêu.

Tôi chả phản đối chuyện con gái mất zin, cũng ko phản đối lựa chọn của bạn. CHọn cách nào mà cả 2 đều thoải mái, ko phải đau khổ, ko phải dằn vặt nhau là đc...
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Na nói là chỉ có chuẩn \:D/
  7. dangphucchung

dangphucchung Thành viên mới

Một kịch bản chung cho hầu như tất cả:

Màn 1: Biết bạn gái mất zin >>> không bỏ bởi vì "đơn giản anh yêu em rất nhiều và thật lòng"
    Màn 2: XXX với bạn gái mà không cần suy nghĩ
    Màn 3: Mâu thuẫn xảy ra, dằn vặt lẫn nhau. Cái kia của thằng đó có = của anh không?! Thử tưởng tượng cảnh em và nó nằm trên 1 giường, lúc XXX em kêu thế nào?!...
    Màn 4:
    - Tìm được đối tượng thích hợp hơn >>> chia tay
    - Mặc cảm với chiến hữu anh em vì mình ăn lại > nhục > Nghĩ quẩn >>> chia tay
    - Chán nản, mệt mỏi >>> chia tay

Đừng nói rằng vậy là không yêu thật lòng, thực ra kịch bản này đã xảy ra với nhiều người. Đó là một thực tế, một khi đã cảm thấy băn khoăn có nghĩa là điều này rất quan trọng với chú. Và tất cả con đường đều dẫn đến thành rome!
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn chủ topic không nên tiếp tục nữa.
  9. onmi

onmi Thành viên mới

Con gái mà đánh mất sự trong trắng thì còn gì nữa. Đến tôi là con gái mà ko chấp nhận nữa là mấy ổng con trai. Lấy nhau về mà xem, sau này thế nào mà chẳng ''ĐAO'' với "BÚA". Nên nhớ rằng khi yêu là mù quáng nên dể tha thứ, còn về sau mới tỉnh ngộ ra vấn đề. Con trai thường nhỏ nhen và sĩ diện lắm. Nhất là lúc xĩn thì ai biết gì nào? Cứ thế mà chửi tới bến. Lúc đó lại thành 1 bi kịch cũng nên?
    Ngoại trừ bạn là người có tấm lòng rộng lượng. Thay vào đó quá trình sống cổ vợ ( nhỏ bạn hiện tại) của bạn " biết cách sống" thì may ra bạn "mở lòng từ bi" cho cổ.
  10. asdem

asdem Thành viên mới

Đã là một thằng đàn ông thì phải có lập trường riêng, ko phải việc gì cũng lên đây hỏi như vậy. Còn việc của bạn theo mình thì giải tán cho nhanh, bạn đừng làm khổ người ta thêm nữa. Góp ý vậy thôi.