1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cáo tâm sự đã từng quan hệ TD trước khi đến với gà, dừng lại hay tiếp tục?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nhangiandatinh, 23/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Cùng quan điểm với ý kiến của bác.
    PS: Bác dạo này bị khó ở trong người ah mà sao nặng lời thế? Hồi trước đâu có thế, nhờ ;)
  2. emyeuvn

emyeuvn Thành viên mới

3. IlE

IlE Thành viên mới

Mình cổ hủ, mình phong kiến :(
  4. AdamVu

AdamVu Thành viên tích cực

em thì còn bé! Nhưng mà e coi trọng người phụ nữ trong trắng. Nó thể hiện sự thanh khiết. Như kiểu ăn khế chín cây và khế mua ngoài chợ ấy. Vẫn ăn được, mùi vị như nhau nhưng đó là cảm giác ạ. :D
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Chỉ sợ là tuy trong lòng đã rất rõ ràng cái quan niệm "chỉ lấy gái trinh" nhưng các anh có quan niệm này lại thể hiện ra ngoài bằng:
    - sự rụt rè: lúc đầu thì không dám hỏi thẳng mặt cô gái "em có còn trinh không thì anh mới quen, mới tính đến chuyện yêu, và nhất là sau này mới tính cưới", vì sợ...mất cơ hội làm quen với cô gái, ;))
    - sự nham hiểm: >:) cố tình không hỏi thẳng, để lừa cho tới khi cô gái đã sinh tình cảm sâu nặng với mình thì mới thể hiện quan niệm "bây giờ tuy yêu nhau rồi nhưng hễ em k còn trinh thì anh bỏ thẳng, chứ không cưới đâu."

Được như cái đỏ đỏ của bạn thì còn phải đợi toàn thể đàn ông trở nên hoàn toàn dũng cảm bảo vệ quan niệm của mình và hoàn toàn không có nhu cầu ủ mưu "làm sao để mình có lợi thế hơn nó rồi mình sẽ chọn nó hoặc bỏ nó." [:D]
  6. _sinhto_suachua_

_sinhto_suachua_ Thành viên rất tích cực

Uh, em công nhận là trong lúc type e nhầm lần trích dẫn sai, bức xúc quá thành ra nói ngược, nhưng ai cũng hiểu đc điều em cần nói là gì ..chỉ có vài bác zai chỉ thích đi bắt cái lỗi nhỏ mà chẳng chịu hiểu ánh sáng cho mấy bác tên là bảo thủ, thiển cận ở đây mà em muốn đưa ra ý kiến...tèm nhèm thế ko biết
  7. dangphucchung

dangphucchung Thành viên mới

"Chữ trinh còn một chút này
    chẳng cầm cho vững lại giầy cho tan"
  8. ducquangchay

ducquangchay Thành viên mới

Gà ơi,xem như e bất hạnh khi yêu cáo như vậy.Nếu nói là tình yêu chân thành,thì gà yêu cáo hay yêu cái ********** của cáo?Như vậy chắc gà đã có câu trả lời.Nhưng cũng ko loại trừ khả năng,cáo thấy mình đã "mất",bây giờ tìm đc người như gà yêu 1 người con gái như cáo thật khó,nên cáo quyết định dùng khổ nhục kế,bảo cáo đã "mất",cáo ko xứng đáng với gà=> cáo muốn chia tay.Gà là 1 boy rất trượng nghĩa,nhất quyết ko chịu,vẫn bao dung=> gà sập bẫy.Quả thực có rất nhiều tình huống,nhưng gà phải xác định,gà có đủ lòng vị tha,sự dũng cảm để bỏ qua mặc cảm yêu cáo,liệu gà có chắc ko bị những ý nghĩ tưởng tượng giày vò ko?Yêu cũng cần phải có sự dũng cảm,và chia tay đòi hỏi sự dũng cảm lớn hơn nhiều lần gà ạ.Chúc gà happy.
  9. vangtrangtinhyeu

vangtrangtinhyeu Thành viên tích cực

Lấy đĩ về làm vợ chứ ko ai lấy vợ về làm đĩ. em rất phục kiến thức văn học và vốn sống thâm sâu của bác, nhưng gái mình yêu không phải là đĩ, thế nên câu này dùng ở đây là không phù hợp, nếu giả như có phù hợp, thì bác sẽ bị coi là Sở Khanh.
    Chắc bác cũng nghe chuyện Thầy bói xem voi. Bác lấy cái chuyện còn trinh hay không để đánh giá cả 1 con người, thế là sai lầm. Cũng giống như đánh giá 1 thằng đàn ông vậy, không phải chỉ cần có cái đó to dài, hay đẹp trai lai láng, ví dày đi tay ga, thông minh nhanh nhẹn, lấng nghe nhanh hiểu,biết ăn biết nói...là được, mà phải là 1 sự hài hòa tổng thể của tất cả những cái đó.
    Do đó chuyện còn hay mất không nói lên toàn bộ vấn đề, chỉ chiếm 20% trong việc đánh giá về gái. Gái mất 20%, nhưng còn 80% kia, nếu được thì OK.
  10. dangphucchung

dangphucchung Thành viên mới

Thế chú chưa nghe quy tắc 80/20 à :)) 20% dù nhỏ nhưng lại quyết định 80% còn lại.