1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cáo tâm sự đã từng quan hệ TD trước khi đến với gà, dừng lại hay tiếp tục?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nhangiandatinh, 23/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

= )) bác chủ lấy vợ vì cái màng thì thôi té cho lành. Chả ai dạy ai phải sống làm sao cho đúng được đâu chủ topic ạ. :x
  2. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Nếu cách tầm 5, 7 năm thì chủ đề này chắc hot lắm. Đấy cũng là thời gian những 8x đời cuối như mình đi tìm kiếm "chân lý" và cách sống riêng cho bản thân. Sinh sau đẻ muộn nên mình cũng ko rõ lắm về các thế hệ trước, có dằn vặt mấy vụ này ko, nhưng đến thời mình thì cứ gọi là... bùng nổ. Ặc ặc, trên báo đài ng` ng` nức nở, bạn bè nhà nhà than thở thở than.

Nếu chỉ đơn thuần như tiêu đề của chủ topic thì định ko bàn thêm nữa, nhưng nghe chừng mọi việc đang xoay theo 1 chiều hướng khác. Xưa phần nhiều các chị em mờ mắt vì quá yêu nên "trót dại đôi lần", còn bây giờ thì ko ít ng` cứ yêu là abc xyz, bỏ ng` này thì tiếp ng` khác, chạy theo bản năng chẳng kém j mấy ông. Có vẻ các bạn gái bây giờ ko coi trọng chuyện trinh tiết nữa, hoặc cho rằng thời đại mới rồi, rất khó tránh khỏi chuyện qhtd trước hôn nhân, nên vô tư "hòa nhập". Rồi sau đó khi bị bạn trai phán xét, thì lại nhảy dựng lên chỉ trích, đòi công bằng, bắt họ chấp nhận quá khứ của mình, ko là quy ngay cho họ là cổ hủ, ích kỷ, tham lam... Như vậy xem chừng chị em hơi... yếu thế nhỉ :)

Haizz, ko bàn chuyện với các anh, chỉ muốn nói với chị em là, dù ở thời đại nào, "cái ngàn vàng" cũng đều có giá trị. Có điều thời buổi này, nó được hiểu rộng hơn, về tư cách, về con ng`... và "cái ngàn vàng nguyên thủy" cũng ko còn "là tất cả" như xưa nữa mà thôi. Đừng vin vào "thời thế" để buông thả bản thân trong khi chính mình chưa đủ trải nghiệm cũng như nhận thức để dám đối mặt với một đống rắc rối liên quan sau này. Hơn nữa, phụ nữ phương Đông vẫn có truyền thống ý tứ, kín đáo, không dễ dãi tùy tiện. Và mình vẫn đề cao sự "trinh tiết" trong suy nghĩ, hành xử đó của họ. 1 cô gái biết giữ mình thường sẽ suy nghĩ kỹ trước khi tiến tới thân mật với bạn trai. Vì ko tùy tiện nên họ cũng sẽ ko đổ lỗi cho hoàn cảnh, hay "vì ai cũng thế nên mình cũng phải thế". Và vì đã suy nghĩ kỹ nên họ thường ít khi ân hận vì những j đã làm, và cũng chẳng mấy để tâm đến việc bị bắt bẻ hay phán xét j j sau này.

Quá khứ là những j đã xảy ra, ko thể thay đổi và cũng ko thể coi như là ko có. Nên, bắt đàn ông làm ngơ trước quá khứ của mình là điều ko tưởng. Chỉ có thể tự hiểu rõ bản thân, ko chối bỏ và dám tự tin tiếp tục bước. Chẳng ai có quyền với cuộc sống của mình hơn là chính mình, trong chuyện này cũng thế. Nếu mong muốn được hạnh phúc, hãy chủ động tìm kiếm và nắm lấy nó, chứ đừng hy vọng cầu xin được ai đó ban cho, nhất là... cánh đàn ông [:D]

Hết rồi, chạy! [:P]

@ Quên mất bạn chủ top [:D] Ko khuyên bạn bỏ hay tiếp, nhưng khuyên bạn nên tìm hiểu kỹ về bạn gái, về tình cảm và những mối quan hệ của cô ấy trước kia, ah, nếu bạn đủ bản lĩnh. Đừng vội đánh giá điều j chỉ qua bề ngoài, biết đâu khi hiểu rõ chuyện bạn lại thấy dễ thông cảm và yêu thương bạn gái hơn?!

Dù mình cũng ko chắc... [:D]
  3. hung-pham85

hung-pham85 Thành viên mới

bạn gái mình khi đến với mình cũng không còn cái đấy nữa, nhưng với mình đấy là người yêu tốt nhất trên đời. Mình khuyên chủ top nên suy nghĩ kỹ, bạn chọn người yêu vì tình yêu hay là vì cái màng vật lý ấy
  4. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Xin hỏi các bố trẻ và mẹ trẻ, mỗi nhóm 1 câu :

Câu hỏi dành cho các bố trẻ :
    == Hẳn mọi người đều thừa nhận : Kết hôn nhằm 2 mục đích chính là sống hạnh phúc và đúc ra được thế hệ F2 ưu việt. Vậy những đặc điểm quan trọng nào ở người vợ sẽ làm nên 1 gia đình hạnh phúc dài lâu và có được những đứa con thông minh, khỏe mạnh.??

Câu hỏi dành cho các mẹ trẻ :
    == Quan hệ ******** trước hôn nhân, có lợi hay có hại =>> cụ thể về cả thể chất và tinh thần thì có lợi thế nào, có hại ra sao.?

Các bác nào có hứng thú muốn trả lời thì nên suy nghĩ kỹ, vì câu trả lời sẽ thể hiện ĐẲNG CẤP xoong chảo nồi niêu theo kiểu : nồi nào vung nấy. Bác nào thông minh, hiểu biết rộng thì nên thể hiện, còn những đồng chí cứ bám vào mấy cái truyền thống từ đời tám hoánh nào thì nên dựa cột mà nghe, nghe thấy hay thì múa may mấy cái. (đó chính là phong cách múa cột)
  5. dangphucchung

dangphucchung Thành viên mới

Nó không nằm ở chỗ CÁI MÀNG, mà nó nằm ở chỗ MÌNH KHÔNG PHẢI NGƯỜI DUY NHẤT. Chính cái điều đó nó tạo nên sự không thoải mái trong tư tưởng.
    Chỉ khéo đánh tráo khái niệm
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có một lần, trong một topic ở TVTY này, ở một tình huống hoàn toàn khác, tôi có viết đại loại là: Phải đợi trải nghiệm sống đem lại kinh nghiệm sống (cho cái bạn chủ topic đó.)

Một bạn khác đáp lời, có phần đùa giỡn, nhưng không hẳn không có lý, rằng: Có những người mà trải nghiệm sống chỉ đem lại kỷ niệm chứ không đem lại kinh nghiệm sống.

Tôi thấy cuộc đối đáp trên cũng áp dụng được trong tình huống này.
  7. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Status của Ad hay
  8. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Phiền phức nhỉ. :D

Ngay từ nhỏ mình đã không quan tâm đến chuyện này rồi, vì papa mình chưa bao tiêm nhiễm vào đầu mình cái ý nghĩa *** là điều xấu, mà đơn giản là 1 phần của cuộc sống (xin nói là gia đình mình, bao gồm cả họ hàng, toàn bộ đều là trí thức, làm việc cho đơn vị nhà nước, không có ai hút chích nghiện ngập đàng điếm tệ nạn gì đâu nhé =))). Anh mình cũng không bao giờ phân biệt con gái còn hay mất, dù hình như ổng vẫn còn (đó là mình đoán thế, chứ ai mà biết đc [r23)]).

Mình thì từ nhỏ đã chả phân biệt giai còn zin hay mất zin (còn cũng tốt, mà không còn có khi còn tốt hơn [:D]).
    Thế nên chả hiểu nổi suy nghĩ của các bác trên này. Nhạt!
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Thì đấy, trải nghiệm sống khác nhau thì cho ra kinh nghiệm sống khác nhau.

Trong môi trường sống của bạn winter thì suy nghĩ như bạn winter là tất yếu.

Còn ai ở trong một môi trường mà một ng con gái mất trinh bị sỉ nhục, ghẻ lạnh, khinh bỉ, thì dĩ nhiên sẽ có ít nhất 1 trong 2 suy nghĩ sau:
    - thật tội nghiệp người con gái ấy, đáng ra cô ấy không nên bị ghẻ lạnh như thế, dù lỗi (;))) có là của ai đi nữa,
    - đấy, nhìn vào trường hợp đấy để mà còn tránh, chứ mà để mình rơi vào tình thế đó thì hẳn nhiên cộng đồng mình sẽ khinh rẻ mình.

Như tôi này, từ bé đến lớn, đi đâu cũng ghìm ghìm ôm cái bóp, sợ bị giựt mất. Đó là vì tôi được giáo dục từ nhỏ rằng xh xung quanh tôi nhan nhản trộm cắp, nếu ai sơ sẩy cái gì là sẽ bị "chĩa" ngay, cho nên tôi rất cẩn thận với tài sản của mình. Ví dụ (ví dụ chung chung thôi) những người đến từ một môi trường khác, lối sống khác, khi mà xe hơi đậu ngoài đường cũng chẳng ai lấy, trộm cắp chẳng ai đột nhập vào nhà để khiêng...tivi đi cả, thì dĩ nhiên họ sẽ không hiểu vì sao tôi luôn ở trong trạng thái lo ngay ngáy là có thằng ăn trộm thó mất cái bóp của mình. Trải nghiệm sống của họ không đủ để làm họ có thứ kinh nghiệm sống như tôi. Và ngược lại, trải nghiệm sống của tôi cũng không làm tôi có cái kinh nghiệm sống như họ.

Tôi biết nhiều bạn vote đồng ý với bài trước của tôi dù họ chẳng hiểu trúng ý tôi.
  10. supersdream

supersdream Thành viên mới Đang bị khóa

Haizz, Ban winterwinter sống trong một gia đình thoáng nhể. Quan điểm mình thế này, Việc một bác zaiz chấp nhận hoặc không chấp nhật gái đã mất zin (do QHTD) hay không, ta không nên nhận xét la bác zai này bao dung hay nhỏ nhen. Mà ta phải tôn trọng quan điểm sống của họ. Một bạn gái để mất zin do QHTD cũng không phải là xấu hay tốt ma do đấy là lối sống của họ thôi. Việc bác zai bỏ qua hay không đó là do quan điểm sống của hai bên có giống nhau hay không.
    Nhưng có một số vấn đề về QHTD trước hôn nhân mà chúng ta cần lưu ý.

Bạn gái đã có QHTD rồi thì cơ hội để xây dựng hạnh phúc gia đình sau này sẽ giảm đi khá nhiều. Đây là kết quả nhãn tiền ma rất nhiều báo chí và thực tế cuộc sống đã chứng mình rồi.

Khi yêu nhau thì cố kìm nén ham muốn TD lại. Các bác zai cố gắng gìn giữ cho bạn gái, đừng nhỏ nhen ích kỉ kiểu yêu là phải chén bằng được, và các bạn gái nên tỉnh táo đừng vội trao đi đời con gái khi người yêu mặn nhạt đòi hỏi.

Gieo nhân nào gặp quả lấy, các bạn gái nếu đã QHTD sau này nếu làm mẹ liệu sẽ dạy con gái như thế nào về vấn QHTD trước hôn nhân, ngăn cấm, hay ủng hộ, hãy nhìn lại bản thân mình trước đi đã xem mình đã là gương cho con cái hay chưa. Các bác zai cung vậy nếu các bác quan hệ với bạn gái rồi chia tay, liệu sau này bác có con gái liệu bác có muốn con gái mình rơi vào hoan cảnh người yêu mình trước kia hay không?

Quan hệ ******** của vợ chồng la tốt đẹp và thiêng liêng, nó góp phần gìn giữ hạnh phúc gia đình. Nhưng mình thấy rất hiếm có trường hợp quan hệ ******** lại góp phần gìn giữ tình yêu nam nữ cả.

Cá nhân mình không ủng hộ QHTD trước khi hai người chắc chắn đã thành vợ chồng. Hiện nay tình trang học sinh cấp ba đang học ở lớp thì đau đẻ, Con gái đẻ rơi đẻ vãi trong nhà vệ sinh, bố mẹ mới biết con mình chửa, không phải là quá hiếm. Lỗi này là do chính bản thân minh gây lên, sau đó mới là lỗi của cha mẹ đã thiếu quan tâm đến con cái.

Mỗi người sống trong một môi trường gia đình xã hội khác nhau sẽ tự hình thành nhân cách của mình. Đó có thể là tốt hay xấu. Cho dù bạn làm điều gì đúng hay sai, hãy dũng cảm nhận lấy kết quả đó, đừng đổ lỗi cho người khác, điều đó thể hiện sự hèn kém của ban thân mà thôi. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.:-bd