1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cáo tâm sự với em về ny cũ...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi herohieu, 08/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Đã kể thì vẫn còn nghĩ đến, mà vẫn còn nghĩ đến thì tức là vẫn còn tình cảm.
    Tình yêu không thể đánh giá qua những lời nói như kiểu "em hết yêu anh ý rồi", hoặc những câu có cánh như kiểu mấy cái sms sến sến lúc nửa đêm, đặc biệt là từ miệng gái.
  2. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Em cười gần chết
    Hàng cũng được nên chú chủ thớt máu là chuẩn rồi
    Em nhớ là sáng ngày em vừa nêu chiến thuật 8-1-1, tưởng đùa, khéo mà lại ứng vào ca này thì đời em quả báo vì cái tội lộ thiên cơ
    A di đà phật
    P/S : em nhớ là hồi trước có topic hỏi làm sao mà cưa hot girl hot dog, các cao thủ đâu rồi, làm lào
  3. herohieu

herohieu Thành viên mới

các bác cao nhân songhash, jumanji, dangkhauchi cũng ngó ngàng đến tình cảnh của em thì tuyệt quá
    @songhash : Bác thông cảm do tụi em còn 9x nên sms nó mới mùi mẫn thế
    @jumanji : bác bảo sao em nghe vậy, hjx
    @dangkhauchi : bác nắm thóp em rồi, bác cho em cái link thiên cơ j` j` của bác luôn nhé
    Mong các cao nhân khác tiếp tục khai sáng cho thằng em này
  4. tovimy

tovimy Thành viên mới

Nhảm quá
  5. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

Sau nhiều nỗ lực mới dịch xong được nôm na nội dung những cái tin nhắn thì có đôi lời cho chủ thớt :
    - Lần sau mà có tường trình thì phiền dịch hộ ra Việt Ngữ chuẩn hộ cái để mọi người đỡ phải dịch. Cốc này 9x thì cũng có nhưng đa số là 7x 8x thế nên ko đọc dc kiểu tin nhắn này
    - Nói chung em gái kể lể tâm sự cậu nghe và an ủi thì ok rồi, ko có gì sai cả.
    - Nghe cậu kể quen nhau 1 năm mà vài lần cả 2 định vượt cái ranh giới bạn bè mà ko được thì cũng hơi khó với lại thông tin chẳng đầy đủ lắm hiện tại chỉ khuyên cậu là đừng làm gì manh động cả. Hãy cứ luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu. Lắng nghe thôi, ko cần cho nó lời khuyên làm gì trừ phi nó tự hỏi sao anh ko nói gì? thì bảo anh nghĩ những lúc thế này anh nghĩ người ta cần người để lắng nghe tâm sự chứ ko cần người khác dậy hay khuyên bảo mình phải làm gì, chuyện tình cảm nói chung lớn rồi thì tự quyết định thôi.
    Khuyên bảo lằng nhằng mà mệt bỏ mẹ, nói chung những lúc như này gái chỉ cần 1 thằng lắng nghe thôi. Cứ làm tốt nhiệm vụ 1 cái thùng rác trong thời gian tới rồi thì có gì lên trình bầy tiếp chứ còn như này chưa có gì đê coach hết .
    Chốt hạ hình tượng của cậu là thằng đàn ông trầm tĩnh biết lắng nghe và chia sẻ chứ đừng gái nói xong lại anh nghĩ em nên bla bla, anh tôn trọng quyết định của em. Nghe nó trịnh thượng quá với lại việc *** gì phải nói cái câu : hay nho that nhieu ve nhug kj niem cu of ca 2, co'''' nho de ma quen day'''' m Thản nhiên mà tiếp nhận, đừng có hoa mỹ hay xoẵn xuýt làm gì. Từ từ rồi tính
  6. rio2021

rio2021 Thành viên mới

Bn ng trả lời nhưng chỉ cảm ơn mấy cao thủ
    Hoá ra lập topic để vuốt đuôi cao thủ
  7. namcao9X

namcao9X Thành viên mới

Thực sự thì với gái 9x mình thấy chuyện tâm sự về người yêu cũ , hay vệ tinh mới chả giải quyết vấn đề gì , buồn mồm ko biết nói gì , phọt ra câu truyện kể nhau nghe cho đỡ trống cũng hoàn toàn có thể , chỉ cần biết là nó có tin tưởng cậu , thế thôi , đừng suy diễn nhiều . Cái trò đi sau đít gái , dùng giác quan thứ 7 phán đoán xem nó đang nghĩ gì , tình cảm nó dành cho mình được mấy lạng rồi , đe"o phải là cách làm của cao thủ .
    Tư vấn : Nó mà cứ lải nhải về thằng cũ , cậu cứ lên đây tìm mấy bài ném đá , bê nguyên đống đấy đọc lại cho nó nghe , tất nhiên là phải nói đúng , kiểu như " Em ngu vãi đái ra , thằng kia nó abcxyz #$$@$ , em phải biết nghĩ cho mình chứ "
    Nếu cậu tin tớ thì cứ thử làm xem , chắc là nó sẽ giận thôi , nhưng giận là tốt ko sao cả , có gì lên đây update tiếp , còn ko tin thì cứ coi như mình kể truyện góp vui cho topic vậy
  8. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Đề nghị dịch đoạn tn đó sang tiếng việt .
  9. herohieu

herohieu Thành viên mới

Em đang khó xử, lót dép ngồi nghe các bác chỉ đạo, mà bác lại nỡ xoáy em như thế
    Các bác cứ tư vấn nhiệt tình vào, thằng em dù có ngộ ra đc tý nào hay ko cũng đều cảm ơn lắm lắm, tăng mọi người chầu bia
  10. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

ca này đau đầu đây, thôi cứ tiếp tục như thế này, chờ em ấy hết hy vọng với chú kia rồi tính tiếp