1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cắt tóc, ối cha là xót xa !!!

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi Le_Plus_Beau_new, 05/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Le_Plus_Beau_new

Le_Plus_Beau_new Thành viên rất tích cực

Cắt tóc, ối cha là xót xa !!!

Hị hị CFT bây giờ nhìu người ở Pháp quá, các bác cho em học hỏi kinh nghiệm đi cắt tóc với, nhất là bác nào ở Paris - Ile de France ấy ạ.

Từ hồi sang đây em cắt tóc 2 lần rồi. Lần đầu chả buồn nhớ đến nữa, được người quen giới thiệu cho chỗ rẻ (có mỗi 11, thôi), lò dò mò đến thì hoá ra chỗ đấy toàn bọn Rệp, chúng nó cắt cho quả đầu như thằng ăn cướp, may mà tóc dài nhanh trông cũng đỡ. Sau lần đầu, lần thứ 2 cắt tóc (là hôm nay đấy ạ), em quyết tâm phục thù, không thèm chọn chỗ rẻ nữa mà nhẩy hẳn vào cửa hàng xịn, thề "giá nào cũng chơi". Các bác biết địa chỉ nào được em "chọn mặt gửi vàng" không ? Franck Provost hẳn hoi nhé - Coiffeur officiel de la Star Academy. Đúng là cửa hàng xịn có khác: không gian ấm cũng, không khí lịch sự, nhân viên nhẹ nhàng. Vừa bước vào cửa đã có một chị xinh tươi miệng nhoẻn nụ cười từ từ tiến tới, đỡ lấy cái cặp của em, nhẹ nhàng cới áo khoác rồi ấn em xuống cái ghế (ngồi cũng êm mông lắm cơ ạ), bảo em chờ một lát vì chị í còn đang dở một khách khác. OK, chờ thì chờ, đằng nào cũng "liều mình" xông vào đây rồi, "nhắm mắt đưa chân" chứ biết làm thế nào.

Khoản cắt tóc thì không có gì đáng phàn nàn. Nhẹ nhàng, thanh lịch. Chị cắt tóc hỏi em thích để quả đầu thế nào, em tặc lưỡi nhờ chị ý tìm hộ kiểu nào hợp với mẹt em, thế là chị í rút ra một tập ảnh mẫu bảo em nhìn xem kiểu nào ưng í. Úi giời ơi, toàn những anh người mẫu cao to đẹp giai, mấy anh í thì để đầu nào chả đẹp, cho em chọn chắc em thử từng kiểu một mất, thôi thế là lại nhắm mắt chỉ bừa một kiểu, coi như xong. Alê hấp, rất nhanh chóng màn cắt tóc bắt đầu. Thế là cắt, thế là tỉa, thế là quay trái, thế là quay phải, rồi thì ngẩng lên, xong lại cúi xuống. Em tả nó hơi kinh dị thế thôi chứ người ta lịch sự lắm, một chốc lại hỏi "Je n''vous fais pas mal ?" Hic, thế là em có quả đầu mới khiếp khủng lắm nhé, cắt xong chị ý tủm tỉm cười bình luận " C''est beaucoup plus moderne maintenant". Ôi, lúc đấy em chả còn biết xấu đẹp gì nữa rồi, đứng dậy phủi quần áo rồi biến cho nhanh. Nhưng trước khi biến thì phải trả tiền đã ạ. Giá trọn gói đã ghi sẵn rồi: 22, một lần cắt-gội-làm tóc, choáng váng cả người nhưng đã "đâm lao" rồi nên nghiến răng mà rút tiền ra thôi. Thế là lần này em cắt gấp đôi lần trước (chưa kể thêm 10E mua gel vuốt tóc vì cái kiểu mới này mà không có gel thì không khác gì con chó vừa tắm xong). Xót, nhưng được cái biết thế nào là văn minh cắt tóc của người Pháp, tặc lưỡi nhớ lại cái ông cắt tóc ở đầu phố nhà mình sao mà một trời một vực quá đi mất, được mỗi cái rẻ: 10 nghìn một quả đầu. Thế mà các bác biết không, mấy con bạn em nhìn thấy em đi về nhất định không cho vào phòng, chúng nó sợ bị mình...ám sát. Đúng là cái bọn có mắt như mù, không biết thế nào là vẻ đẹp moderne của Franck Provost, không biết thế nào là kiểu đầu Star Academy. Không thèm chấp, rồi sẽ có ngày chúng nó chạy theo xin chữ kí mình.

Hì hì kể chuyện dông dài thế cho vui tẹo thôi. Vấn đề chính em cần các bác tư vấn là cắt tóc thế nào cho vừa rẻ vừa đẹp? Chỗ rẻ thì không đẹp, chỗ đắt thì khá hơn nhưng cũng không vừa ý "chăm phần chăm", vào đấy mình không chỉ trả tiền cắt tóc mà còn tiền ghế ngồi, tiền công cười âu yếm của mấy chị cắt tóc nữa. Có bác nào biết chỗ nào ở Paris cắt ngon ngon thì chỉ em với, lần sau em lại đi...khám phá. Hic hic tại cái quả đầu "moderne" này mà có lẽ em phải đi cắt tóc thường xuyên hơn mất, kiểu lổng chổng thế này đâu có để dài được, phen này chỉ có cái màng túi là viêm nặng thôi. Các bác có kinh nghiệm chia sẻ cùng nhau tí đê...

Beau comme le Soleil
  2. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

Tu peux envoyer une photo avec la nouvelle coupe là pour voir [​IMG] je plaisante, je fais confiance à tes copines [​IMG]
    J''ai vu un salon de coiffure à côté de la Sorbonne, 11euros pour shampoing, coupe, brushing/coiffage (je ne sais plus exactement) et c''est pas un truc des Rệp! Un ami à moi s''est fait coupé les cheveux là bas et le résultat n''était pas mauvais. Tu peux toujours essayer!

Tout l'or des hommes ne vaut plus rien, si tu es loin de moi...
  3. nice_people

nice_people Thành viên mới

Eh Le Plus Beau, tu as qu''à te teindre les cheveux comme moi (en blond ou meme blanc c''est mieux). Je t''assure tu as toutes les filles à tes pieds aprés.
  4. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

hị hị chít chắc như bác chắc em chết. cả đời em khi sang đây chưa dám đi ra hiệu lần nào. rủ mấy anh em mua cái đồ nghề về cắt chứ mà tháng nào cũng ra hàng thì chắc ko sống lâu được đâu
  5. savage_july

savage_july Thành viên mới

mua 1 cai dao cao la hop ly nhat, hêh....hoi lanh dau ti thoi nhung soi guong cung tu cat duoc
    Không có chữ ký hợp lệ !
  6. Copperfield

Copperfield Thành viên quen thuộc

tondeuse philips: 19 õ,ơ, 'ỏĐu 'ặỏằÊc mĂt cỏÊ nfm...
  7. Le_Plus_Beau_new

Le_Plus_Beau_new Thành viên rất tích cực

Thôi xin các bác ạ. Cái tóc là góc con người, mặt mũi người ngợm đã không tử tế rồi thì phải có cái gì đấy kéo lại chứ, cái gì cũng xuề xoà thì đi ra ngoài người ta trông thấy lại chạy mất dép. Em trông thấy kinh nghiệm đau thương của ông anh ở cùng KTX rồi: dùng dao tự cạo, trông cứ như Tưởng Giới Thạch tái thế . Hic, cái mẹt em mà cho quả đầu trọc lóc vào thì thế nào nhỉ ? Không dám hình dung...
    He-goat: Gracias, la prochaine fois j''esayerai le coiffeur que tu indiques
    Beau comme le Soleil
  8. jolie80

jolie80 Thành viên quen thuộc

qua đây tui cắt cho...
    ...lần đầu tiên, tui sẽ cho thêm 10, , để đi ra ngoài tiệm cắt lại!!!
    ...lần thứ hai, tui chỉ lấy 5,
  9. jied

jied Thành viên quen thuộc

Vào 13ème cắt hình như rẻ hơn...
  10. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

về vn rẻ nhất có 5K bọ
    thật với đại ca từ khi sang đến h em chửa ra hàng được phát nào toàn nhờ cắt mà phải có xấu thì sau mới có đẹp chứ