1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu chuyện bi hài của một bác SN 85 trên hội.

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi TranLoanVu, 16/08/2021.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maxspeedhp

maxspeedhp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thợ cũng lắm loại thợ lắm. trước e có con note 5 của bu vợ pin hơi kém. mua cái xác của 1 bác trên này 400k thì phải bác ấy dẫn qua thợ để thay pin sang. ô thợ thuyền kiểu gì tháo ra hỏng luôn con màn con note 5 của bu e. mang sang quán khác họ bảo do ô thợ kia không biết tháo màn nên đã làm hư màn. thế là đi toi con máy. lợn lành thành lợn què. cho nên mua bán giờ e cũng ít khi bao test với thế nọ chai. cứ test tại chỗ muốn ngồi đến bao giờ thì ngồi.
    lippo1209goodman6789 thích bài này.
  2. goodman6789

goodman6789 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói chung chia buồn và thông cảm với bác thôi. Thấy bác nc cũng ko phải là ng ko hiểu chuyện. Chỉ tội bác hơi nóng vội, đã đen còn rơi vào thế thôi :)
  3. lamtrang2718

lamtrang2718 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

M cũng vui vẻ thôi. Về thay máy mới. Chủ yếu tag ông thợ vào để ông ấy né mình ra thôi. @_Nam_Ng
    _Nam_Nggoodman6789 thích bài này.
  4. namcoihp

namcoihp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vâg. Ll hơn 1 ngày ko đc ức chế mắng 1 câu lúc sau xuất hiện ngay. E chỉ tìm cách ll với b đó để thôg báo tình hình chứ ko nói j đến chuyển trả tiền mà các b khác nói e tinh ăn, ham rẻ...ko ăn đc bắt đền...toàn như kiểu c hó cắn theo đàn b
    luutrung27590 thích bài này.
  5. sonprincehpvn

sonprincehpvn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em đọc hết cmm của các bác, có 1 vài quan điểm cá nhân em thấy như này, có gì ko phải các bác bỏ qua cho em.
    1. Bác chủ đăng bài này lên vì bức xúc: bán xác, không BH, ko phải có trách nhiệm khi trao tay tiền và đồ... Nhưng vẫn bị ăn chửi vì... Ko trả lời tn của bác mua.
    2. Bác mua chửi vì.. Bức xúc khi bỏ tiền mua phải đồ mà mình nghĩ là dùng được... Nhưng kết quả... Đời ko như mơ... Cảm giác như niềm tin đặt sai chỗ... Kiểu bị lừa.
    => Nếu nói ko đạo lý thì: chả có gì phải bàn. Chấp nhận mua ko bh, thì 200k chính là cái giá bác mua cho sự an toàn của món đồ chứ ko phải là sự tin tưởng. Nếu mua đồ mà kêu tôi tin ông tôi mua thì cái giá phải trả là tiền mặt ( nhiều bác trên này dính rồi) . Vì con máy nó hỏng, nên bác chủ cũng chẳng thể biết nó có hỏng thêm cái gì nữa ko. Bác ấy nói bao sống 100% nếu cái giá phải trả là thêm 200k ( ví dụ nó chết... Thì bác bán cũng back tiền ko có gì sai)
    Có khúc mắc cũng chỉ là vấn đề bác mua xót của và muốn trao đổi vs bác bán mà ko dc. Nhưng bác lấy cái suy nghĩ chủ quan của mình mà áp đặt cho ng ta là: ko nghe dt, ko nt lại là có dấu hiệu lừa đảo này nọ thì nó là ko đúng. Dù bác ấy có chặn luôn fb, zalo bác thì cũng ko phải là sai, nó chỉ ko hay thôi. Còn ai cũng có công việc của mình, đâu phải bác thích là ng ta tl bác ngay đâu.
    Xã giao thì em ko biết, nhưng nếu mất bình tĩnh mà chửi ng khác thì nó chẳng có gì hay ho cả. Cứ đảo ngược lại bác là ng bị chửi, bác có bình tĩnh để nc được ko? 400k đối vs e nó khá lớn, vì nó là mồ hôi cs mình bỏ ra. Nhưng nếu bỏ ra 400k mua dc bài học kinh nghiệm thì nó quá rẻ rồi. Mong 2 bác bình tĩnh nc vs nhau để giải quyết êm đẹp.
    one_3, vuahongnhung, TranLoanVu2 người khác thích bài này.
  6. goodman6789

goodman6789 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@_Nam_Ng chết thật thợ thuyền chán quá :)))
    _Nam_Nglamtrang2718 thích bài này.
  7. lamtrang2718

lamtrang2718 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tag 2 lần rồi còn k thấy xuất hiện. Chắc vẫn muốn liên quan đến nhau rồi. @_Nam_Ng ông thợ thuyền chài ơi
    _Nam_Ng thích bài này.
  8. erjc214

erjc214 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chưa biết ai đúng ai sai mà bán xong liên lạc cả ngày ko dc là cũng a kay rồi. Quan điểm cá nhân
    namcoihp thích bài này.
  9. namcoihp

Vag. Tối qua a e trao đổi xong m nghĩ là xong nhưg bực cái b đó bóc phốt m. Và như b kia nói 400k là phủi tay thì ok. M ko ý kiến j, đây khi gặp nói e cũng chuyên dòng này, do dịch dã e bán, bao sống...
  10. namcoihp

Vag. Tối qua a e trao đổi xong m nghĩ là xong nhưg bực cái b đó bóc phốt m. Và như b kia nói 400k là phủi tay thì ok. M ko ý kiến j, đây khi gặp nói e cũng chuyên dòng này, do dịch dã e bán, bao sống
    sonprincehpvn thích bài này.