1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cầu cơ hay gọi thần chén (??) làm như nào.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi taitrandht, 02/05/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vincenttan

vincenttan Thành viên mới

ặ thỏ ko bĂc nào mĂu off 1 phĂt ah
  2. thdory

thdory Thành viên mới

Em cũng làm kiểu bói này 3 lần rồi, 2 lần làm với bạn nhí nhố thì nói chung toàn có có không không, ko thích lắm. Còn một lần làm với chị gái và anh rể, cách đây 4 năm... từ 10h tối đến 2h sáng. Nói các bác tin hay không thì tuỳ nhưng kỳ lạ lắm, vì em toàn hỏi tương lai thôi, cơ bản là đúng. Em chẳng thắp hương, cũng chẳng khấn khiếc gì... và câu trả lời thì cực dài, chứ ko phải chỉ có có không không đâu nhé. Em đã có 4 năm để trải nghiệm những câu hỏi từ dạo đó... tuy hơi buồn là có 1 câu hình như sai thì phải... híc...
    Ông anh rể của em đầu tiên không tin... sau khi bói xong thì tái xanh cả mặt vì sợ...
    Em không biết là có thần linh hay không. Nhưng em nghĩ cuộc sống này vẫn có những cái không thể lý giải được và có quy luật nhân quả. Cứ sống tốt đi, thế thôi!
  3. candle_light

candle_light Thành viên mới

bác nào bói linh rồi thì pm cho em cái nick hoặc số phone
    khổ
    của đáng tội, em tò mò chuyện tương lai lắm nhưng các ông thầy số cứ ngại em
    ko hiểu cái bói chén này có giúp được ko
    thấy bảo ko chỉ chén hay bát, muốn thiêng thì phải chơi ở nghĩa trang lúc nửa đêm, bàn cầu cơ phải được làm bằng ván thiên của quan tài sau khi đào lên
  4. Leilani

Leilani Thành viên quen thuộc

Cái trò này chục năm trước tớ làm mãi rồi. Nói chung là hồi ấy mỗi lần giở đồ nghề ra (gồm tờ giấy vẽ cái bảng chữ cái + dấu) và cái chén hạt mít, đứa nào cũng thành kính và làm ra vẻ bí ẩn lắm. Trước khi bói thì còn thắp nhang khấn nữa
    Chuyện rằng 1 hôm đám bạn tớ bói chén, có đứa đứng ngoài châm chích tỏ vẻ không tin. Chúng nó mới hỏi chén thế này:
    - Thầy ơi con này nó cứ nói đểu thầy ạ ----> chén đi vào chữ: L-A-O- dấu sắc --> LÁO
    - Thế thầy định phạt nó thế nào hả thầy? ---> chén đi vào chữ: T-A-T-dấu sắc --> TÁT
    Vậy đấy, ngày ấy hơi bị vui
  5. friendship_forever_8x

friendship_forever_8x Thành viên mới

ặ..........Thỏ là phỏÊi giỏằ tay trên chân ah ?? Thỏ buông ra nó có tỏằ chỏĂy kô ?? Nỏu buông ra mà nó tỏằ chỏĂy thơ may ra có chút hi vỏằng, chỏằâ tay 'ỏãt trên chân thơ cóc tin.
    Chặa nghe, chặa chỏằâng kiỏn bao giỏằ cỏÊ.
  6. tuancsd

tuancsd Thành viên mới

thế rồi ai tát "nó" ạ
  7. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Thỏưt 'ỏƠy, off cĂi nhỏằf
  8. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

vớ vỉn quá...
    ko tin được..
    còn thần gì nữa các pác kể hết ra đi.. thần chai thần lọ thần đèn thần bát thần đũa.........
  9. babytixiu

babytixiu Thành viên mới

Trò này trước tớ cũng chơi 3 lần. Thầy , toàn nói láo ko àh , chả có cái nào đúng cả. Hài cái là trước còn hát cho thầy nghe , xong cái thầy vỗ tay bằng cách chạy xung quanh cái vòng tròn. hehhe
  10. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

nghe có vẻ vui ghê