1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu đối về Nam Định

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi Ji-hyun, 15/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ji-hyun

Ji-hyun Thành viên quen thuộc

Câu đối về Nam Định

Thôi thì đầu năm xuân mới chúc các bác zui zẻ, khẻo mạnh bao giờ các bác Nam Định - Hà Nội họp nhớ cho em bít để em tham gia với (mà e-mail của em là khaivm@fptnet.com nhé - em xem bên danh sách t/v các bác toàn viết sai cả).
    Mời các bác cốc bia đã nhá
    Nhân đầu năm mới có câu đối này về địa danh của Nam định thây hay post cho các bác xem (câu này cũng cũ rồi chắc cũng có nhiều bác biết). Bác nào ở Xuân Thuỷ chắc biết địa danh Lạc Quần, ở ngã ba Vô Tình các bác rẽ phải khoảng dăm km sẽ có một địa danh là Quần Lạc, vì thế ra đời câu đối sau
    "Cô gái Quần Lạc đi chợ Lạc Quần, bán lạc mua quần, trở về Quần Lạc"
    có mấy câu đối lại rồi nhưng em thấy ko khoái lên ko lưu lại trong bộ nhớ, đầu xuân đưa lên đây xem bác nào có nhã hứng đối lại cái nhở ???

Và mặt trời rực sáng trên cao vời
    Ban sức sống huy hoàng khắp muôn nơi
  2. Hanh`Khat

Hanh`Khat Thành viên quen thuộc

Chậc chậc, khó quá, khó quá, Bác Hàn ...cuốc làm em mất ngủ tới mí hôm mà vẫn không nghĩ được vế đối, mải lam man quá em bị lạc đâu mất cái quần rồi đây này, gớm, lạc với chả đỗ, cứ rối tinh cả lên
    hu hu hu
  3. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

À, hình như em nghe câu này ở đâu. Bác thuổng ở đâu hở. Bác đợi sau 1 đêm em sẽ đối cho bác xem.

Poh
  4. Ji-hyun

Ji-hyun Thành viên quen thuộc

Chịu nghe câu này lâu rồi nhưng cũng ko rõ xuất xứ từ đâu, để mấy hôm nữa tìm xem có thấy mấy câu đối lại ko.
    Và mặt trời rực sáng trên cao vời
    Ban sức sống huy hoàng khắp muôn nơi