1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu hỏi chờ sự trả lời của các bác nam

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi cybernaute, 17/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cybernaute

cybernaute Thành viên mới

Câu hỏi chờ sự trả lời của các bác nam

"Tôi là 1 thằng con trai,đã từng chinh chiến nhiều,và nghĩ rằng : Mình có cái gì mà đòi hỏi người ta phải "nguyên vẹn " cho mình ??? Tôi chỉ cần một điều là cô ấy phải yêu tôi thật lòng,và trao hết cảm xúc cho tôi,vậy thôi."

/* đoạn trên trích từ bài của bác Consoicodoc trong topic "Dành cho các nam tử Hán". Đọc bài này em mới thấy băn khoăn , nói ra vài suy nghĩ của mình mọi người xem đúng sai thế nao */

Trong cuộc đời mỗi người thường chỉ có một tình yêu duy nhất, và tình yêu để lại ấn tượng mạnh nhất thường là tình yêu đầu tiên. Một cô gái khi tiến đến chuyện đó với bạn trai mình thì hoàn toàn là bằng cảm xúc và trái tim trong khi các chàng lại thiên nhiều về bản năng và sinh lý, vì thế mà một cô gái quá giới hạn lần đầu tiên với bạn trai mình mà không phải trong đêm tân hôn thì cũng có nghĩa là cô ấy đã quá yêu và quá tin tưởng vào anh ấy.
    Tâm lí cũa phụ nữ là mất cho ai thì coi như mình thuộc về người đó, và họ cũng chỉ chấp nhận mất cho người mà họ thực sự yêu thôi. Đó cũng là lí do giải thích tại sao các chàng trai đến sau luôn ghen (và ghen dữ dội hơn cả phụ nữ ) với người đến trước vì họ nghĩ rằng người con gái họ yêu đã giành hết tình cảm cho người trước mất rồi.
    Mà thực tế thì em thấy đúng là như vậy, phụ nữ chỉ yêu người nào họ chấp nhận trao thân , còn những mối tình sau thì không thể nào sâu sắc bằng. Cho nên em thấy anh soi co doc nói là "không quan trọng chuyện còn mất của vợ miễn sao cô ấy yêu anh thực lòng", đứng dưới góc độ nào đó em thấy điều này khá mâu thuẫn
    Khó lắm anh ạ, cô ấy mất cho người ta thì có thể cô ấy đã từng yêu người ta tha thiết, có thể tình yêu duy nhất trong đời cô ấy dành cho một người đàn ông đó rồi, chỉ có thể còn cái gọi là kinh nghiệm và na ná tình yêu dành cho anh thôi. Cái từ "miễn sao" của anh khó xãy ra lắm.
    Em nói vậy chắc nhiều người phản dối, nhưng thực sự là em nghĩ như vậy đấy. Đúng sai thế nào mọi người cùng góp ý, chứ em thấy kiểu nói cũa anh soi co doc hơi bị mâu thuẫn và hơi bị lí tưởng.

Cybernaute
  2. alpha_au

alpha_au Thành viên mới

Nhưng người ta cũng nói rằng: "không có gì cháy bỏng bằng tình yêu đâu tiên, nhưng cũng chẳng có gì bền lâu bằng tình yêu cuối cùng", các bác nghĩ thế nào. Nếu như cô gái đã chót trao thân rồi thì chẳng nhẽ có thể khẳng định được là cô ấy sẽ không thể yêu ai được nữa sao. Đồng ý rằng tình yêu đầu tiên nó luôn sâu đậm trong trái tim, nhưng có vì thế mà người ta phải coi trọng cái "lần đầu" đấy quá đáng không.

Hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi,
    Để một mai tôi về làm cát bụi.

Trịnh Công Sơn
  3. moonstruck

moonstruck Thành viên mới

Các bác có biết cái ý nghĩa thực sự của tình yêu không?
    Tự nhiên không cần biết đến tình cảm.
    Tự nhiên không quan tâm đến cảm giác.
    Tự nhiên chỉ biết có hiệu quả.
    Thế tại sao con người có tình yêu?
    Tình cảm tồn tại là bởi vì nó có giá trị trong việc duy trì nòi giống. Nếu nó không có cái giá trị đó thì nó cũng đã chẳng còn.
    Tình yêu chính là một đảm bảo của tự nhiên về khả năng sinh tồn của con người.
    Tình yêu là một bản năng của con người.
    Chừng đó chắc cũng đủ để phản đối cái thuyết "phụ nữ chỉ yêu một lần" hay "phụ nữ chỉ yêu người mình trao thân".
    Về tình đầu và tình cuối:
    Tình cuối bất diệt bởi vì nó cuối. Nói cách khác tính bất diệt là hệ quả của tính cuối cùng chứ không phải là thuộc tính của tính cuối cùng.
    Tình đầu có nồng nhiệt nhất không? Chưa chắc.
  4. Metalism

Metalism Thành viên quen thuộc

Đàn bà chẳng ai hay yêu cái gì hơn tiền cả, sure đấy, không phải nhà 1 lầu thì nhà 3 lầu hoặc nhà 5 lầu.
    Đàn ông thì lo gì, 40 mà rủng rỉng tiền kiếm các em 18 dư sức, đàn bà tuổi đó sắp xề rùi. Lo gì vợ trước hay sau mình yêu hay cho bao nhiêu lần. Chỉ cần chắc chắn con mình phải là của mình, vậy là ok.
  5. GiaCatPhuc

GiaCatPhuc Thành viên mới

He he, siêu mâu thuẫn chứ không phải không. Chú sói này xoá bởi ndungtuan vì xúc phạm thành viên phát biểu hơn bị lý thuyết quá. Cũng phải thông cảm thôi, chưa làm lần nào thì to mồm, cứ thử rơi vào hoàn cảnh ấy thì mới biết được.
    Nói chung là người chứ không phải là Tiên là Phật " Tiên Phật ở trên trời rồi " cho nên là cái việc ích kỷ là đương nhiên. Vả lại nên văn hoá Phương Đông lâu đời là như thế. Nói chung là chú sói phát biểu như vậy là không đúng một tí nào. Chú phải thực tế rồi mới phát biểu được chú ạ.
    Chữ ký không hợp lệ!
    Được ndungtuan sửa chữa / chuyển vào 13:39 ngày 18/06/2003
  6. ConSoiCoDoc

ConSoiCoDoc Thành viên mới

Bác cybernaute@ này thật là ! Sao không post bài bên topic đó luôn mà lại lôi ra 1 topic khác ?
    Tôi không lý tưởng hoá tình yêu của mình.Tình yêu của tôi vẫn đầy đủ mùi vị đấy thôi.Cũng giận hờn nhớ nhung,cũng buốt lòng khi biết cô ấy đã như vậy ( con trai thí ích kỉ mà ).Nhưng tôi không cho mình là cao thượng khi vượt qua chuyện đó.Chỉ vì 1 điều duy nhất là tôi không câu nệ chuyện đó !
    Và bác cybernaute@ này,người ta có câu : Yêu tức là không so sánh nữa.Vì vậy bác đừng nghĩ là ai yêu thì cũng sẽ so sánh mình hơn hay kém người đi trước và so sánh người mình quen sau này có bằng người trước hay không? Nếu bác đã đem ra so sánh thì liệu bác có yêu người ta thật lòng ?!
    Tình đầu luôn khó quên nhưng không nhất thiết là không yêu ai hơn được nữa !
    Cuộc sống lại dạy cho tôi một câu nói khác : Chữ "đầu" trong từ "mối tình đầu" không phải nói về số lượng mà nói về chất lượng !
    Bởi vậy như bác nghĩ rằng khi quen người yêu đầu,trao hết cho người đó thì không thể yêu ai hơn được nữa,tôi không đồng ý với quan điểm đó.Như bài ở topic đó tôi viết,tôi muốn đi đến hôn nhân với cô ấy.Vì cái gì mà tôi quyết định vậy ?Không lẽ không phải là tình yêu ?Mà tôi đã từng quen rất nhiều người,thế nhưng tôi lại yêu cô ấy nhất,yêu không thể rời xa và ngày nào chúng tôi cũng gặp nhau ( hơi sến nhưng không chán ).
    Vậy thì bác còn cho rằng mối tình đầu là sâu đậm nhất ư ?
    Tôi thiên về chất hơn là về cái thứ tự bác ạ .
    Vài lời với bác vậy thôi, còn bác nghĩ gì thì tuỳ quan điểm của bác. Tôi luôn tâm niệm : Hãy sống theo cách mà anh thích và hãy thích những cái mà anh có.
    Cuối cùng tôi xin nói 1 câu : Chúng tôi có thể hy sinh vì nhau và vượt qua tất cả để đến với nhau.(lúc đầu gia đình cô ấy nghĩ về tôi không tốt,giờ thì tốt đẹp rồi khi họ hiểu chúng tôi ).Liệu đó không phải là tình yêu ?
    Xin hết ! Và củng xin bác đừng nghi ngờ tình yêu của chúng tôi mà tội nghiệp,bác ở xa quá mà !
    To bác GiaCatPhuc@ : Em gởi bài này,em mới thấy bài của bác,nên em vào sửa vội đôi dòng : Bác luôn tự hào bác là người nhiều kinh ngiệm trong chuyện đó.Cho nên bác cứ luôn nghĩ rằng ai củng là cừu non ? Bác có thể khẳng định tôi chưa lần nào mà to mồm,buồn cười quá bác ạ,sao lại "cả vú lấp miệng em " thế ? Em không phải thánh thần,em chỉ là một thằng người bình thường nhưng ít ra cũng không đến nỗi tầm thường.Em có sao nói vậy,còn bác sao lại nói năng thế.Trước giờ coi bài bác cũng nhiều,cũng phục cái vốn kiến thức của bác lắm.Thế mà ...
    Mà thôi,suy nghĩ ra sao đó là quyền mỗi người.Em không tranh cãi nữa.Nếu có dịp vào NhaTrang chơi,em xin giới thiệu người bạn gái ấy với bác,em thấy không có gì là xấu ho^3 hay bêu rếu người yêu em cả,chuyện có gì đâu.Còn nếu bác muốn xin bác cứ gởi tin nhắn cho nick : congaiVoldemort@ , người yêu em đấy bác ạ.Hỏi thử xem,em tin cô ấy thẳng thắn và thật lòng trả lời.Người yêu em ,em hiểu nhất mà !
    Chào bác !
    Hãy hướng về phía mặt trời,bóng tối sẽ khuất sau lưng anh !
    Được ConSoiCoDoc sửa chữa / chuyển vào 11:01 ngày 18/06/2003
  7. ConSoiCoDoc

ConSoiCoDoc Thành viên mới

Thế là em sửa bài sau bác rồi.Tiếc thật ! Lại thêm 1 lần bác sỉ nhục tình cảm của em.Em xin ngừng không tranh cãi với bác nữa.Em sẽ bị treo nick vì mất bình tĩnh mất ! Em xin thua bác,cãi với bác thì chả được gì lại còn bị bác này nọ.Làm người ai làm vậy ?!
    Stop ở đây bác hĩ ! Có thể em bị "đao" như lời bác nói khi mà lại đi tranh cãi với 1 người coi người khác không ra gì,chỉ có ta là biết tuốt,chỉ có ta có quyền nhận xét người khác dù chẳng rõ ra sao.
    Xin bác nhìn lại mình trước khi chửi người khác !
    Hãy hướng về phía mặt trời,bóng tối sẽ khuất sau lưng anh !
  8. U18

U18 Thành viên mới

Em phục bác Soi co doc sát đất, kính bác một chung cho cái tư tưởng quá romantic . Chúc bác và bác gái luôn quấn quít tươi đẹp như thế cho đến hết 100 năm nữa.
    p/s: Bác nói là "Tôi thiên về chất hơn là về cái thứ tự" , em là em cứ muốn cả chất lẫn thứ tự luôn bác ạ, chả biết em có là thằng tham quá không nhẩy.
    À mà bác đã có đôi có cặp quấn quit thế rồi thì nhường cái chữ Cô độc lại cho em , gọi là sói thôi cũng được. Hic, em mới là thằng cô dộc thân đây bác.
    Signature:
    (Under Construction )