1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

câu hỏi : sao đĩa VCD không đọc được ở đầu máy vi tính? & nguồn UPS là gì? $ sao máy của tôi chưa hế

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi truongquangmy, 15/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. truongquangmy

truongquangmy Thành viên mới

câu hỏi : sao đĩa VCD không đọc được ở đầu máy vi tính? & nguồn UPS là gì? $ sao máy của tôi chưa hết pin mà thời gi

chào các bạn mong các bạn giup mình một vài vấn đề sau:
    1. sao đĩa VCD không đọc được ở đầu máy vi tính? dù nó là đĩa mới và đọc bình thường ở đầu máy VCD thường (gắn vào ti vi đó)
    2. nguồn UPS là gì? trong chổ điều chỉnh điện năng và mở tab UPS ra thì thấy thông báo nó ngừng hoạt động?không hiểu?
    3. sao máy của tôi chưa hết pin mà thời gian cứ reset hoài? và nó hiên dòng chử như sau :alert ,,, không nhớ rõ nũa
    4. máy tớ có ổ cứng chỉ là 10 GB bây giờ tớ mua một ổ cứng mới 80GB hiều gì cũng được thì khi gắn vô có vấn đề gì không ?
    và gắn vô như thế nào bạn nào biết chỉ giúp ?
    cảm ơn nhiều
  2. nemesistan

nemesistan Thành viên rất tích cực

1. Mở phần mpeg, chọn all file thì sẽ hiện lên mấy cái file video chọn nó xem như bình thưpờng.
    2. UPS là bộ lưu điện, mua thiết bị này để đề phòng khi bị mất điện nó vẫn còn lưu điện lại đủ thời gian để save và tắt máy.
    3. Pin Cmos có thời gian khoảng 3 năm nếu xịn còn nếu hết rồi thì nó sẽ không lưu được cấu hình cài đặt của Bios đâu nên mất giờ là thwưòng xuyên thôi.
    4. Nếu là ATA thì chẳng sao cả, cái ổ 10Gb kia cho thành cái ổ lưu động cài lại Win lên ổ 80Gb, nói chung là không vấn đề
  3. dt0306

dt0306 Thành viên mới

Có một loại VCD rất hay có cấu trúc tập tin y chang VCD thường đó là VCD mù. Loại này chỉ đọc trên đầu dân dụng chứ đem lên máy tính thì chỉ nghe nhạc mà ko đọc được. Bác nên coi hướng dẫn trên PCWorld.
  4. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên rất tích cực

1> Cài chương trình Hero soft mới đọc đc. Window media ko đọc đc, hoặc phải ép chạy bằng lệnh open mà lính mới nhhư bạn này chắc ko biết cách làm. Cứ ra hàng đĩa hỏi mua Hero soft, cài xong cho VCD vào đĩa tự chạy ngay
    2. Giống bạn vừa post vài trả lời ở trên
    3. Chưa chắc là do hết pin mà do ai đó nghịch linh tinh nhổ mất một cái chân cắm jumper trên main hoặc cắm sai jumper. Cái này thì mang ra hàng nhờ ng ta cắm lại cho.
    4. Cắm đc nhưng cắm 1 ổ thì cứ cắm là ổn chứ cắm 2 ổ đảm vảo mấy ngày nữa lại có ng vào hỏi sao em cắm thêm một ổ mà ko thấy máy tính lên ( vấn đề này là về set jumper cho 2 ổ để máy tính nhận cả 2 ổ) Khi nào mua đc ổ mới rồi thì hẵng vào hỏi cách cắm nhé.
  5. truongquangmy

truongquangmy Thành viên mới

CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ GIÚP ĐỠ
    1. TỚ SẼ CÀI HEROSOFT
    2. CÁI MÁY TỚ HƯ NHIỀU CHỔ BÂY GIỜ TỚ NGHI NÓ HƯ MAINBOARD NỮA CÒN CẮM SAI THÌ TỚ MÙ TỊT NÓI CHUNG LÀ VẪN MỞ MÁY LÊN VÀ VÔ WINDOWN ĐƯỢC NHƯNG CÓ KHI RẤT KHÓ KHĂN ĐÔI KHI NÓ CÒN HIỆN MỘT MÀN HÌNH XANH LÈ .... KHÓ HIỂU LẮM
    3. Ổ CỨNG THÌ CÓ LẼ CHƯA MUA BÂY GIỜ NÊN CŨNG KHÔNG CẦN THIẾT LẮM
    À TÔI CÓ MỘT CHUYỆN MUỐN NÓI :
    LƯU Ý: NẾU BẠN ĐỒNG Ý NGHĨA LÀ BẠN CHẤP NHẬN MẠO HIỂM TỚ KHÔNG CHỊU TRÁNH NHIỆM VỀ SAU NẾU BẠN CÓ MẤT TIỀN ! BẠN CŨNG CÓ THỂ NGHĨ ĐÂY LÀ LỪA ĐẢO ! TIN HAY KHÔNG TUỲ BẠN . BẠN CÓ THỂ NÓI CHUYỆN VỚ TỚ THEO ĐỊA CHỈ EMAIL:
    theboy3031@gmail.com
    MÌNH MỞ HỘP THƯ YAHOO.COM LÊN THÌ NHẬN ĐƯỢC THƯ NÀY SAU ĐÂY LÀ NỘI DUNG ĐƯỢC COPY Y NGUYÊN ĐỂ BẠN THAM KHẢO:
    "You won $500! Yahoo!® Mail congratulates you!
    CONGRATULATIONS!
    YOU WON $500!
    Yahoo! Mail gives members random cash prizes. Today, your account has been selected as the one of 12 top winners accounts who will get cash prizes from us. Please click the link below and follow instructions on our web site. Your money will be paid directly to your e-gold, PayPal, StormPay or MoneyBookers account.
    Click here to get your prize:
    http://www.yahoo.com/members/prizes.php....
    Sincerely,
    The Yahoo.com staff
    Yahoo.com http://www.yahoo.com"
    >> BỨC THƯ ĐÓ CÓ ĐỊA CHỈ SAU :
    To: "Yahoo! Winners" <yahoo.winners@yahoo.com>
    Subject: YOU WON $500! Yahoo! Mail congratulates you!
    From: "Yahoo! Mail" <admin@mail.yahoo.com> Add to Address Book Add Mobile Alert
    Date: Sat, 07 Apr 2007 03:42:26 -0700
    >> ĐẤY LÀ TOÀN BỘ BỨC THƯ SAU KHI KICK VÀO DÒNG ĐỊA CHỈ (Ở TRÊN ĐÃ XOÁ BỚT) THÌ HIỆN LÊN MỘT TRANG CÓ ĐỊA CHỈ:
    http://www.yahoo.com.l-members.l-prizes.php.l-id.8d.5k.dq.tq.rt.n2.22o.de.....
    >> TRONG TRANG ĐÓ CÓ NỘI DUNG NHƯ SAU:
    CONGRATULATIONS!
    YOU WON $500!
    Please select payment method and click the button below to get your prize. Your money will be transferred to your account automatically in 1-3 minutes.
    >> MÌNH ĐIỀN ĐIA CHỈ TÀI KHOẢN CỦA MÌNH TẠI E-GOLD.COM VÀO NHƯNG RẤT TIẾC LÀ NÓ ĐÒI MÌNH PHẢI LÀ THÀNH VIÊN GÌ GÌ ĐÓ VÀ BĂC ĐĂNG KÝ NHƯNG "ĐỂ ĐĂNG KÝ THÌ CẦN MỘT PHÍ GIÁ 8.75 $"
    >>TÓM LẠI BẠN ĐÃ HIỂU MÌNH NÓI GÌ VÀ SAU ĐÂY LÀ VÀI CÂU HỎI:
    1. BẠN CÓ BIẾT CHƯƠNG TRÌNH NÀY CÓ THẬT KHÔNG HAY LÀ LỪA ĐẢO?
    2. NẾU LÀ THẬT BẠN CÓ MUỐN MẠO HIỂM KHÔNG ? NGHĨA LÀ MÌNH CŨNG ĐỊNH ĐĂNG KY THÀNH VIÊN NHƯNG KHÔNG CÓ 8.75$ TRONG TÀI KHOẢN E-GOLD VÌ THẾ MÌNH KHÔNG ĐĂNG KÝ ĐƯỢC NẠP TIỀN VÀO THÌ MÌNH CŨNG NHÁT VÀ KHÓ KHĂN ! NÊN MÌNH MUỐN MƯỢN BẠN 9$ ĐỂ ĐĂNG KÝ BẠN NÀO MUỐN CHUYỂN TIỀN VỀ TÀI KHOẢN E-GOLD
    SỐ TK: 3748177 . NẾU MÌNH NHẬN ĐƯỌC TIỀN TỪ YAHOO THÌ MÌNH SẼ TRẢ CHO BẠN 50$ ! NẾU YAHOO KHÔNG TRẢ TIỀN CHO TỚ THÌ BẠN SẼ MẤT 9$
    LƯU Ý: NẾU BẠN ĐỒNG Ý NGHĨA LÀ BẠN CHẤP NHẬN MẠO HIỂM TỚ KHÔNG CHỊU TRÁNH NHIỆM VỀ SAU NẾU BẠN CÓ MẤT TIỀN ! BẠN CŨNG CÓ THỂ NGHĨ ĐÂY LÀ LỪA ĐẢO ! TIN HAY KHÔNG TUỲ BẠN . BẠN CÓ THỂ NÓI CHUYỆN VỚ TỚ THEO ĐỊA CHỈ EMAIL:
    theboy3031@gmail.com
    LƯU Ý: NẾU BẠN ĐỒNG Ý NGHĨA LÀ BẠN CHẤP NHẬN MẠO HIỂM TỚ KHÔNG CHỊU TRÁNH NHIỆM VỀ SAU NẾU BẠN CÓ MẤT TIỀN BẠN CŨNG CÓ THỂ NGHĨ ĐÂY LÀ LỪA ĐẢO ! TIN HAY KHÔNG TUỲ BẠN . BẠN CÓ THỂ NÓI CHUYỆN VỚ TỚ THEO ĐỊA CHỈ EMAIL:
    theboy3031@gmail.com
  6. thuan_tns

thuan_tns Thành viên quen thuộc

Câu 4: Main của bạn nếu cũ quá thì không nhận được 80gb đâu!