1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu Lạc Bộ Bóng Rổ Trường Đại Học Kinh Tế Quốc Dân

Chủ đề trong 'Bóng rổ' bởi belladonna85, 27/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. belladonna85

belladonna85 Thành viên rất tích cực

Câu Lạc Bộ Bóng Rổ Trường Đại Học Kinh Tế Quốc Dân

Đợi mãi chả thấy thầy lên lập nhà mới , trong khi đó bên kia đã khoá cửa roài , em mạn phép thay mặt cả nhà lập topic mới , mở ra một trang sử mới cho bóng rổ Kinh Tế ....

........... Từ hồi xa xưa cách đây khoảng 8 tháng có một CLB mới ra đời với một cái tên rất dài là " câu lạc bộ bóng rổ trường đại học Kinh Tế Quốc Dân " do thầy Trần Mạnh Hà sáng lập và đứng ra chịu trách nhiệm . Lúc đó phong trào bóng rổ Kinh Tế chưa mạnh như bây h , CLB mới chỉ có khoảng trên dưới 10 người , đa phần là các cụ bô lão đã chơi từ lâu như anh Trung , anh Tú ,PsT ,anh Kidd ....Trận đầu tiên CLB ra quân đã thua Thương Mại với tỉ số là bao nhiêu ko nhớ
    ..........Sau đó , CLB đã thu hút thêm được một số bạn K46 , bắt đầu bóng rổ Kinh Tế đã có bước chuyển biến mới , lúc này có 2 lớp chọn đang tập luyện đều đều vào sáng thứ 5,CN (cười đùa là chính , tập là phụ ) _ đây là những chú chim non đang được đào tạo của bóng rổ Kinh Tế , được sự chỉ dạy của Thầy Tân và thầy Hà ...CLB sau khi thu nạp được thêm thành viên thì đã có những trận giao hữu với các CLB khác ở HN như Scor ( hàng xóm ) , Xây Dựng ,Red Stone , B''sky , BK , TLJ ..vân vân và vân vân
    .....Bóng rổ Kinh Tế ngày càng phát triển , được sự quan tâm của Đảng và lãnh đạo nhà trường ( ) , sân Kinh Tế đã được thay bảng mới rổ mới ( ghi chú là trước khi thay bảng rổ thì chiều nào sân Kinh Tế cũng đông như trảy hội ,già trẻ lớn bé lũ lượt kéo nhau vô ném rổ ) ...việc thay bảng mới rổ mới càng khích lệ tinh thần " ăn , học và ném rổ " của sv Kinh Tế nói chung và các bạn hay vào sân KT chơi nói riêng .
    .......Nhận thấy sự cần thiết phải đưa bóng rổ trở về với vị trí của nó ( trước đây nhà trường sao nhãng bóng rổ , bóng chuyền Kinh Tế là độc tôn ) , ban GDTC đã đứng lên tổ chức giải bóng rổ các khoa , sự việc này đã gây xôn xao dư luận trong một thời gian khá dài , các vân động viên được chắt lọc từ CLB , các lớp chọn và ..đàn em K47 mới vào trường .Giải khoa diễn ra khá thành công , chất lượng tốt , khán giả hò reo cổ vũ nhiệt tình , các VDV từ chỗ bóng tối ( chả ai biết là ai ) bước ra ánh sáng ( đi trong trường ai cũng biết mặt , chỉ trỏ dòm ngó ) ....Bóng rổ Kinh tế đã bước sang một trang sử mới , sắp tới các thầy sẽ mang quân đi đánh xứ người ( giải bộ đại học ) , mong rằng có kết quả tốt !!!

hehe , báo cáo hết
  2. Pippen_CVA

Pippen_CVA Thành viên rất tích cực

Người ta bảo " Ra ngõ gặp gái thì xui "
    Uhm có đúng với trường hợp topic mới mở của Kinh Tế ko nhỉ ?
    Chắc là ko :D
    Ít nhất anh cảm thấy con bé Bell này là đứa có tâm huyết với bóng rổ hê hê Kinh Tế rất khá vì có được 1 đứa Manager như vậy .......... cố gắng thêm nhiều em nhé ( dù rằng là chơi với 1 đống mấy thằng con trai mà lại chỉ biết có bóng rổ thì đôi khi con gái cũng sẽ hơi bị tủi thân nhỉ ;) :P )
    Có mặt với phong trào bóng rổ Kinh Tế từ những ngày đầu tiên .... chứng kiến có nhiều ku mới chỉ bắt đầu tập đập bóng :P ......... bgiờ có những bước tiến nhất định ( có nhiều diều thấy mừng ) .......... hi vọng phong trào bóng rổ của trường mình sẽ ngày càng phát triển ....... người đầu tiên vào xông đất :P ........ hi vọng các cô các cậu ăn ngủ chơi bóng rổ và học tập cái j cũng tốt hết :P ......... hi vọng giải lần này đội mình sẽ để lại được 1 ấn tượng j đó trong lần đầu tiên vào giải............. ko fải ............ sự trở lại sau 1 thời gian dài thì mới đúng :P
    Cùng cố gắng nhá :D
  3. max_cm

max_cm Thành viên mới

chào mừng topic mới của brổ kt ..Hi vọng trường ngày càng có nhiều nhân tại để đưa clb brổ của trương lên tầm cao mới
  4. NKidd

NKidd Thành viên mới

Xin rút ra khỏi tuyển Kinh tế rùi.
    Anh Hà"Ninh là trường hợp được các thầy xem xét .."
    Sorry, nhưng em không tồn tại kiểu "xem xét" được. Lương tâm nó mọc răng bất thình lình :D
    Chỉ tiếc không còn cơ hội đôi dầu Đạt Thương mại & Đạt Xây Dựng
    Ah, mà giải này tại chức được đánh đấy --> Anh Tú đen và ông Tuấn vào đi. Anh em ở trong tuyển nhơ nhắc các thầy, đừng để phí người tài.
  5. Dead_eye

Dead_eye Thành viên mới

Chài ơi!Bi giờ người ta chuyển đối đầu sang đối thoại rồi anh Kidd ạ, mọi chuyện đều có thể giải quyết trên ''bàn đàm phán'' mà
    Mà anh ko được gọi vào tuyển trường ah`,linh hồn của đội lao động-vì sao sáng nhất trên bầu trời đầy sao (có cả ngôi sao ném còn... ) lại ko đc gọi ah` chán nhẩy!Em thấy anh đấu có đến nỗi nào đâu...hay tại ''''cơ chế''''...héhé vậy là một lần nữa anh em mình lỗi hẹn....ngón ''''chích đầu gối" em để dành tặng anh bi giờ biết vứt đi đâu.....
  6. Pippen_CVA

Pippen_CVA Thành viên rất tích cực

Chậc chậc anh thấy các cậu có vẻ quan trọng hoá vấn đề này quá ...... danh sách tuyển trường nó chỉ là cái j đó quá mơ hồ mà thôi .............. Còn cả 1 quãng thời gian ( tuy là ko dài ) để bước vào giải cơ mà nhỉ ? Còn cơ hội là còn fải fấn đấu ....... nếu chỉ vì vài câu nói mơ hồ mà cậu đã bỏ đi quyết tâm thì e là hơi chuối tí .......... anh nghĩ tập tuyển tầm 20 người là đẹp ........... sau chắt lọc còn khoảng tầm 14 người theo đội ........... và cuối cùng lấy 12 người là đẹp lắm rồi ........ có j phải nghĩ nữa ko nhỉ các đồng chí anh em ?
  7. hanamichi_neu

hanamichi_neu Thành viên mới

He he, cái mới rồi à, vào bon chen phát.
    Hôm nay mới học được cái trò lon ton lên rổ của anh kidd, chỉ tội mình hơi to, không biết có dùng được không?
    Mà ngã xong phải "chích chân" à, khiếp thật, cái sân trường mình mà cho đầu gối âu yếm với sàn bê tông thì ..... ôi thôi.
  8. belladonna85

belladonna85 Thành viên rất tích cực

oài , hôm qua đi học muộn ko được nghe thầy đọc tên mấy bạn được vào tuyển , biết mỗi lớp mình có bạn Bunmi vào ( bạn Bunmi bây h được chăm sóc đặc biệt , toàn bị thầy gọi ra làm gương cho các bạn , hehe ) . Hôm nay 28 roài , còn có 10 ngày nữa là đánh giải , bây h danh sách tuyển trường mới lập xong , chả hiểu sắp tới các bạn tập tành kiểu j , ngày nào cũng đi tập chắc
  9. PsT

PsT Thành viên mới

Trang sử mới hi vọng là sẽ đạt đc nhiều kết wả mới tốt hơn trước. Mong mọi người luôn cố gắng để xây dựng bóng rổ Kinh tế ngày càng lớn mạnh. (văn kém mong mọi người thông cảm :D )
  10. w_wolf

w_wolf Thành viên mới

Sáng maii đấu với hàng hải mọi người đi đủ nhé. đấu lúc 7h30