1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu lạc bộ ĐÀN TRANH ( tất cả những gì liên quan đến đàn tranh...)

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi tarafa, 02/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hayhonhi

hayhonhi Thành viên mới

Mình vừa down album bạn share về, mới nghe được đoạn đầu, nhưng mình ko thấy có gì mấy đặc biệt về cách chơi
    Thực ra mình học chơi đàn tranh từ bé, nhưng bỏ đã khá lâu nên cũng ko rõ lắm, nhưng theo những gì mình còn nhớ thì mình hồi đó được dậy chơi cũng như thế này thôi (cách đây 7-8năm, mình hồi đó cũng mới chỉ học đến năm ba sơ cấp nên chưa biết nhiều nhg kĩ thuật cao siêu lắm)
    Nếu bạn nào có nhạc chơi bằng đàn tranh nữa làm ơn có thể share lên cho mình nghe với đưọc ko? minh ko biet fai down o đâu hết. cảm ơn trc
  2. tchyp

tchyp Thành viên rất tích cực

tchyp cũng mới học đàn và chơi đàn 3 năm nay thôi ..trình độ còn thấp nên chỉ dám học hỏi còn kinh nghiệm chắc chưa có nhiều để chia sẻ ...tuy nhiên theo tchyp nghĩ để đàn hay ..ngoài một số kỹ thuật cần phải nắm được như kỹ thuật vê , vuốt ...thì NHẠC CẢM là một điều cực kỳ quan trọng ...dù chơi đúng dây , đúng nhịp , phách nhưng không cảm được bản nhạc thì bản nhạc vẫn rất phô ...còn nhạc cảm là gì thì chỉ có từng người chơi đàn mới có thể cảm nhận được
  3. vutranga

vutranga Thành viên mới

Xin chào mọi người, mình xin tự giới thiệu mình là Trang học đại học Ngoại Thương Hà Nội năm thứ ba. Tuy không phải dân nhạc nhưng mình rất thích đàn tranh, mình cũng đã học được một chút nhưng muốn được tìm hiểu sâu hơn nữa. Bạn nào biết ở Hà Nội có chỗ học đàn tranh tốt thì chỉ cho mình với. Rất vui được làm quen với các bạn yêu thích đàn tranh, các bạn chơi đàn tranh ở Hà Nội ơi, các bạn ở đâu? Chúng mình lập CLB đi
  4. h1970

h1970 Thành viên mới

Vào nhà hát chèo khu văn công Mai dịch gặp ông Trần Đại, ai cũng biết
  5. tarafa

tarafa Thành viên mới

Tớ học đàn tranh cũng được một thời gian rồi nhưng bận quá ko có thời gian tập nên cũng bỏ lâu rồi bi h coi như mới. Tớ cũng muốn đi học lại vì bỏ hẳn thì tiếc lắm. Bạn nào đi học chỗ Ông Trần Đại với tớ không ?
  6. vutranga

vutranga Thành viên mới

Tớ đang muốn đi học đây này, hay bạn đi học cùng tớ đi. Có bạn nào có số điện thoại hay số nhà của ông Trần Đại không? Tớ định ra Tết sẽ đi học, nếu ai biết số điện thoại thì làm ơn gửi cho tớ với nhé. À, thế còn học phí thế nào? Có bạn nào học rồi không?
  7. nuatrangthoi

nuatrangthoi Thành viên mới

Minh hoc dqn o nha co Pham Thuy Hoan; lop hoc co mo tai nha, moi tuan mot buoi, moi buoi 1 tieng, hoc phi khoang 100.000 dong /thang, co huong dan kha tan tinh, va chac ve ky thuat danh dan, theo minh cac ban hoc o nha co tot hon hoc tai cau lac bo
  8. vutranga

vutranga Thành viên mới

Hic hic, nhưng hình như cô Thúy Hoan ở thành phố HCM thì phải, mình ở Hà Nội, có ai ở Hà Nội đi học đàn tranh không?
  9. I_like_Chopin

I_like_Chopin Thành viên mới

Chao cac ban!
    Dan tranh hay dan thap luc(ten cu) la mot loai dan dan toc ma minh rat ua thich. Tiec la minh khong co nang khieu de hoc no nhung minh rat thich nghe cac the loai lien quan den dan nay. Hien nay theo minh duoc biet ngoai loai dan truyen thong 16 day ra, con co nhieu nguoi su dung Dan Dai la loai duoc mac them day Bass, am thanh cua no cung rat hay, dac biet la danh trong dan nhac hoa tau.
    Cac ban da tung nghe nghe si: Quynh Hanh, hay Phuong Oanh doc tau chua vay? Neu co ban da tung nghe xin cho minh mot vai nhan xet cua hai nghe si bac thay nay nhe,,,,cam on nhieu nhieu.
    Chuc mung nam moi moi nguoi
    Than chao NHH
  10. pucca_pucca

pucca_pucca Thành viên rất tích cực

Mình ở SG rất thích học đàn tranh bạn nào có thể chỉ mình chỗ mua đàn và chỗ học đc ko????