1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu lạc bộ ĐÀN TRANH ( tất cả những gì liên quan đến đàn tranh...)

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi tarafa, 02/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

Thực ra tớ ko rõ lắm lợi ích của đàn to hi hi. Nhưng mà đàn nhỏ thì thường là học sinh dùng,còn đàn to là do cô giáo dùng. Dĩ nhiên đàn to thì đắt và tiếng hay hơn.
  2. tarafa

tarafa Thành viên mới

To: Vutranga...Tớ cũng đang định sau tết đi học đàn tranh ở ở chỗ ông Trần Đại. Bạn có định học nữa không?
    Không biết bạn nào có số đt hay biết rõ địa chỉ của ông Trần Đại thì cho tớ biết với.
    Cảm ơn nhìu nhìu.
  3. thamngu

thamngu Thành viên mới

Tớ cũng muốn học luôn, tớ chưa học nhạc lần nào, nên rất khó khăn đây, ra tết tớ muốn đi học luôn, bạn nào có ý định học thì tập trung lại với tớ nhá, đi 1 thể cho gọn, liên lạc qua mail của tớ nè: robber_cat2002@yahoo.com, thế nhá,
  4. saotruc

saotruc Thành viên mới

tui cũng muốn học đàn tranh và chuẩn bị mua một cây. pác nào có kinh ngiệm mua đàn thì cho biết với. tui muốn có một cây khá khá để xài luôn. nếu cây nào dổm quá thì sau này mất công mua lại thì tốn kém.
    Ông trần đại ở hà nội hay sài gòn vậy. có chổ nào rẻ rẻ trong sải gòn không?
    tui biết mấy chổ dạy mà giá cao quá, trong khi đó mình chỉ cần học căn bản trứơc.
  5. lebleis

lebleis Thành viên mới

6. det_tam_gai

det_tam_gai Thành viên mới

Chào mọi người,
    Tớ là người mới toe vào diễn đàn này. Cho tớ hỏi với, tớ mới học đàn tranh được một thời gian ngắn và đang kiếm mua bộ móng gảy đàn tranh nhưng ở gần Nhạc viện bây giờ bán mỗi móng nhựa, có nghe nói móng đồi mồi bây giờ rất hiếm thường toàn phải lấy từ HCM ra nhưng cô Thuỷ ở Nhạc viện, cô giáo của tớ có hỏi trong Nam thấy bảo dạo này cũng hiếm. Vì vậy ở đây có bậc tiền bối nào biết mua bộ móng tốt ở đâu thì nhắc cho tớ với. Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
  7. det_tam_gai

Chào vutranga,
    Tớ cũng là người học đàn mới toe được hơn chục buổi, học của cô Thuỷ trường Nhạc viện, nhưng mấy tháng gần đây cô phải đi dạy ở nước ngoài ( Thuỵ Điển hay sao ý) nên cô giới thiệu cho tớ cô Hồng, hôm nay tớ có học buổi đầu tiên ở nhà cô, cô dễ chịu mà chỉ bảo tận tình lắm, nếu bạn thích học thì thử liên lạc với cô Hồng xem nhé. ĐT: 0912623942 ( tớ chưa xin phép cô cho đăng số đt lên như thế này đâu, mong là cô đồng ý ). rất vui nếu mình được học cùng nhau và biết đâu sau lại thành bạn thân thì sao nhi?
  8. det_tam_gai

Tiện thể cho det_tam_gai hỏi với, bên cạnh những bản nhạc đậm chất Việt Nam truyền thống soạn riêng cho đàn tranh, tớ rất muốn chơi được những bản nhạc nước ngoài soạn cho đàn tranh, có ai biết thì giới thiệu luôn cho tớ với nhé. Xin chân thành cảm ơn bằng 5 votes , và
  9. det_tam_gai

Được det_tam_gai sửa chữa / chuyển vào 19:43 ngày 05/03/2006
  10. det_tam_gai

Tớ nghĩ là đằng ấy nên đến học một thầy hoặc cô giáo trước rồi nhờ thầy ( cô) là những người có kinh nghiệm nhất mua hộ hoặc đưa bạn đi chọn, đấy là cách tốt nhất mà bạn có thể làm vì kinh nghiệm xương máu của tớ là đã lá húng lá giềng lên đi mua một mình ( máu không) rồi cuối cùng phải đổi đàn đấy . Chúc bạn học tốt và kiếm được cây đàn ưng ý
    Được det_tam_gai sửa chữa / chuyển vào 19:55 ngày 05/03/2006