1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu lạc bộ ĐÀN TRANH ( tất cả những gì liên quan đến đàn tranh...)

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi tarafa, 02/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tiamo81

tiamo81 Thành viên mới

Hay quá. Bây giờ mình mới đọc bài này. Cho mình hỏi với: ở HN có chỗ nào bán sách tập đàn tranh hoặc các bản nhạc viết cho đàn tranh ko? Cô giáo mình đi vắng lâu quá, sắp về mo mất rồi. Hichic
    Mong chờ tin từng giờ!
  2. nuatrangthoi

nuatrangthoi Thành viên mới

Ban o Tan binh thi den hoc o nha co Pham Thuy Hoan cung ko xa lam, ban di duong Le Van Si, den nga tu Tran Quang Dieu thi queo trai, doi dien cay xang, co hem Chua...minh quen ten roi, ban di vao hem, nha co nam sat canh chua.
  3. saotruc

saotruc Thành viên mới

Bạn cho mình hỏi , nếu như học côn Thúy Hoan thì học phí như thế nào, có dạy buổi tối hay chủ nhật không ?
  4. NhatNguyett

NhatNguyett Thành viên mới

Chào các Bạn ,
    NN muốn học đàn tranh ,nhưng đang sinh sống ở nước ngoài ...muốn mua đàn và tư liệu không biết là mua ở đâu ...nếu mua ở VN thì giá khoảng bao nhiêu 1 cái ..rồi liệu có gửi qua bưu điện được không ? ...
    Bạn nào biết làm ơn nói cho NN biết với nhé .
  5. dupulip

dupulip Thành viên mới

Mình cũng là một người rất thích đàn tranh. Mình chưa có đàn, cũng chưa học đàn. Mình muốn đến với đàn tranh mà không tìm được người dạy. Nếu các bạn có 1 nhóm đang học thì cho mình tham gia với nhé. Mình đang ở tp Hồ Chi Minh. XIn cam ơn các bạn rất nhiều
  6. thangdsf

thangdsf Thành viên mới

Nếu ở Sài Gòn thì nên học nhạc sỹ Thanh Hải, chứ các chị Hoan Hủng thì đánh chán lắm, ở Sài Gòn không ai qua mặt được nhạc sỹ Thanh Hải đâu.
  7. pootree

pootree Thành viên mới

Mình ở Hà Nội thì học ở đâu, mua đàn ở đâu, giá đàn là bao nhiêu, bạn nào ở Hà Nội chỉ dùm.Lúc đầu chả để ý. Bây giờ mới nghe đã thấy thích nên muốn học.
  8. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

Nếu ở tp. HCM thì cứ ra đường Nguyễn Thiện Thuật, quận 3 (gần ngã 3 Nguyễn T Minh Khai_NTT). Mình đóan giá 1 cây đàn mới, gỗ ngô đồng khỏang 700 ngàn, nếu đàn có cẩn xà cừ thì khỏang 1.500 ngàn. Thường có tặng kèm thùng đàn, móng, trục, bộ dây. Nên xem kỹ gỗ đàn và play xem cây nào tốt. Ở tiệm có bán cả sách hướng dẫn học, đa số là sách do cô Phạm T Hoan biên sọan.
    Mình nghĩ gửi bằng đường bưu điện sang được, cứ đem cây đàn ra bưu điện tp (đường HBT) họ sẽ đóng thùng, cân kg. Gửi bằng đường airp khoảng 200 ngàn/kg, sẽ giảm giá với số kg nhiều. 1 cây đàn đóng thùng nặng khỏang 10kg, tiền cước gửi có thể bằng với giá mua cây đàn.
    Được tulip77 sửa chữa / chuyển vào 04:29 ngày 06/12/2006
  9. nhacusc

nhacusc Thành viên mới

Hi ban Temely
    Minh rat thich CD ma ban da Up len nhung hien tai no bi TimeOut roi nen minh ko the down ve duoc,ban co the refesh no lai duoc ko?Minh rat cam on!!
  10. nhacusc

nhacusc Thành viên mới

Cac ban oi, ban nao biet ebook day dan tranh hoac trang nao day online chi minh voi, minh dang song o nuoc ngoai muon tim hieu can ban ve dan tranh truoc, de he nam sau ve duoc co 3thang la phai hoc cap toc,giup minh voi nhe,minh thuc su rat thich dan tranh do.