1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu lạc bộ Honda CD Hà Nội (HCDC) tầng 19 - Ổn định lại đội ngũ

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi songngu77, 22/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanhiep2107

tuanhiep2107 Thành viên rất tích cực

Anh em nào đi được chắc chắn thì thông báo sớm để còn đặt chỗ ở nhé.
    Chi phí dự kiến cho cả chuyến đi 3 ngày là 1.8tr. Tiền xăng xe tự túc.
  2. loi_hathanh

loi_hathanh Thành viên rất tích cực

Các bác cho em hỏi tình hình chút chút về dòng xe này.
    Thú thực, nhìn nó cũng hoành tráng, phù hợp với dáng người > 7 chục kg của em nên em cũng thấy kết nó. Bản thân máy móc thì cũng thuộc dòng Honda nên cũng thuộc loại thân thiện và dễ sửa chữa với thợ xe ở VN.
    Cùng bãi xe em đang gửi xe tháng, em thấy 1 em CD 125cc, yên xe thì rách rồi, xe thì phủ bụi, chắc lâu lắm không được chạy rồi. Biển số 29-F7 ...
    Bây giờ các bác đánh giá hộ em , nếu em đó rinh về thì giá tầm bao nhiêu là được , nếu về không chạy được ngay thì sửa chữa cũng như máy móc có vấn đề gì thì mang đến đâu chuyên về xe này ? Tất tần tật để 1 em CD....cứ coi như làm máy móc thì tốn khoảng bao nhiêu ạ ? Những cái như ngoài da : sơn lại toàn bộ thì bao nhiêu ? Em không tính độ lại về hình thức máy móc đâu. Em chỉ tính là rinh em nó về, để xe chạy ngon, màu sơn đen bóng mới thôi.
    Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các bác trong nhà.
  3. tuanhiep2107

Bac can xem so khung so may doi bao nhieu. giay to the nao thi moi danh gia duoc bac nhe.
  4. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

Cùng bãi xe em đang gửi xe tháng, em thấy 1 em CD 125cc, yên xe thì rách rồi, xe thì phủ bụi, chắc lâu lắm không được chạy rồi. Biển số 29-F7 ...
    Bây giờ các bác đánh giá hộ em , nếu em đó rinh về thì giá tầm bao nhiêu là được , nếu về không chạy được ngay thì sửa chữa cũng như máy móc có vấn đề gì thì mang đến đâu chuyên về xe này ?

- Bác cứ ra ọp với anh em CD Thứ 6 hàng tuần, 5h30 chiều tại Hồ Hale đã, đi thử xe của anh em trong CLB đã
    Thực sự kết thì hãy múc con xe kia, mà nên nhờ anh em biết xe trong CLB đi cùng đánh giá trước rồi hãy múc

Xe cộ giá cả căn cứ vào tình trạng xe và giấy tờ, số khung số máy bác nhé.

Tất tần tật để 1 em CD....cứ coi như làm máy móc thì tốn khoảng bao nhiêu ạ ?
    - Làm máy móc, trang điểm cho ngon lành ko quá nhiều đâu, nhưng fải chi tiết tình trạng xe mới đánh giá chính xác được là chỉ cần bảo dưỡng hay lên CC, lên loại gì, Angel hay Viva..

Những cái như ngoài da : sơn lại toàn bộ thì bao nhiêu ? Em không tính độ lại về hình thức máy móc đâu. Em chỉ tính là rinh em nó về, để xe chạy ngon, màu sơn đen bóng mới thôi.

- Sơn cũng thế, sơn tổng thể loại xịn như tĩnh điện cũng phải 2tr5, có nhiều mức giá rẻ hơn nhiều nhưng bác phải tham gia hỏi anh em CLB đi đã :))

Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các bác trong nhà.

Kính mời bác 5h30 chiều nay ra Hồ Hale!
  5. tuanhiep2107

Chương trình Biển Hè 2012 của HCDC .
    Lịch trình đi đảo Cô Tô sẽ dự kiến vào các ngày thứ 6, 7, CN ngày 29, 30, 31 - 6 -2012. Em lên danh sách dần dần để ae bố trí thời gian. Ai có tên trong đăng ký sẽ nộp trước 1tr8 để đặt phòng ở và tàu ra đảo. Phương tiện đi từ HN đến QN sẽ đi xe CD + ô tô ( nếu ae nào đi xe riêng). Từ đất liền ra đảo sẽ đi thuyền hoặc tàu cao tốc.
    Anh Minh Rdrill sẽ là người liên lạc ra đảo đặt chỗ ăn ngủ + tàu thuyền đi lại. Đề nghị chú LinhCD1 nhiệt tình tham gia chuẩn bị cho chuyến đi này nhé.

Danh sách:

1- Tuấn Hiệp
    2- Minh RDrill
    3- An ( Anarmy )
    4- LinhCD1
    5- Bác Quảng Nguyên + Vợ
    6- Thái Hà Đông + Vợ
    7- Anh Dũng Toyota
    8- A. Hùng Láng Hạ
    9- Chiến Toyota 50%
    10- Tuấn ND + vợ 50%

11- Em Kiều...@};-
    12- Em Phương Anh...@};-
    12A-...........................

AE có thể tự đăng ký hoặc nhắn tin gọi điện cho em để đăng ký tham gia chương trình Biển Hè 2012 của HCDC nhé.
  6. tuan_nd

tuan_nd Thành viên mới

Tún hịp cho mềnh đăng kí 50% 2 suất
  7. tuanhiep2107

Up ít ảnh ae HCDC tụ tập tại Sài Gòn ngày 25/5/2012 vừa rồi . Thật tình cờ và thật bất ngờ, ko hẹn nhưng ae lại được gặp nhau mấy ngày tại SG

Hoàng Lựu đạn ( bác sĩ CD Sài Gòn )
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    UBND TP Hồ Chí Minh

Bác Hùng Láng Hạ + Mèo

Bác Hùng Láng Hạ + Tuấn Hiệp

3 cái ảnh dưới này chụp = điện thoại Galaxy Note ảnh đẹp hơn cả Canon 400D ...he..........he....[r2)]

8. tuanhiep2107

ĐI săn xe tại Sài Gòn nào. Một em CB350 đẹp long lanh của bác Thanh - Thanh Đa , trên đường Xô Viết Hà Tĩnh à quên XV Nghệ Tĩnh..[:D]

9. tuanhiep2107

Toàn hàng độc hại dữ không à, một em CB400 nữa của bác Thanh đẹp long lanh như xe mới...:-bd

[:P][:P]
  10. rockdrill

rockdrill Thành viên mới

Chào AE !

Đề nghị mọi người chốt danh sách chậm nhất là ngày 15/6/2012
    Lịch trình chi tiết sẽ thông báo sau khi chốt danh sách

Lịch trình đi đảo Cô Tô sẽ dự kiến vào các ngày thứ 6, 7, CN ngày 29, 30, 31 - 6 -2012. Em lên danh sách dần dần để ae bố trí thời gian. Ai có tên trong đăng ký sẽ nộp trước 1tr8 để đặt phòng ở và tàu ra đảo. Phương tiện đi từ HN đến QN sẽ đi xe CD + ô tô ( nếu ae nào đi xe riêng). Từ đất liền ra đảo sẽ đi thuyền hoặc tàu cao tốc.
    Anh Minh Rdrill sẽ là người liên lạc ra đảo đặt chỗ ăn ngủ + tàu thuyền đi lại. Đề nghị chú LinhCD1 nhiệt tình tham gia chuẩn bị cho chuyến đi này nhé.