1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu lạc bộ Thể Hình - Mùa Xuân

Chủ đề trong 'Diễn đàn thể thao' bởi FPTADSL, 28/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. FPTADSL

FPTADSL Thành viên mới

Câu lạc bộ Thể Hình - Mùa Xuân

Chào tất cả các anh em quan tâm đến môn thể hình tại Hà Nội.

Cơ mà hôm nay em lập topic này cũng với 1 lý do hỏi các bác về các thức tập luyện và kiến thức những kinh nghiệm của anh em đã tập lâu năm....

Em đang tập thể hình tại câu lạc bộ Mùa xuân (Cạnh rạp xiếc TW) ở đó có huấn luyện viên nhưng cũng như ko, chẳng hỏi đc gì cả, và cũng chẳng hướng dẫn cách tập, các ăn uống...

Em cao 170cm, nặng 58Kg, em tập đc 3 tháng, em cũng thấy có thay đổi cơ bắp đáng kể.

em tập 6ngày/ 1 tuần, mỗi buổi tập 50p đến 1h30p thời gian tập như thế thấy rất khỏe và bt. Em chia 1 ngày tập ngực, một ngày tập xô và vai, sen lẫn là tay, chân, bụng ít ít nữa. mỗi dụng cụ em tập 4 -6 hiệp, mỗi hiệp từ 8 - 15 cái,

Các bác có kinh nghiệm về tập thể hình cho em hỏi như thế có phù hợp ko? hay nhièu quá, hay ít quá, hoặc chia theo như thế nào cho phù hợp.

XIn cảm ơn các anh em nhiều nhiều

Được FPTADSL sửa chữa / chuyển vào 14:11 ngày 28/04/2008
  2. vntudo

vntudo Thành viên mới

mje chỗ này nó nâng giá đắt vãi chưởng 140 ng / tháng
  3. FPTADSL

FPTADSL Thành viên mới

Theo em biết thì chỗ này đắt nhất, mà chẳng hướng dẫn gì cả, nhưng gần nhà phải chịu thôi, đi xa xa thì ko tiện....
  4. FPTADSL

FPTADSL Thành viên mới

ko ai trả lời cho em với hả?
  5. vntudo

vntudo Thành viên mới

đã có topic thể hình rồi mà
    tập ở mùa xuân hay ở đâu cũng thế thôi mà, đặt
    tiêu đề và nội dung có vẻ đá nhau khiếp nhỉ
  6. voicoi80

voicoi80 Thành viên rất tích cực

Hehe, chào đồng chí, mình cũng đang tập ở Mùa xuân đây, ko biết em tập 3 tháng vậy có biết một người mới tập gần 3 tháng như mình ko. Mình hay tập vào buổi chiều từ 14h30-16h, cũng tập đều đều do thời gian này rảnh tuần 4-5 buổi, mỗi buổi 40-60 phút . Mình cũng tập lung tung mỗi thứ một ít, được cái người ko có mỡ do chơi thể thao bán chuyên một thời gian gần 10 năm nên tập thấy dễ lên.
    P/s: Công nhận chỗ đó lên 140K/tháng mà phòng thì bình thường mà số người tập trong ngày càng ngày càng đông, . Định vài hôm nữa thì tìm chỗ khác phòng ốc và người tập khá hơn và ít người tập hơn ( giá cao hơn vẫ chấp nhận đc). Nghe nói ở 11A Nguyễn Khuyến cơ sở vật chất cùng người tập có nhiều kinh nhgiệm, ko biết có hơn ko?
  7. vntudo

vntudo Thành viên mới

nó ko có cái công viên ngay cạnh thì em cũng ra đi lâu rồi
  8. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Chỗ này fải nói là toàn các bố to vãi chưởng, em tập cũng chưa lâu nhưng mà nhìn các con zời ở đấy lên tạ mà thấy khiếp
  9. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Thay vì mỗi hiệp từ 8 - 15 cái bạn nên chuyển thành mỗi hiệp 6 - 8 cái thôi nhưng nâng mức tạ lên. 1m70, mà 58Kg hơi gầy, mình cũng cao thế mà cũng chỉ có 60Kg. Tầm 65 đến 68Kg là đẹp, tập không cốt to quá mà chỉ cần vừa người, cân đối, chân đùi không khập khiễng so với người là ổn. Bác nằm đẩy được bao nhiêu rồi? Em mới lên được 8 chục đã thấy è cổ ra roài
  10. voicoi80

voicoi80 Thành viên rất tích cực

Gớm, cậu nhỏ nhỏ người mà đẩy khỏe nhỉ. Tớ nặng 75kg mà đẩy có 50-60kg thôi...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa