1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu lạc bộ Thể Hình - Mùa Xuân

Chủ đề trong 'Diễn đàn thể thao' bởi FPTADSL, 28/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. frunty07

frunty07 Thành viên mới

bác nói chí fải. fần đông người không fải thi đại hội hay tiểu hội gì cả thì chỉ cần tập cho người nó đẹp thôi. ko cần nặng. bác nào thích tập nặng thì cứ nhìn vào mấy ông VĐV xem. to vật vã. nhìn trông nặng nề. chả biết các bác thế nào. chứ em thì chả thích. Đồng tình với bác Ak.8
  2. vntudo

vntudo Thành viên mới

Bác nói cứ làm như muốn to là được ngay ý nhẩy . Muốn cơ bắp to gần bằng vận động viên hạng thường thường thôi thì mấy dân nghiệp dư tập cả đời chả được đâu. Nhấc nặng cũng thế, phải có tố chất và phương pháp nữa mới được ko thì nhìn thấy 70, 80 cân thôi là lè lưỡi roài ạh ...
  3. Ak.8

Ak.8 Thành viên quen thuộc

công nhận là nể phục các bác VDV thật, để đẩy dc từng ấy cân tạ chắc chắn là phải rất quyết tâm, trường kỳ kháng chiến. may mà số đông không thích to kềnh càng như các bác ý , chúng ta chỉ cần 1 thân hình rắn chắc, khỏe mạnh,rèn luyện thể thao thường xuyên , mỗi người 1 nghề mà .người ta là VDV, mình so bì làm gì ^.^ . Mà tớ nghe nói tập nhiều như các bác ý, sau này già xương cốt bị ảnh hưởng tương đối pk nhỉ .
  4. FPTADSL

FPTADSL Thành viên mới

Bác nói thế này là sai khoa học rồi đó
    Phân biệt Vận động viên thể hình và thể dục thể thao thể hình 2 cái này khác nhau
    Em đồng quan điểm với bác Ak.8 Cần người khỏe khoắn, có sức sống là tốt rồi. To quá nhìn kinh chết, như các bác VDV đẹp thì có đẹp nhưng ít ngừoi thích to như thế
    cứ VOTE thì biết
    ps: mà tập nặng quá sau này ảnh hưởng đến cơ thể
  5. vntudo

vntudo Thành viên mới

thật àh
  6. khongaihet

khongaihet Thành viên mới

Nghe ở đâu ra vậy
  7. vntudo

vntudo Thành viên mới

Tớ chỉ biết là tập luyện thể thao những môn như võ thuật, đặc biệt là ủ-su mới dễ gây di chứng chứ tập thể hình mà ko quá nặng ( mà quá nặng thì chả bác nào nhấc nôi ) thì làm gì có chuyện di chứng chứ
  8. DungTranNet

DungTranNet Thành viên quen thuộc

chẹp, chỗ các bác đắt quá. em tập ở Nhà văn hóa ở gần bưu điện hà đông, có 60k/ tháng. phòng khá rộng, có 2 phòng thông nhau.
    em tập được gần 4 tháng, cao 1m70, nặng 56 kg, sau 4 tháng em lên 4 kg (lúc đầu có 52), như thế là vừa hay là chậm nhỉ các bác. hiện tại em đẩy được 70 kg mỗi hiệp 6 nháy. em thấy lên 80 kg khó quá. vẫn lẹt đẹt mãi ở mức 70kg
  9. Ak.8

Ak.8 Thành viên quen thuộc

4 tháng lên 4kg là cũng đc rồi, nhưng mà vẫn gầy đấy, cao hơn tớ tận 1 cm :D , tớ 60kg, muốn tăng nữa nhưng đang bó tay đây.Còn về đẩy tạ chắc tớ chỉ đẩy 60 kg là hết phép.
  10. FPTADSL

FPTADSL Thành viên mới

Ông bác này tập khá đấy
    cố gắng nặng 63kg là chuẩn
    em cũng tập đc gần 4 tháng mà chỉ lên đc 50kg thôi
    cao 1m70 nặng 58kg đang cố lên
    :D
    nhưng người ta nói ko cần đẩy nặng lắm đâu mà nên đẩy vừa sức ko cố. đẩy chậm chậm thôi mỗi hiệp 8 - 12 cái là đẹp
    có vẻ 6 cái 1 hiệp hơi ít
    vì chắc bác lên 70 nên cố hả
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa