1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Câu lạc bộ Toán cái nhể

Chủ đề trong 'Toán học' bởi username, 12/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. username

username Thành viên rất tích cực

Câu lạc bộ Toán cái nhể

Các đây hơn nửa năm, sau một lần gặp gỡ với bác Don Quixote bên Thảo luận ( Duy vật hay duy tâm ), chúng tôi đã kêu gọi thành lập CLB Toán. Cái chủ đề kêu gọi "nhờ các bác lãnh đạo cái" đó ( nằm ngay ở box này ) giờ đã trở nên đồ sộ, nhưng lại ... không liên quan gì đến Toán học. Gần thấy đã có nhiều box về khoa học kỹ thuật ( theo đúng nghĩa của nó ) được mở và hoạt động rất sôi nổi như Vật lý, Thiên văn, Công nghệ sinh học, Điện tử, ( tuy rằng vẫn rất lép vế so với các box vui chơi giải trí khác trên cái diễn đàn tên là Trí tuệ này ), tôi nảy ra ý định kêu gọi lại để thành lập CLB Toán.

Thiết nghĩ khỏi cần quảng cáo dài dòng làm gì, nếu bạn không yêu Toán bạn sẽ chỉ thấy nó như một khoa học khô khan và nhàm chán, còn nếu bạn yêu Toán thì bạn hẳn đã thấy nó đẹp thế nào. Những ai có cùng sở thích và có cùng nguyện vọng mở CLB Toán như tôi hãy ghi tên tiếp vào đây để chúng ta có một chỗ bàn luận về môn khoa học yêu thích của mình.

1) username
    2) tbm
    3) Don Quixote

Được username sửa chữa / chuyển vào 12/07/2002 ngày 20:39

Được paolo_vn sửa chữa / chuyển vào 19/07/2002 ngày 00:04
  2. kakalot

kakalot Thành viên rất tích cực

HÌ, ngày trước em cũng máu làm box này lắm nhưng lâu lâu ko thấy người ủng hộ lắm nên cùng phần nào nản. Nhưng em rất vui khi thấy bác user vẫn còn nhiệt huyết, em ủng hộ 2 tay
    1) username
    2) tbm
    3) Don Quixote
    4) kakalot
  3. tbm

tbm Thành viên rất tích cực

Tiếp theo danh sách
    1.Username
    2.tbm.
    3.Don Quixote
    4.Kakalot
    5.haminh2
    6.haminh3
    7.haminh4
    8.haminh5
    9.haminh6
    10.haminh7
    11.haminh8
    12.haminh9
    13.tdna
    14.tdna.
    15.tubimi
    16.tbminh
    17.misi
    18.delibab
    hê hê ,thiếu 2 bác nữa ,các bác điền tiếp nhá .
    Em có rất nhiều ý hay sau khi câu lạc bộ ta ra đời .Em đề nghị cần mở những topic cụ thể ,phù hợp một cách tương đối với trình độ của các member .
    Các topic thiên về phương pháp luận như :
    1.Trực quan trong giải toán
    2.Bổ đề đến từ đâu ?........................
    Đi sâu vào cụ thể thì có
    1.Phép phản chứng trong toán
    2.Phép quy nạp ....
    Cụ thể hơn thì có định lý này định lý nọ .........
    Điều chú ý mà dân toán hay kỵ nhất là ra bài ví dụ đánh đố .Với mỗi chủ đề nên có những ví dụ đơn giản ,nếu phức tạp thì nên có giải thích cụ thể .Như vậy mọi người mới có thể bổ sung cho nhau .
    Theo em ,nên bầu chủ tịch ,các phó chủ tịch ,thư ký ....của club cho nó vui ,thể hiện tính chất củ chuối của chúng mình .Các bác này kiêm quyền làm mod
    Em xin bầu bác username và bác Don trước ,chắc với những người đã từng mấy lần đoạt huy chương vàng quốc tế mấy lần ,các bác member không ai phản đối chứ
  4. username

Kiểu này thì tbm muốn mở CLB nào thì CLB ấy được mở ngay nhỉ :) Đối với những CLB trí tuệ thế này thì ban quản trị nên khuyến khích, không nhất thiết phải đông người như các CLB khác mới mở box. Mà chuyện này không quan trọng lắm vì nếu cần chúng ta có thể dùng BIỆN PHÁP MẠNH :P.
  5. King_of_god_new

King_of_god_new Thành viên rất tích cực

chào các bác, em cũng là dân Toán chính gốc đây ạ ,e m năm nay học 12T1 Lam Sơn Thanh Hoá.
    em cũng có ý định kêu gọi mọi người từ lâu, để lập box toán, bởi toán mạnh thế này cơ mà, thế mà bây giờ mới thấy người cùng chí hướng, anh em mình giới thiệu cho nhau biết đi nhé,
    em tên là Minh Khánh
    rất vui khi cùng các bác kêu gọi mọi người tham gia box mới, mong mọi người vui vẻ
    Thân!
    Không tình yêu nào rộng lớn bằng tình yêu của người đem cuộc đời mình hiến dâng cho bạn
  6. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

Mình cũng xin ủng hộ hết mình.Nhưng có 1 vấn đề là việc hỗ trợ bộ gõ các công thức và các ký tự đặc biệt thì TTVN chưa có.Có lẽ cần đề nghị các Admin cập nhật thêm.

Only Love,Not Married

7. nguoinhatroi

nguoinhatroi Thành viên quen thuộc

em cũng nghĩ giống các bác, tụi mình là dân toán thế mà mỗi khi cần viết bài thì lại rõ là khó , chả làm được hết , có lẽ đây cũng là điểm mà nhiều người vẫn ngại khi vào TTVN , các bác admin xem xét nhé
    cho em vào box ta với nha, mong mau được lập nhà
    bác username đâu rồi nhà
    thân!

Ngày yên bình
  8. dr_slums

dr_slums Thành viên rất tích cực

Cho em 1 chân với ngày xưa em cũng đã từng hoc chuyên Toán nhưng sau này phải bỏ cũng hơi tiếc ! Nghe nói là sẽ hỗ trợ thêm soạn thảo công thức toán nhưng chưa thấy có nếu không có thì việc thành lập box cũng gặp nhiều khó khăn ví muốn làm cái gì mà không có biểu thức thì khó quá . hi vọng box sớm được thành lập . Theo ATC thì sẽ có cả hoá học nhưng chưa thấy ai đứng lên cả như thế chúng ta sẽ tạo thành 1 liên kết vững trãi hơn không chụi lép vế so với các box vui chơi giải trí khác trên cái diễn đàn tên là Trí tuệ này .
    Với thế giới bạn chỉ là một người , nhưng có thể với một người bạn là cả thế giới.
  9. username

Kiểu này box có triển vọng nhỉ. Với lại không cho thành lâọp box Toán ai gọi đây là trí tuệ nào ( khích tí hì hì hì ). Không gõ được công thức thì cũng khổ. Nếu cần ta có thể dùng ảnh nhưng thế cũng bất tiện. Chuyện công thức cũng không quan trọng lắm, box ta sẽ nói chuyện chung chung về Toán, các tư tưởng, phương pháp trong Toán chứ không đi vào việc đố nhau giải các bài Toán cụ thể, ( thực ra việc này cũng rất tốt với mục đích giải trí ).
  10. cdtphuc

cdtphuc Thành viên quen thuộc

Hị hị, tớ chỉ amateur về Toán nhưng cũng xin ủng hộ các bác phát
    ---------------------------------------------------

Quand je la regarde, moi l'homme loup au coeur d'acier
    Devant son corps de femme, je suis un géant de papier