1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cầu thủ Việt Nam: chuyện thể hình, thể lực tới lối chơi

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi TuanUSA, 26/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanyu46

hanyu46 Thành viên mới

Càng cãi càng thấy sự cứng đầu của mình, chứ năm đó Olympic Vn phải nai lưng ra thế nào? CV phải thế nào chú em mới vừa ý?
  2. TuanUSA

TuanUSA Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mịa cuối cùng tui đết hiểu ông 46 này muốn cái gì ? Thằng Quang Hải đá chung với Thắng bế nó ghi bàn đều chi . Thằng Công Vinh đá chung với Thắng Bế cũng ghi được bàn . Còn thằng Công Vinh mà cắm như Thắng Bế thử xem có thằng nào ghi bàn không . Thắng bế nó cắm là ra cắm ....Thằng Vinh còm yếu quá toàn dạt ra cánh ....thì thằng QH xông vô 2 thằng trung vệ to cao nó chặt chắc chú ấy đứt 2 khúc quá .
    Hồi Vn không có Thắng bế Sing, Thái muốn hiếp bao nhiêu thì hiếp không cho quả dề xe luôn . Thua bên Phi Thái hiếp 0-3, Quyến Vượng có làm được gì đâu ....thần đồng với siêu nhân . giải ĐNA đá ngay Mỹ Đình thua 0-2 . Qua Thái cũng chỉ hoà . Còn trận thảm bại 0-5 với Sing nữa chứ . Hậu vệ thì cở Huy Hoàng, Minh Đức, tiền đạo thì cở Vinh Còm trở xuống đó .
    Lại còn nói tuyển chỉ cần 2 trung vệ 1.8m là đủ . Chắc 2 thằng này biết bay kèm một lúc 5 thằng 1.8m người ta đá phạt chắc .
  3. ngb

ngb Thành viên mới

Thông tin cá nhân, không nên gửi bác ạ.
    Tôi có bảo bác có hộ khẩu Nghệ đâu. Tớ chỉ bảo bạn có chất Nghệ thôi.
    Còn trong diễn đàn này, có vẻ như bác không thuyết phục được đa số rồi. Là người đứng ngoài nhìn vào cuộc tranh luận giữa bác và phe bác Tuấn mẽo, tôi thấy phe bác Tuấn mẽo thuyết phục hơn về lý lẽ.
  4. hanyu46

hanyu46 Thành viên mới

Thì thằng em có cần thuyết phục đa số đâu, thằng em chỉ mong các bác xem bóng đá đừng nên ôm cái cục tức trong người mà chi cho khổ cái tâm mà mất cái khách quan
    Thằng em xông vào đây 1 mình cãi với bọn TuanUSA đuơng nhiên sẽ bị hội đòng thôi
    Bản thân TuanUSA nhiều khi cũng đuối lý mà lờ đi đó sao
    Thằng em cũng là 1 người trung gian thôi, ko cần quan tâm đến mấy chú bài Nghệ, nhưng mấy chú bài luôn mấy bác lùn 1 cách thái quá, điều đó đụng đến Tấn Tài và Qh thì em mới nói đấy thôi
    Thằng em mem của box khác, ko phải thành viên lâu năm như TuanUSA, TUANUSA có thâm niên lâu năm thôi miên đc mấy chú bài Nghệ đó thôi
    Thằng em tham gia 4rum với hy vọng box này là vffc.ttvn chứ ko phải là bainghe.ttvn nhé, nên thằng em ko cần cãi j nhiều, cãi thắng làm j cả
  5. hanyu46

hanyu46 Thành viên mới

Những bàn thắng Quang Hải ghi đc đều ko có 1 chút dấu ấn của Thắng bế, xuất phat từ kỹ thuật cá nhân và sự nhanh nhẹn của Hải, trận Olympiakos là Max chuyền, nhưng chẳng phải Quang Hải cũng có bao tình huống 1 mình chấp hàng thủ Olympiakos đó sao, luợt về gặp Sing thì Vinh chuyền,
    Vinh yếu mà lấn được thằng số 17 của Sing, còn Thăng bế thì ko
    2 trung vệ to cao kèm nổi 1 lúc 5 thằng đó là trường hợp U23 VN đá với DDT Malaysia nhé, còn những vj trí khác mà kiếm đc 1 anh to cao ra trò thì quá hiếm
    Nói vậy để hiểu là vừa to cao mà phù hợp như Hữu Thắng rất hiếm , bản thân Hữu Thắng cũng gặp vấn đề về thể lực
    Chú thôi nói cái chuyện HH với MD đi nhé, phượng châp của tôi rõ ràng là cặp trung vệ cao trên 1.8m nhé
  6. remix

remix Thành viên quen thuộc

Trong 3 cái tử huyệt: Công Vênh, Minh Đức, DHS ở tuyển bọn anh cũng đã chỉ ra rằng Cônh Vênh có thể đá dự bị hoặc dạt cánh chứ không phải chơi cắm một mình ta là nhất, là tất cả. Công Vênh có tốc độ nhưng khi bắt tốc độ thì éo có thể xử lý được quả bóng như ý mình (chưa nó đến ý đồ của HLV). May mà Tồ thích sơ đồ 4-5-1 nếu không CV đã ko có cửa ở tuyển.
  7. rooney008

rooney008 Thành viên tích cực

thế ý của chú VT, AD là ntn hả bạn, mình thấy đúng ý 2 cu này với khác ý CV nó na ná nhau
  8. omerta_fr

omerta_fr Thành viên mới

Đã ....u lại còn cãi cùn. Ông định nghĩa thế nào là khoẻ là thể lực tốt hơn ???Cứ cho thằng TL húc nhau với Santos xem thằng nào ngon??? Ông lấy tốc độ ra thay cho thể lực đấy à? Hài vãi! Mà chưa chắc tốc độ Santos đã thua TL đâu, mk cứ chạy vòng quanh sân xem thằng nào ''gục'' trước. Nhỏ con như thằng TL thì chỉ lắt léo luồn lách hơn mà thôi. Tương tự với Tấn Tài Quang Hải nhà ông. Tôi chưa bao h nói là MC thể lực kém nhé. Cứ thử làm bài Test chống phạt góc xem nào, mấy bố ông nói chẳng bị nó đè cho dập mịa nó...cà ra .
  9. P20

P20 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em công nhận tay hanyu46 này không phải là người Nghệ thật!
    Em biết nhiều người cả Nghệ lẫn Tĩnh, khi họ nói tiếng địa phương của họ thật thì người ngoài như chúng mình cứ phải gọi là mắt chữ O mồm chữ A, hiểu chết liền!
    Nhưng mà khi muốn họ cũng nói bình thường như dân Hà Lội vậy nói thẳng luôn là không thể nào phân biệt được!
    Tay hanyu46 này rõ ràng không phải dân Nghệ nên mới rủ voice chat để xác minh!
    Em cũng xin khai thật với các bác là em dân Nghệ chính gốc đây, vui mỗi là trên CMTND của em chả có chỗ nào ghi là Nghệ hay An gì cả
  10. hanyu46

hanyu46 Thành viên mới

đã u còn cùn, húc nhau giỏi 20p còn lại 70p mà đứng à? Santos cho đá tiền vệ cáhnh thử xem, mà trong bóng đá húc nhau giỏi là thắng à? trọng tài ko có mắt chắc?
    đang so sánh độ bền thê lực nhé