1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cây Nha?? Lá Vươ??n - Bai dich tieng Thai

Chủ đề trong 'Thái Lan' bởi wbguy, 04/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wbguy

wbguy Thành viên quen thuộc

Cây Nha? Lá Vươ?n - Bai dich tieng Thai

ạ" ááááĂááázááTá~ạO ạ'ạ.ạ"ạ- ( 3 February 2004) ​
    phak suankhrua
    CÂy Nhaè? Laè VặặĂè?n​

(Nfè?m trong muèÊc 'ièch trau giôè?i tiêèng Thaèi Lan cho caèc 'oèÊc giaè? ngặặĂè?i ViêèÊt, ngặặĂè?i dièÊch xin 'ặặĂèÊc trièch nhặèfng baè?i hoèÊc cfn baè?n vêè? tiêèng Thaèi cuè?a tặĂè? baèo Bangkok Post cho nhặèfng ngặặĂè?i biêtè tiêèng Anh õ?" Nhặèfng baè?i naè?y 'ặặĂèÊc 'fng vaè?o thặè Ba môèfi tuÂè?n. Kiêè?u dièÊch seèf 'ặặĂèÊc dièÊch saèt theo chặèf Thaèi 'êè? 'oèÊc giaè? coè thêè? hiêè?u hặĂn vêè? cặĂ cÂèèu vaè? cuè phaèèp cuè?a tiêèng Thaèi. ,u 'Ây cuèfng laè? cặĂ hôèÊi 'êè? quyè baèÊn biêèt thêm môèÊt sfèc thaèi vfn hoèa vaè? dÂn tôèÊc tặặĂng 'ôèi gÂè?n guèfi vặĂèi caèc nặặĂèc Đông Nam Aè. Dich giaè? laè? môèÊt ngặặĂè?I hoèÊc tiêèng Thaèi gÂè?n 'Ây, trong khoaè?ng 1 nfm, nên không thêè? naè?o không coè nhặèfng lôèfI lÂè?m trong caèch dièÊch, cÂè?n hoèÊc hoè?i thêm tặè? nhặèfng ngặặĂè?i khaèc. Đa taèÊ - HL)

What do you like to do in your free time? For many people, to do something completely different from what we do day in, day out adds spice to mind and body. Many like sports or working out because theyõ?Tre fun and really beneficial to our bodies. Sawaiõ?Ts hobby is totally different but beneficial in many ways. Letõ?Ts find out what he does in todayõ?Ts conversation.
    á"ááá"áĂáàá?ááTáưá"áạ?áÊáạ"áôáĂ á"ááá"ạ"áêáĐ Anh coè thuè tiêu khiêè?n không anh Sawai?
    áoáĂáạ?á>áƠáạáá.ạ?áTạ"áĂạ?áTáá"ạ? áôáTạ^áưáÂạ? ạ"á>áưáÂạ^áá?áTáạ?áTạáôáƠá Tôi thiè? trôè?ng cÂy ièt ièt sặĂ sặĂ thôi, chiè? vÂèÊy thôi
    á^áạ?áÊáàáÂááĐạ^áá?ááTáưá"áạ?áÊáạ"á"ạ?áôáÊáãáưạ?á>áƠạ^ááạ?ạ"áĂạ^áÊáạạ? Seèf goèÊi laè? thuè tiêu khiêè?n 'ặặĂèÊc vÂèÊy haè?, thiè? không biêèt 'oè nghe?
    áêásááÂạfá^á"áàạ?áĂáãạ^áưạ?áôạ?áTá.ạ?áTạ"áĂạ?ạfáôạ?áoáƠ Vui, phÂèn khặĂè?i khi thÂèy caèi cÂy ra traèi
    á"ááá"á>áƠáạááưáạ"áÊásạ?áá?áƠạ^á Anh trôè?ng caèi giè??

áạ?áĂáàáoáááêáĐáTá"áÊááĐásạ?áá? ạ"áĂạ?ááÊáá-áá?ásạ?áá? Thiè? coè môèÊt sôè rau nhaè? laè vặặĂè?n, môèèÊt sôè cÂy chÂèÊu
    áoáááêáĐáTá"áÊááĐạ"á-áÂạ"á"ạ?ạáạ^áưáạ"áÊásạ?áá? Caèc rau nhaè? laè vặặĂè?n Thaèi thiè? gôè?m loaèÊi giè??
    áêạ^áĐáTáĂááá^áạ?á>ạ?áTáêáĂáááTạ"ázáÊá-áàạ^á^áạ?á>ạ?áTáêááôáÊáásá"áÊááĐạ"á-á PhÂè?n lặĂèn laè? rau thặĂm cÂè?n cho nÂèu nặặĂèngThaèi.
    áĂáàá.áạ"á"áÊạ? ázáÊáá á,áĂáạ?áT áĂáááÊáạá" ááạ?ázáÊá ạ,áôáÊáázá Coè xaè?, ặĂèt, nghêèÊ, chanh laè cam, rau thặĂm, hặặĂng nhu.
    áêạ^áĐáTáoáááạ?áĂáà á.ááƠáảá? áoáááôáĐááTá-áạ^áĐázáạ áĂáạ?á,áãáư PhÂè?n rau caè?i thiè? coè baèt baèt (?), rau ngoèt, 'ÂèÊu rôè?ng (?), caè? daèi dê
    ạáêá"á?áĐạ^áá"ááá"áĂáàá-áàạ^ạ?áÂáưááêááTá á^áảá?á>áƠáạáạ"á"ạ?áôáƠááÂáưáÂạ^áá? Coè nghièfa laè? anh coè nhiêè?u chôè? vÂèÊy haè?, 'êè? trôè?ng 'ặặĂèÊc nhiêuè? thặè
    ạ"áĂạ^áôáÊáưá áoáĂá>áƠáạááưáÂạ^áá?áƠáá.ạ?áTáêáưá?á.ạ?áTạ?á-ạ^ááTáạ?áT Không 'Âu! Tôi trôè?ng môèfi loaèÊi, cÂy hai cÂy nhiêu thôi!
    á.ááƠáảá?ááásá-áạ^áĐázáạ ... áoáĂáạ?ạfáôạ?ạ?áƠáãạ?áưáÂạ"á>á.ááĂáÊáạ?áĐ Baèt baèt vặĂèi 'ÂèÊu rôè?ng ... Thiè? tôi cho boè? leo 'i theo raè?o dÂèÊu
    áTáưááTáạ?áTáạ?á>áƠáạáạ"áĐạ?ásáTá-áàạ^áĐạ^áá?á,ạ?áá?áÊáạ?áĐ Ngoaè?i ra 'oè, coè?n trôè?ng 'êè? trên chôè? trôèng phiaè raè?o
    á"ááá"á.ạ?áưá?ạfáSạ?ạ?áĐáƠáá"áạạáƠạ?áÂáưááôáÊáãáưạ?á>áƠạ^á Anh phaè?i duè?ng thặĂè?i gian chfm soèc nhiêè?u không?
    ạ"áĂạ^ạ?áƠá ááƠáásá^ááá-áá?ááTá.áưáTạ?áÂạ?áT áạ?áÊá"áTạ?á Không nhiêu 'Âu, chiêè?u 'i laè?m vêè? thiè? tặặĂèi cÂy
    áĐááTạ?áêááÊạOáưáá-áá.áÂạO áạ?ạfáêạ^á>ááạáƠáạáạ?áưá?ạ"áĂạ^ạ"á"ạ? Rau vaè?i loaèÊi thiè? phaè?i mua giôèng nhặ laè? tặèÊ trôè?ng không 'ặặĂèÊc
    á"ááá"áSáưásá-áááásá,ạ?ááĐáôáÊáãáưá^áảá?áSáưásá-ááêáĐáTá"áÊááĐ anh thièch laè?m thặèc fn thêè nên thièch laè?m vặặĂè?n gia 'iè?nh?
    áoáĂá-áạ"áĂạ^ạ?á>ạ?áTạ?áƠáÂạá.ạ^áoáĂáSáưásáááTáoáááêá" Tôi không laè?m laè? nhiêu 'Âu, nhặng tôi thièch fn rau sôèng!
    áoááá>áƠáạáạ?áưá?á>áƠáưá"áááÂá"áàạ"áĂạ^á.ạ?áưá?ááƠááĐáêááÊázááâ Rau tặèÊ trôè?ng an toaè?n lfèm không phaè?i sặĂèÊ chÂèt 'ôèÊc
    ạfáSạ^ạ? á^áÊáá?á,áưá?á"ááá" Đuèng 'uèng! Noèi thiêèÊt laè? 'uèng!!
    áĐááTáôáƠáá?á"ááá"á.ạ?áưá?áĂááááTá,ạ?ááĐásạ?ááTáoáĂáTá Hôm sau anh phaè?i 'êèn fn cặĂm nhaè? tôi nghe!

El piensamento de feliz