1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CB125T - Trang sử mới (Jun 2011)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi TRUCTOR, 15/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. garungvp

garungvp Thành viên quen thuộc

Hic, các bác đi đâu bằng CBT thì post lên đây cho em hưởng ứng với. Dạo này ra đường chả thấy CBT nào chạy cả
  2. hoanganhquynh

hoanganhquynh Thành viên mới

Chào cả nhà, em là thành viên mới gia nhập gia đình CB125T nên còn khá nhiều bỡ ngỡ. Nhờ các bác tư vấn cho em mấy vấn đề với ạ.
    Chả là em mới cưới 1 em, BXC đã được độ lại thành BXC đơn (loại gì thì em chưa rõ). Thử máy có hiện tượng như sau:
    1. Xe máy khá là nóng, đi tầm 2km là nóng ran (cảm thấy rõ khi chạy nhiệt phả vào chân)
    2. Xe rất khó đề khi máy nóng
    3. Cả 2 Pô có tiếng nổ lớn khi tăng ga, nhiều lúc nhìn rõ pô nẹt ra lửa vàng ở đầu pô.
    Nhờ các chỉ giáo giúp ạ.
    Thank các bác,
  3. free1

free1 Thành viên quen thuộc

Xe máy nóng thì có nhiều nguyên nhân, nhưng phổ biến nhất vẫn là thiếu xăng. Bạn kiểm tra bằng cách tháo bugi ra , nếu bu gi đóng muội trắng thì xe bị thiếu xăng. Nguyên nhân có thể do là : Bụi, rỉ trên bình xăng lớn làm tắc kim phun, ống dẫn. Bạn tháo bình xăng ra , dùng xăng + vòi xịt khí nén vệ sinh bình xăng con, lọc gió cổ pô air. Sau khi xúc bình xăng mà còn tình trạng trên thì có thể Jiglơ ( lỗ kim phun xăng ) nhỏ quá , bạn đọc số trên thân jiglơ rồi thay loại lớn hơn từ 2-3 số . Ví dụ đang dùng 95 thì thay jiglơ 97-98. loại này rất rẻ , chỉ 5k/ 1 cái thôi.

Tiếp đó dùng tay bịt lỗ bugi xem hơi nén có mạnh không . ( có thể so sánh với xe khác có tỉ số nén giống nhau . tầm 9:1 , giống xe future , or xe wave cung duoc). Vấn đề xăng và tỉ số nén là quan trọng nhất. bạn xử lí xong thì vấn đề 2.3 bạn hỏi sẽ được khắc phục theo
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    CBT vượt đường Trường Sơn

4. soledad198

soledad198 Thành viên rất tích cực

e cần mua 4 mảnh cb125t sang tên dc, bác nào có alo e nhe: 0909781369
  5. buontanthu_v1

buontanthu_v1 Thành viên mới

Xin chào các anh/chị em,

Em đang quan tâm và tìm xe CB125T. Các anh chị nào có xe, hoặc thông tin xe xin giúp đỡ.

Em chân thành cám ơn.
  6. buontanthu_v1

Em xin cám ơn anh TRUCTOR,

Em hôm trước có liên lạc nhờ anh tư vấn về CBT anh ạ, và em đã lấy về rồi. Em không biết nhiều về xe nên rất mong anh TRUCTOR và các anh trong hội tư vấn và giúp đỡ.

Chân thành cám ơn các anh.
  7. garungvp

garungvp Thành viên quen thuộc

Xe đẹp quá
  8. buontanthu_v1

Em cám ơn anh, cũng nhờ có sự tư vấn của các anh CLB CBT nên em đi xem xe và quyết luôn. Trong quá trình sử dụng, có vấn đề gì em mong nhận được sự chia sẻ, hỗ trợ từ CLB CBT ạ.

Em xin chân thành cám ơn [r32)]
  9. free1

free1 Thành viên quen thuộc

Xe nhìn còn đẹp phết. Có điều nên thêm cặp gương chiếu hậu cho an toàn. Xe bác gắn nhiều còi quá ( tới 4 cái) nên sửa cặp trên + bỏ bớt cặp bên dưới cho xe nó cân đối.
    Bác thử cái nhún sau , nếu bị yếu gây cạ đít thì sửa lại gắp + phuộc. Kiếm cái tem sọc bình xăng nữa là ok.
  10. buontanthu_v1

Cám ơn anh,
    1. Em đang nhờ bạn mua cặp gương chiếu hậu để an toàn khi tham gia giao thông.
    2. Bốn cái còi đúng là nhìn nó không cân đối anh ạ, nhưng còi nó kêu cũng nhỏ mà lúc nó kêu em thấy nó kêu đều cả trên và dưới nên tạo cảm giác "âm thanh nổi" và êm nên cũng cảm giác dễ chịu lắm.
    3. Cái giảm xóc anh nói em mới để ý, hôm trước em chở cậu bạn cao gần 1m8, lại to béo, lúc nó ngồi còn nhún lên nhún xuống (xót hết cả xe) nhưng xe đi không thấy tiếng động, hay tiếng cọ gì ạ, chắc giảm xóc vẫn hoạt động bình thường.
    4. Cái tem hôm trước em được anh Tructor chỉ ra cửa hàng Giang Sơn (cũng gần gần nhà em nên em chạy ra luôn, nhưng em chưa tìm được cái màu ưng ý - giá tầm 280K).

Thanks anh đã góp ý.
    [r2)]