1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CD Benley 125

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi n_x_thuy, 08/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. n_x_thuy

n_x_thuy Thành viên mới

Hôm vừa rồi, em tìm mãi mới tìm được 1 chiếc CD125, đời hơi cũ: biển 32 đăng ký năm 1995. Hình thức còn tạm được, nhưng không có yếm, không có thùng, không có túi da (bác nào mà biết những thứ này khoảng bao nhiêu tiền thì cho em biết với nhé).
    Nhưng những thứ đó chỉ là ngoài da thôi, hiện nay tình trạng chiếc xe đó:
    1. Máy đã làm lại.
    2. Máy đang chảy dầu (thấy bảo là doăng máy).
    3. Máy nghe kêu, không êm (nhưng không phải kêu do làm lại máy đâu, thấy bảo là xích cam và xích đề...)
    4. Ổ khoá điện hình như bị chập, bật điện được nhưng khi chuyển sang chế độ đèn thì xe tắt (Tuy nhiên vẫn bật được đèn pha khi bật công tắc đèn).
    5. Dây rơle bị đứt.
    6. Đề vẫn hoạt động.
    7. Thụt trông tạm được, không có vết bung mạ, ghẻ...

Nói chung xe cũng bình thường. Các bác giúp em với:
    1. Xe đó khoảng bao nhiêu tiền thì mua được.
    2. Sửa lại cái máy đó (không chảy dầu và kêu) thì ở đâu làm ngon và hết khoảng bao nhiêu tiền.
    3. Loại xe này chạy bình thường (40 - 60km/h) thì 100 km/? lít.

Cám ơn các bác nhiều lắm.

n_x_thuy: 9150947
    YM: n_x_thuy@yahoo.com

Phong độ thì nhất thời, đỉnh cao là vĩnh viên.
    Tre già măng mọc nhưng măng đừng mọc vào chỗ của tre (tre đánh chết).
  2. NguoiSay

NguoiSay Thành viên mới

xe đơ?i ic 4số thi? tâ?m 8-9 triệu
    xe đơ?i vít lư?a thi? tâ?m 7-8 triệu
    xe đơ?i ic 5số thi? tâ?m 12-13 triệu vi? xe taf quá.
    chi? la?m máy ma? ko cha?y dâ?u va? ko kêu sên cam thi? tâ?m 500-600k, (nếu pha?i thay-tu?y theo ti?nh trạng sên cam).
    xe ma? cốt 1, chi?nh xăng, hơi, điện đúng thi? kho?ang 100kg/2.5-3lít
  3. n_x_thuy

n_x_thuy Thành viên mới

xe đơ?i ic 4số thi? tâ?m 8-9 triệu
    xe đơ?i vít lư?a thi? tâ?m 7-8 triệu
    xe đơ?i ic 5số thi? tâ?m 12-13 triệu vi? xe taf quá.
    chi? la?m máy ma? ko cha?y dâ?u va? ko kêu sên cam thi? tâ?m 500-600k, (nếu pha?i thay-tu?y theo ti?nh trạng sên cam).
    xe ma? cốt 1, chi?nh xăng, hơi, điện đúng thi? kho?ang 100kg/2.5-3lít
    Nhưng làm sao biết được là đời nào hả bác, IC xem ở chỗ nào, sao viết đời vít lửa, đời IC? Trời ơi em dốt quá.
    Phong độ thì nhất thời, đỉnh cao là vĩnh viên.
    Tre già măng mọc nhưng măng đừng mọc vào chỗ của tre (tre đánh chết).
  4. NguoiSay

NguoiSay Thành viên mới

IC của Benly 5 số thì nằm phía bên cốp phải, chổ bình điện á. Thực ra có nhiều cách nhìn đời xe, đối với người quen với xe CD thì có thể nhìn lốc máy cũng biết được. Không thì bạn phân biệt như vậy nè:
    Xe mà 5 số thì là xe xài IC rồi
    Xe mà 4 số thì có thể IC hoặc vít lửa. Nếu là vít lửa thì có cái cốp nhỏ hơn có miếng sắt xi i-nốc màu trắng, chiếm khoảng 1/4 cái cốp, hoặc căn cứ vào số sườn/số máy ở "cà-vẹt" xe. cái này thì dài dòng, lòng thòng, mà mang tính tương đối,
  5. Black_Hands

Black_Hands Thành viên rất tích cực

cho em góp tí,
    Máy thì chắc chắn phải làm lại vì đi bao nhiêu năm rồi bác ạ, Xe em mua chính chủ nhưng về cũng phải làm thì đi mới ngon được, làm lại toàn bộ máy thay con chế CM xịn vào, chạy bây giờ chả nghe thấy tiếng máy nữa vì êm quá tất tần hết khoảng 2tr5 là thoải mái, còn công tắc điện thì xe em cũng thế bật bt là sáng đèn, còn vặn thêm sang bên phải thì chỉ sáng đèn thôi còn máy thì ngắt điện. và dây rơ le cũng bị đứt ( cái này gần như 90% ),
    1. xe đó nếu là đời 5 số sau này thì khoảng 11-12tr thì chơi được
    2. mang qua anh Thương Bưởi làm , và nói chính tay ông ấy làm dù có phải chờ nhé, nếu máy vẫn khoẻ ko phải làm hơi chỉ là chỉnh xích cam và thay gioăng thì ko tốn lắm đâu vài trăm thôi
    3. Loại này trung bình thì đường thành phố ( 20-40km ) hết 3,5l/100km , đường trường (50-60km/h ) thì ~3lít .
    Vậy nhé hy vọng bác cưới đc em nó về rồi chơi cho thoả :D he he nếu ở HN thì Welcome to Cruiser Club ttvn nhé, Bye bye bro
  6. hoangviet82

hoangviet82 Thành viên mới

mua xe là mua cái công năng sử dụng cùng với sử thỏa mản, có đúng ko? thế nên cứ thấy thích, giá hợp lí, trong khả năng chi trả thì múc luôn.. nếu ko thì cứ 3.500đ/kg , cứ thế mà làm tới.. e đùa tí ấy mà.. theo tí kinh nghiệm của em thì. mua xe a củng cần xem cả những thứ lặt vặt theo xe nửa, vì theo em biết thì mấy thứ đó củng đáng tiền lắm.
    cặp pô : 800-1tr4/cặp
    CD benly : bình xănh CD loại có 2 má inox 2 bên giá khoảng hơn 1 triệu/bình,
    CDT : bình xăng ko có nắp inox 2bên khoảng 500k/bình.
    nắp bình xăng zin CD benly khoảng 250k/cái.
    các thứ linh tinh khác như đồng hồ, đèn, baga, dè, vành, đùm, ghi đông.. ect. cũng đáng tiền lắm, thế nên a củng cần phải xem, cả về tình trạng xe, mục đích và sở thích của anh nửa, a thích nguyên zin hay độ lại, nếu mua xe để độ lại thì ko cần mấy thứ đó thì bớt tiền xuống. ngoài ra làm lại máy hết khoảng 2-3tr, chế bộ IC hết 900k.
    tham khảo thêm :
    giá độ xe khoảng từ 4tr - 7tr5 tuỳ chổ, tùy phong cách, tùy độ nhìu hay ít.
    giá sơn, xi : trên dưới 1trieu/xe.
    anh cứ tính tổng chi phí rối suy ra giá xe.
    chúc a mua được xe như ý ...
    trên là 1 ít hiểu biết của em, có gì sai mong các anh chỉ bảo thêm.
    P.S : nếu anh ở SGòn, anh làm máy xe thì làm tiệm khác em ko biết chứ đừng làm tiệm ông Lộc ở Phan Bội Châu (gần chợ Bà Chiểu), ko thì sẻ hối hận như em đó.