1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHÀ?N NÀ?N và? THAN VÀfN

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi Mondaica, 13/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. supersmile_germany

supersmile_germany Thành viên mới

Konica ... Banana mTt cĂi nĂo ... chưa gĂ 'Ă than lĂ hậu 'ậu r"i ... khĂng khĂo Mun biến " người ấy " thĂnh chĂng Đậu luĂn mất hĂ hĂ ( người ta thường nĂi hậu 'ậu như vợ thằng Đậu mĂ ) hĂ hĂ ... smile nĂo
  2. Maris

Maris Thành viên mới

haizzzzz
    tớ có 1 việc mún nhờ các bác tư vấn hộ
    tớ cũng đang học ĐH rùi,nhưng càng học thì càng chẳng có hứng j cả.Tớ cũng biết là nghĩa vụ & trách nhiệm thì fải học thôi, & tớ cũng đang rất cố gắng để học tiếp chứ ko dám buông xuôi nó ra hay cái j j đại loại thế cả.
    Tớ định năm sau sẽ thi tiếp, & tớ thi tiếng Hàn
    thực sự lúc này trong đầu tớ đang có rất nhiều kế hoạch,fải học cái này,fải học cái kia.Nhưng tớ ko bít tớ có kham nổi ko ?
    Tớ ko ngại sờ vào sách vở để ôn thi,nhưng hiện h tớ chẳng biết fải sắp xếp thời gian ntn nào cả ....Nghĩ đến chuyện học hành ...thấy việc nọ việc kia cứ chồng chéo hết cả lên nhau ....Tớ chỉ sợ năm sau tớ thi tiếp mà ko đỗ ....Nếu bây h tớ dành hết sức để ôn thi thì nhất định tớ sẽ fải san sẻ thời gian cho cái mà tớ đang học ở trường.Còn nếu tớ vẫn cố gắng học tốt thì thực sự ....tớ chẳng còn thời gian mà nghĩ đến chuyện ôn thi nữa.
    Tớ cũng rất lo nếu tớ suy nghĩ ko cẩn thận,ko khéo mất cả chì lẫn chài
    Mẹ tớ thì vẫn muốn tớ học tốt cái mà tớ đang học ....nhưng tớ thì ko muốn tí nào cả.
    suy nghĩ để sắp đặt tuơng lai nhiều lúc thật khó khăn !!!!!
  3. baby__moon

baby__moon Thành viên mới

Không biết bạn đang học ĐH năm mấy rô?i ( hay la? mới năm nhất nhi?? ) Tớ cufng tư?ng có suy nghif như bạn, nghifa la? va?o ĐH rô?i ( trươ?ng ma? bố mẹ thích thi? sef ôn thi đê? năm sau thi trươ?ng khác ( trươ?ng ma? tớ thích ). Nhưng việc đó không đơn gia?n đâu bạn ạ. Bạn cufng không nói rof tại sao bạn muốn học tiếng Ha?n ( nghifa la? sef thi ĐH Ngoại ngưf pha?i không? ) Nếu đó chi? đơn gia?n la? một sơ? thích mọc lên sau khi đaf xem quá nhiê?u film Ha?n, nghe quá nhiê?u nhạc Ha?n thi? câ?n pha?i cân nhắc đấy. Tại vi? sau khi học xong, ra trươ?ng bạn dự định thế na?o?
    Đấy la? tớ chưa kê? biết đâu bạn học tiếng Ha?n một hô?i, bạn sef lại ca?m thấy chán va? không hứng thú nưfa. Như tớ, nga?nh tớ đang học, vư?a khó vư?a dơ? hơi. Giống như một miếng gie? dai nhanh nhách, tớ gặm mo?i ca? răng rô?i, nhiê?u khi bực mi?nh không muốn động đến nữa. Nhưng vâfn pha?i tiếp tục thôi. Học cái gi? chă?ng khó ( ma? nhất la? với nhưfng ke? như tớ, thích chơi hơn la? học ).
    Tớ chă?ng biết " tư vấn " cho bạn thế na?o ca?. Tuy nhiên đúng như bạn nói đấy ... Ôm đô?m quá, học ơ? trươ?ng không xong, thi ĐH cufng không được, " mất ca? chi? lâfn cha?i ". Chúc bạn có quyết định đúng đắn nhé
  4. Maris

Maris Thành viên mới

hè thx pác baby__moon nhé
    ah mà chắc fải gọi là chị moon rùi
    đúng là em mới năm nhất thôi,chính vì mới thi có 1 năm nên em nghĩ em còn thời gian để quyết định nên học cái j ,chứ em mà năm 3 hay năm 4 rùi thì .....bỏ làm j,fí lắm,với cả lúc đấy quên sạch chữ rùi còn đâu, lèm seo thi ĐH đc ???
    haizzzz em cũng nói thật là nếu ko vì xem film & nhạc nhẽo,thì em cũng chẳng biết nên trả lời rằng em thích Hàn vì lí do j ....Thích thì mún học thôi chị à.Nếu thích thì sẽ quyết tâm học đc,chứ học mà lúc nào cũng thấy chán thì học sao nổi ?
    Em nghĩ học NN cũng có nhiều việc để làm mà,quan trọng là có giỏi hay ko thôi.
    haizzz em sẽ suy nghĩ kĩ lại vậy,thx chị nhiều
  5. baby__moon

Tất nhiên khi thích cái gi?, mi?nh sef có động lực hơn, hứng thú hơn. Nhưng đó mới chi? la? ý thích nhất thơ?i thôi. Co?n khi bắt đâ?u học, vấp pha?i nhưfng khó khăn, liệu em có na?n, có co?n ca?m thấy thích nưfa hay không?
    Theo chị em nên tham kha?o ý kiến bố mẹ va? bạn be?. Tất nhiên chính em mới la? ngươ?i nắm tương lai cu?a em trong tay, nhưng nhưfng ngươ?i đó sef có lơ?i khuyên bô? ích cho em. Hơn nưfa, bố mẹ lớn tuô?i nên tư?ng tra?i hơn. Chị cufng ngang bướng va? lúc trước đaf tư?ng nă?ng nặc chi? la?m theo ý mi?nh thôi. Nhưng không thê? phu? nhận la? sau na?y mới thấy nhiê?u khi bố mẹ nói đúng. Chi? vi? mi?nh tre? con, muốn thư? sức, muốn khă?ng định nên không chịu nghe lơ?i thôi
    Co?n nếu như em đaf suy nghif kif rô?i va? thực sự ca?m thấy muốn học, thi? cứ vưfng tâm với quyết định cu?a mi?nh cô bé ạ. Em hiê?u ba?n thân em nhất, em mới biết em muốn gi?, có kha? năng gi?. Biết đâu em sef trơ? tha?nh một ngươ?i gio?i tiếng Ha?n, như chị nore, anh neverbelate, chị Pinklotus hay rất nhiê?u tha?nh viên khác ơ? trong box Ha?n na?y.
  6. CtrlG

CtrlG Thành viên mới

Khốn thật. Thân bại danh liệt.
  7. Paula_hn

Paula_hn Thành viên mới

Em cũng vào than vãn một phát vậy
    Cái KTX trường em ấy, híc khổ thế chứ, em vừa đăng ký kỳ nghỉ đông thế mà chỉ 1 tuần sau đã thấy hết hạn đang ký học kỳ tháng 3 rồi, chuối quá đi
    Cũng khổ thân em quá các bác ạ, ngu ngơ thế nào mà không để ý cái deadline.
    Mai chắc em phải báo cáo ráo sư em thôi, tình hình ra ngoài ở không khả thi cho lém.
    Lại than vãn hiệp 2 là không biết mai báo cáo ráo sư ra sao và không biết ráo sư có cho một bài học nhớ đời không, không biết giáo sư có cứu vãn được tình hình rất chi là tình hình của em hay không nữa.
    Còn tiếp hiệp 3 vào ngày mai....
  8. Mondaica

Mondaica Thành viên quen thuộc

để em than cho ! giời ạ! năm nay mắc phải sao quả tạ ! Thi học kì anh , từ bi hỉ xả cứu mạng 3 em liền 1 lúc để rồi ăn 1` cái khuyên đỏ chói lọi và bị trừ mất 2 điểm bài thi ! điên không chịu được ! cô lại còn : dại chưa con , hết dại chưa con mới đau chứ !
    thế là điểm phẩy anh của em dưới 8 rồi ! chắc em tự tử mất! mà em nhắc cho bọn nó chứ bọn nó có nhắc em đâu, sao em lại bị trừ điểm ! bất công vô lí !
    còn nữa chứ ! em nghe tiếng anh như 1 con down ý ! đã ngu thì chớ lại còn lười , tội lỗi tội lỗi!
  9. vbket

vbket Thành viên mới

Sao em Món tự xỉ vả mình ghê thế, hết lòng vì bạn bè thế là tốt, còn chuyện điểm chác thì quên đi, có gì đâu, chuyện nhỏ như con thỏ mà
  10. baby__moon

Điê?m thi học ki? thi? cufng quan trọng chứ nhi? . Bây giơ? chị đi kiê?m tra đi thi chă?ng có cái tro? nhắc ba?i như hô?i học sinh, cufng thấy nhớ nhớ . Đaf nhắc ba?i cho bạn rồi thi? giơ? thôi không nên hối hận . Tốt nhất lâ?n sau bé Mon nhắc có kif thuật hơn một chút đê? kho?i bị phát hiện