1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chắc chỉ còn ngày mai là ta sẽ thực sự chia xa thật rồi "

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi thienthantinhyeu12, 20/07/2018.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thienthantinhyeu12

thienthantinhyeu12 Thành viên mới

Hôm nay là một ngày mưa buồn của em . Từng tiếng mưa rơi lách ta lách tách cứ rớt rơi bên hiên của sổ cùng với nỗi lòng của ngừoi con gái yêu anh say đắm . Ngồi ngắm mưa rơi tuy hơi lạnh mà em cứ nghĩ rằng : " Anh yêu em vì gì ? "
    Uh thì có lẽ ta đến với nhau cũng là cái duyên đó anh à . Trước khi em yêu anh thì cách đấy vài năm trước e đã gặp anh với tư cách chỉ là một người xa lạ không hề quen biết , nhưng khi đó em đã có cảm tình với anh rồi , em còn nghĩ là sẽ không có cơ hội để yêu anh nên chỉ được phép nghĩ thôi . Em biết anh qua một cô bạn crush anh , cô ấy thích anh đến điên cuồng . Nghe những người bạn xung quanh nói rằng anh cụng thích cô ấy nên em cũng đành ngậm ngùi mà từ bỏ giấc mơ có thể thành người yêu anh . Khi đó em lớp 11 còn anh lớp 12 - anh đang ở cái ngưỡng để bước vào một trang mới cuộc đời đó là bước vào cánh cổng đại học . Có một lần em với danh là thư ký cùng một bạn lớp trưởng được lên lớp anh dự lớp , lúc đó là một ngày trưa hè oi bức khiến con người ta rất mệt mõi dễ chìm vào giấc ngủ , em cũng không ngoại lệ , sau khi một hồi nghe lớp anh ngân nga đủ kiểu thơ văn luật lệ thì em đã lỡ chìm vào giấc ngủ , rồi sau đó bạn lớp anh đánh thức em dậy ( em cảm thấy quê không chịu được ) rồi a nhìn e ns "Năng lại có người vô duyên quá ". (Sau này nghị lại đúng ghét của nào trời trao của đó ) về nhà em nghe lại từ một người bạn của anh gần nhà em kể lại . Đến giữa kì 2 thì lp của anh chuyển giờ thể cùng với lớp em , em cảm thấy thật có duyên , rồi tiết nào có tiết thể em cũng phải kiếm đươc hình bóng của anh cho bằng được đề ngắm . Mà không biết rằng lúc đó anh cũng thích em rồi . Rồi một thời gian sau em nghe nói là anh đã đỗ vào NEU - một ngôi trường mang theo bao coffession " chuyện quái gì cụng xảy ra được " đúng chuẩn trường mà em từng mơ ước để được vào . Em vui mừng , cố gắng học ngày học đêm để có thể đỗ được vào trường đó với số điểm cao ngưỡng . Rồi cái duyên nó cũng đã đến , em đỗ vào trường đó với bao niềm hi vọng là có thể được gặp lại anh . Điều làm em cảm thấy bất ngờ nhất chính là chung cư mà em vừa thuê lại chính là chung cư mà anh đang ở , còn duyên hơn nữa đó chính là phòng của em lại ở chính đối diện phòng anh - em không thể tin được lại trùng hợp đến vậy . Sau khi cái duyên đã định cho chúng ta ở đây thì em đã dùng cái chiêu trò hiện nay đó chính là " vẫy tay nhầm " , em đã vẫy anh đến ba lần . Lần thứ nhất em vẫy anh rep lại sau 3 tiếng , lần thứ 2 anh qua một ngày mới rep . Rồi em nghĩ quả ni thôi rồi , có lẹ không có kết quả rồi . Nhưng em đã lấy hết can đảm để nhắn lần thứ 3 và kết quả anh nhắn lại ngay là " Em vẫy tay nhầm hay cố ý vậy , nếu cố ý thì để a biết a đớp thính " Lúc đó anh không biết em cảm thấy sung sướng thế nào đâu . Nhưng em vẫn giữ vẻ cool girl bằng cách rep lại là " K " . Nhưng sau đó lửa gần rơm lâu ngày cũng bén mà, anh với em đến với nhau nhanh gọn trong vỏn vẹn 3 tuần nhắn tin . Đến nay là được hơn 3 tháng [​IMG]:)) Trong thời gian ba tháng nay tháng đầu tiên là sự ngại ngùng của đôi bên khi mà không dám gặp mặt chỉ dám nhắn tin qua điện thoại mặc dù hai phòng đều ở đối diện nhau . Lúc đó là sự bỡ ngỡ vừa vui mừng vừa ngại ngùng của đôi bên , nhưng những dòng tin nhắn cũng làm ta đủ hạnh phúc . Rồi tình yêu của ta kéo dài đến tháng thứ 2 , cái sự ngại ngùng đã không còn tồn tại ở hai chúng ta khi mà tình yêu đã trở nên đậm sâu bằng những lần call video và đi chơi ngoài của hai đứa - Em hạnh phúc lắm anh à :(( Tháng thứ 3 - tháng của sự cãi vả chia ly và đầy nhẫn nhục của người con gái là em . Đến đây bỗng nhiên cái tình cảm của anh bỗng dưng nhạt dần , trong khi đó em đã nghĩ là em không làm gì sai trái để khiến anh trở nên như vậy . Rồi anh hẹn em để nói lời chia ly , khi đó em đã hạ mình hết sức để có thể níu kéo anh ,van xin anh xin đừng bỏ em , có vẻ cái tình thương của anh vẫn còn nên a đồng ý quay lại với em . Người ta nói đúng thật " Khi tình yêu trở lại từ sự níu kéo của mình thì tình yêu sẽ không được trân trọng nữa " Đúng vậy , từ khi đó anh không còn trân trọng tình cảm em dành cho anh nữa , anh hắt hủi em chưởi em không khác gì một đứa a ghét , nhưng vì em đã lỡ yêu anh quá nhiều nên em đành nhẫn nhục mà chịu đựng . Qua một thời gian thì a bỗng trở lại yêu em hơn , tuy không được như xưa nhưng cũng đủ làm em ấm lòng . A biết quan tâm em hơn , biết nghĩ cho em hơn khiến em nghĩ anh có lẽ đã thay đổi vì em . Nhưng có lẽ em đã sai , chưa được một tuần anh lại nói chia tay em tiếp vì anh nghĩ như thế là tốt cho cả hai , lần này em lại tiếp tục cầu xin anh quay lại , em đã khóc , khóc như mưa , khóc đến nỗi mà mắt không còn có thể ra nước mắt được nữa . Lần này anh quay trở lại tiếp với em nhưng anh lại phũ phàng nói rằng là anh chỉ trở lại vì thương hại chứ anh thật sự hết sạch tình cảm với em rồi . Em buồn , em đã suy nghĩ và khóc rất nhiều , em nghĩ rằng là không sao em có thể thay đổi được anh , tình yêu có thể quay lại nên e cố gắng vun đắp nhất hết sức có thể . Nhưng anh à , đến hôm nay em đã không còn sức chịu đựng nữa được rồi , tuy em biết là e nói chia tay là a sẽ đồng ý và không đau lòng nhưng em vẫn sẽ làm vậy . Em không thể chịu được người con trai vì game mà bỏ mặc em bơ vơ trong khi em bị ốm mà không lời hỏi thăm , một người con trai mà nhắc và khen nyc trước mặt em , một người con trai không còn tôn trọng em ,....
    Em biết em chia tay anh thì em sẽ đau lòng đến giằng xé con tim nhưng em sẽ cố gắng chịu đựng , cố gắng không khóc trong những ngày mưa giông , cố gắng không còn nghĩ về em ,...
    Tạm biệt anh , sau giấc ngủ đêm nay , vào sáng mai em sẽ nói lời chia tay anh - Người con trai em từng xem là tất cả
  2. vananhnt86

vananhnt86 Thành viên mới

anh đã đi 1/3 cuộc đời :)
  3. thanhtrung223

thanhtrung223 Thành viên mới

cố lên bạn mọi chuyện rồi sẽ qua thôi