1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chài của người dân tộc có thật không

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi 10121989, 01/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 892891

892891 Thành viên quen thuộc

Chài của người dân tộc là chuyện hoàn toàn có thật, nhưng không phải ai cũng biết chài và ngày càng ít dần đi. Không phải tự nhiên họ chài mình, phải có lí do gì đấy..., chài qua hình thức ăn hoặc uống vào.
    Có nghe nhiều chuyện liên quan:
    Như 1 họ nào đấy mỗi năm phải chài chết 1 người, nếu không thì 1 người trong họ của họ sẽ chết; và nếu người bị chài giải được thì người trong nhà của người chài sẽ chết.
    Có người biết chài thì cũng có người biết giải chài.
    Họ có thể chài để yêu, sống cùng họ, nhưng chài yêu thì sống không hạnh phúc nên ít dùng.
    Có 1 cách đơn giản mà mọi người chỗ tôi thường bảo nhau là nếu đi đến vùng sâu, vùng xa mà ăn hay uống cùng người dân tộc thì cứ thủ sẵn quả ớt, ăn cho họ nhìn thấy sẽ không lo bị chài. Ớt kị với đồ chài thì phải, ăn ớt rồi mà ăn phải thức ăn, thức uống có chài thì sẽ chết ngay, chết trong nhà họ thì mọi người sẽ biết, như thế họ sẽ không dám chài.
  2. NhatAnh05

NhatAnh05 Thành viên mới

Chài bằng 1 vài dạng bùa, ngải, cây thuốc.
    Có thật
  3. aliosha1970

aliosha1970 Thành viên mới

vàng: vậy mà tớ nghe phải luôn thủ sẵn 1 vài tép tỏi í.
    Nhưng nói chung thấy mấy vụ chài chiệc này có vẻ khó có cơ sở khoa học nên khó tin quá..
  4. 2000tuoi

2000tuoi Thành viên mới

Tin làm gì mấy chuyện đồn đại đó. Tớ điều tra hết rồi. Cứ ông nào bị "chài" ngây dại, hỏi ra toàn "tiền án tiền sự" bị hâm đơ rồi.
  5. quanzach

quanzach Thành viên mới

lậy các bố,chài chiếc j,cạnh nhà tôi có 1 em dân tộc mà có thấy mồi với chài j mình đâu
  6. Guest06

Guest06 Thành viên mới Đang bị khóa

Đọc hết 4 trang có mỗi bác này nói chính xác
  7. AnhLaDuc

AnhLaDuc Thành viên mới

Mấy cái này có thật, dân tộc thì nuôi bét nhè luôn. Nó sẽ làm nhà nuôi nó rất phát, nhưng phải cúng đều đều, thỉnh thoảng còn phải thả ra cho nó đi bắt người (nếu không nó sẽ bắt người trong nhà), và người bị nó bắt chết rất quái lạ...Theo mô tả thì bọn này có thể là con rắn , con chuột bạch hay con sâu cỡ lớn gì đó...
    Các bác đi lên miền ngược chớ có tò mò mà mang hoạ vào thân, mang mấy cái đinh gỉ đi mà phòng thân...
    Còn về cái vụ sâu bọ chui ra từ người cũng có thật. Cái này là trùng, rất phổ biến ở miền Bắc, hầu hết pháp sư ông nào cũng biết...Một cái chết đau đớn, rắn rết sâu bọ từ trong người nhúc nhúc chui ra....
    Một lần nữa đề nghị anh chị em cẩn trọng với những cái này, tính mạng quan trọng, chớ có chơi dại!!!
  8. lionking221

lionking221 Thành viên mới

her , thế theo các bác dân tộc Tày có chài không vậy , chứ em thấy gái tày với gái thái nhiều em xinh lắm , mà toàn ở hn hết
  9. AnhLaDuc

AnhLaDuc Thành viên mới

Cứ tiến hành đê bác, sống chết có số, lo gì!!!

Anh hùng không chết sa trường,
    Anh hùng chỉ chết trên giường mỹ nhân.
    Tày với Thái thì không rõ lắm, chỉ biết người Mường cao tay thôi, động đâu chết đó, có khi vài mạng ý.
  10. trangpham612

trangpham612 Thành viên mới

Trước em cũng linh tinh xxx với 1 em thái trắng lên hn học hehe em ý bám riết quá mà mình thì cũng sợ nó chài , 1 hôm nằm trong nhà nghỉ sau khi xong việc nó bảo là : em yêu anh quá , hay em chài anh nhé . Em sợ tím tái người sau đó lừa nó về nhà rồi em té luôn và sau đó thay số đt , em thì em cũng chả biết có thật hay ko nhưng đề cao cảnh giác là hơn bọn dân tộc lắm trò ma quái lắm đọc truyện Lửa hận rừng xanh vẫn bị ám ảnh đến h . Nhưng công nhận gái dân tộc lắm em ngon hehe .
    ( à em lấy nick con em em ko các bác lại thắc mắc hehe )