1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chậm kinh ở các bạn nữ chậm nhất là bao nhiêu ngày nhỉ?em chết đến nơi rồi phải ko các bác?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi simvina, 06/08/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. simvina

simvina Thành viên mới

chậm kinh ở các bạn nữ chậm nhất là bao nhiêu ngày nhỉ?em chết đến nơi rồi phải ko các bác?

bạn gái em có kinh vào ngày 25 hàng tháng.Ngày 15 tháng trước em và bạn em quan hệ,tức là đang ở ngày thứ 20 của chu kỳ (phải ko nhỉ?) - khả năng dính rất cao.Hôm đó bọn em làm 2 phát.Phát đầu vào lúc 12h trưa,bảo vệ đàng hoàng,condom lịch sự hẳn hoi.Nhưng do ko chủ định làm 2 phát nên em chỉ mang 1 condom theo người thui,ai dè ngủ dậy (3h sau) hứng quá lại làm liều thêm phát nữa.Phát này thì trần trụi hoàn toàn,nhưng ý thức được nguy hiểm và do khởi động rất lâu (do dự mà) nên em chỉ cho vào chừng độ 30 - 40s thôi là rút ra,huơ huơ vài phát vào bẹn bạn em rồi mới phun (đảm bảo chưa phun khi còn ở trong đó,còn rơi rớt trong tinh dịch thì em ko bít).
    Hôm đó em chủ quan ko cho bạn em uống thuốc vì 2 lý do:
    1. Thời gian cho vào rất ngắn và đã xuất hết ra ở bên ngoài,số lượng rủi ro chỉ là do rơi rớt trong dịch nhờn tiết ra mà thôi.
    2. Cho dù có rơi rớt thì khả năng dính cũng rất thấp thì đây là shot thứ 2 - mặc dù 3h sau shot 1 nhưng em nghĩ lượng tinh trùng cũng đã giảm đáng kể rồi)

Huhu,ấy vậy mà 25 tháng vừa rồi bạn em ko thấy kinh,đến hôm nay là mùng 6 rồi,nghĩa là đã chậm kinh đc tới tận 12 ngày rồi.Bọn em đang khủng hoảng cực kỳ luôn.Trước đây cũng đã có 1 lần 2 đứa vượt rào và bạn em chậm đến 15 ngày!nhưng lần đó gần đến ngày còn có dấu hiệu (mụn,đau lưng ...) nhưng lần này đã 12 ngày rồi mà vẫn chưa có dấu hiẹu gì cả (có lên mụn nhưng lại đang hết dần rồi)
    hoang mang quá,stress quá,chết mất thôi
    chắc mấy hôm nữa mà ko thấy gì phải đi khám thật rồi
  2. simvina

simvina Thành viên mới

xin hỏi các chị em trong này đã có ai chậm quá 15 ngày bao giờ chưa ạ?
  3. a2_forever

a2_forever Thành viên mới

chắc là dính rồi bạn . Nên đi khám luôn đi. châm kinh thì đúng là có rồi . nếu bạn dùng thuốc thì còn do thuốc còn ko thi chắc sắp làm bố rồi
  4. Alicela838534

Alicela838534 Thành viên mới

Đã từng chậm 3 tháng nhưng k fải lý do xxx
    Trêu tí, bạn mua que thử cho bạn gái rùi tìm cách giải quyết đê
  5. simvina

simvina Thành viên mới

em đang hoang mang và thực sự cần câu trả lời mà.Đã bác nào chậm quá 15 ngày chưa?mấy bác đừng trêu em làm gì,em chỉ muốn hỏi các bạn nữ xem đã có bạn nào chậm nhiều quá 15 ngày thôi để bớt lo mà chờ thêm mấy ngày nữa xem sao thôi
  6. a2_forever

a2_forever Thành viên mới

Que thử thì ko chính xác lắm . nên đi khám càng nhanh càng tốt . nhỡ để lâu thì bạn teo đó .
  7. simvina

simvina Thành viên mới

mới kiếm đc tấm hình này ở topic dính,như vậy sác xuất dính là càng thấp hơn nữa.Nhưng nói gì thì nói,lo quá!!!!!
    em qh vào ngày thứ 19,20 của kỳ kinh rồi còn gì
  8. nhocquai

nhocquai Thành viên quen thuộc

Chu kì của phụ nữ chưa sinh con rất thất thường. Khó mà nói là chậm nhất bao nhiêu ngày lắm. Có những cô bé, tịt đến hẳn 1 năm, sau đó lại có tiếp... Còn khi đã có quan hệ rồi, chỉ cần chậm kinh khoảng 4-5 ngày thôi, thì đừng hỏi han làm gì cho mệt. Quick Stick cho nhanh! Check 1 cái là biết ngay, chứ ngồi đó mà đếm cua trong lỗ thì biết đến bao giờ? Hỏi lằng nhằng, lúc biết câu trả lời thì cũng thành Bố trẻ là vừa!
  9. qui_do_thanh_manchester

qui_do_thanh_manchester Thành viên mới

chác tốt nhất bây giờ là thử thai đi
    để lâu như vậy roài thì chắc nguy cơ dính đòn cao đấy
  10. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

cứ mua que thử về xem xét thế nào đã ... nếu ko tin vào que thử thì hãy đi siêu âm
    Còn chuyện con gái chậm kinh thì là thường ( ví dụ tháng này tớ cũng chậm mất hơn 10 ngày rồi ) .... chậm kinh có thể là do sức khoẻ, tâm lí, môi trường ...... tác động .... tốt nhất là mua que thử đi ...
    // mà ... 2 ấy '' dã man '' thế