1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chăm sóc em spacy Nhật mới như thế nào ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chubby11, 02/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chubby11

chubby11 Thành viên mới

Chăm sóc em spacy Nhật mới như thế nào ạ?

Bác nào có đã/ đang dùng spacy Nhật hoặc có kinh nghiệm với xe này cho em hỏi vài điều:
    - Em muốn bọc yên + dán đề can, ni lông chống xước cho xe. Xe trắng nên bọc yên màu gì cho đẹp nhỉ. Dán đề can, ni lông thì nên dán như thế nào để bảo vệ xe? Bác nào biết chỗ chỉ hộ em luôn, có giá càng tốt ạ!
    - Các bác bán xe bảo là không cần chạy roda, vì người ta đã chạy cơ học rồi, nhưng em vẫn muốn chạy cho chắc ăn. Chạy bao nhiêu lâu thì vừa?
    - Chế độ thay dầu, bảo dưỡng như thế nào để xe dùng bền ạ?
    - Có nên làm công tắc cho đèn không nhỉ? Người ta bảo nếu làm công tắc bật/ tắt đèn thì nhanh hỏng ắc quy, nhưng cứ để sáng cả ngày đêm thì cũng không ổn lắm nhỉ?
    Còn gì nữa không nhỉ? Tạm thời hỏi thế đã, khi nào nghĩ ra thêm cái gì nữa em hỏi tiếp. Các bác thông cảm, em mù tịt về xe cộ nên mới hỏi nhiều thế! Bác nào biết cái gì thì trả lời hộ em nhé! Chân thành cảm ơn ạ!
  2. BooXoo

BooXoo Thành viên mới

1- bình thường k thấy người ta bọc yên pây xi . Còn dán nilon chống xước thì nên , bác cứ vứt ra hàng nào uy tín là đc , giá thì giá chung , đắt rẻ hơn nhau không đáng là bao
    2- cẩn thận thì chạy roda 3 ngày ( vì thấy bác có vẻ cẩn thận yêu xe )
    3- tùy đi ít đi nhiều . Đi nhiều thì 1tháng , bình thường thì 1tháng rưỡi , đi ít thì 7-8 tuần cũng đc . Khi nào đi rửa xe nhờ thợ xem dầu cho là biết
    4-mấy dạng xe kia k mấy ai làm công tắc cho đèn đâu . Chịu chơi thì kệ đi , kiểu xa xỉ nó thế . Còn thích tiết kiệm thì cứ làm , nói trc phụ tùng pacy cũng mắc phết
    5-bác nhờ thợ chế cho cái móc đồ ở chỗ để chân
    Được BooXoo sửa chữa / chuyển vào 13:51 ngày 02/10/2007
  3. langdu_hanoi

langdu_hanoi Thành viên mới

- Spacy ít ai bọc yên, nhưng nếu thich thì chọn màu nhã, phù hợp với xe. Nên dán xe nếu hay phải gửi xe ở những chỗ chật chội. Qua Cao Bá Quát mà dán xe, rổ rá theo quy định chung, spacy dán 3 lớp hết tầm 3-400K.
    - Ko nhất thiết phải roda, nếu cẩn thận thì roda khoảng 1/2 bình xăng là ok, nhớ thốc quạt vào máy nhé.
    - Chay 500km đầu thì thay dầu, sau đó khoảng 6 tháng bảo dưỡng 1 lần/
    - Cứ để đèn sáng, chả ảnh hưởng đến hòa bình thế giới đâu mà lo
  4. ngannamdoi

ngannamdoi Thành viên mới

1. Yên không cần bọc vì rất bền
    2. Xe phải dán, vì nó trầy nhìn xót lắm (sơn lại đắt)
    3. Em chả biết bao lâu thay nhớt, mỗi lần thay nhớt chọc cái chìa vào chỗ đầu xe, bao giờ thấy nó chuyển từ xanh sang đỏ thì đi thay
    4. Ngoài nhớt máy còn phải thay nhớt số, mỗi 1000km thì phải
    5. Phụ tùng đắt lòi, cái gì cũng mắc, bánh xe, đèn, cả cái tấm lót dưới chân cũng mắc
    6. Đi xe cẩn thận 2 thứ: tấm lót chân, cái cục pin gì dưới chân, rất dễ lấy, mà bị lấy rồi thì đi mua lại hơi bị xót tiền (em bị rồi )
    Nói chung, em đang đi kiếm con xe bèo để đi
    Ờ mà bác mua xe đời nào, giá cả bi nhiu?
  5. HASHALYS

HASHALYS Thành viên rất tích cực

Dán xe tầm 200 - 250K là okie
  6. winny14

winny14 Thành viên mới

Cẩn thận quá nhey
    1.Tớ thấy o bọc cũng đuocnhưng nhà tớ vẫn bọc
    Bọc yên ở Hà Trung hơn trăm.màu đennhin cha ai bít
    Dán ở Cao Bá Quát 300
    2.Ng ta đã bảo là 0 cần thì bác cứ cố làm j.500 cây đầu đi bác đừng cho xe leo dốc.vít mạnh là dc
    3.Chế độ thay dầu bảo dưỡng thì cứ 1500 cây thì thay dầu. 6000 bảo dưỡng. Xe nha tớ đi mấy năm rồi chả thèm bảo dưỡng T_T
    4.Tớ nghe nhiều ng bảo 0 nên làm công tắc và nhà tớ cũng 0 làm.cứ the mà đi thôi.
    Vote 5* nhé
    Được winny14 sửa chữa / chuyển vào 16:24 ngày 02/10/2007
  7. chubby11

chubby11 Thành viên mới

@All. Cảm ơn tất cả mọi người. Tớ sẽ vote * cho tất cả các bạn. Ơ nhưng mà vote như thế nào nhỉ? Có phải nhấn vào chữ bình chọn dưới nick của từng người không (Hihi, new member nên lơ ngơ)
    @ngannamdoi: Tớ mua mới, 5100$, có đắt không nhỉ? Ngày trước đi con wave alpha muốn vứt đâu cũng được, chả bao giờ lo. Bây giờ rước em này về lại lo cho nó hơn lo cho mình đây. Hichic
  8. chubby11

chubby11 Thành viên mới

À quên, ai biết kinh nghiệm gì thì cứ tư vấn tiếp cho mình nhé! Thanks!
  9. winny14

winny14 Thành viên mới

Uh.đúng rùi.ấn vào chữ bình chọn í và nhớ là 5* sao nhá Mai tớ chek chưa thấy tớ bắt đền ấy đấy
    5100 0 đắt đâu.nhà bạn tớ hồi đó mua sau tớ có tháng mà 5600 mà là xe cũ đấy nhưng nó là Spacy Nhật đời cũ.0 có 3 cái lỗ lỗ đâu
    Mà đi Spacy là iên tâm 0 lo bị trộm vặt rồi
  10. thanglongpdp

thanglongpdp Thành viên mới

cái đèn đấy đúng là nếu bác tắt là hỏng ắc quy luôn, ắc quy đấy là loại tự nạp khi đi, nên phải bật đèn để nó xả bớt