1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chán , nhật kí những lúc nông nổi

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi k_ngan124, 25/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Đau lòng phải thừa nhận 1 điều , mình là 1 đứa con gái vô cảm . Lãnh cảm

Nhìn e vật vã , bao nhiêu chuyện xảy ra 1 lúc . E khóc , e hét lên . Ao ước được như e 1 lần .
    An ủi , động viên e . Biết là cũng ko xoa dịu được gì nhưng dù sao cũng hi vong je đứng lên được . E bảo mình hiền , lành quá , nhạt nhòa , ko cá tính . Có sao đâu , mình sống theo bản năng nhiều hơn mà .

Nhìn lại , mọi người bảo nhìn mình hơn hớn phát ghét , lúc nào cũng hơn hớn . Ghét nói ghét đó rồi lại toe toét . Bao lâu rồi ko cảm xúc ?????

23 năm , vô cảm với đời . Nói những chuyện đau đớn mất mát với mình để mong m có cảm xúc . Trơ ra , vô cảm .

Cũng có thể cái cảm giác luôn ko nói ra thành lời , đau khổ luôn im lặng tự chịu khiến mẹ khó chịu . Với mẹ con gái phải luôn tâm sự với mẹ mới là con gái . Ko làm đc , thật sự ko làm đc . Ngày biết mình thi trượt ĐH , cũng ko khóc nổi , ko cảm xúc . Chỉ như bình thường . Vẫn làm việc nhà , vẫn xem phim , vẫn cười , vẫn nói . Nếu đó là 1 đứa chơi nhiều hơn học thì ko sao nhưng với 1 đứa vì stress học quá có lúc đòi đốt hết sách ko chịu học nữa năm 12 , căng thắng đến mức nhìn thấy sách ko nuốt nổi cơm . Ko ăn nổi thứ gì phải chuyền nước 1 thời gian năm ôn thi thì nhưng hành động đó là ..... bất thường . Ừ thì ít ra phải giả vờ khóc lóc , giả vờ than vãn .... giả vờ .... Thật sự ko làm đc . Ko muốn giả vờ . Có thể đó là lí do cho 1 loạt sai lầm sau này mà mỗi lúc nghĩ đến mình chỉ ghét chứ ko thương đc .

Bảo ko oán , ko giận ko hờn , mình ko làm đc . Với tính mình , ghét thì nói bằng hết , nói xong quên . Nhưng với riêng những chuyện như này cũng đang đau

Hình như nói mình vô cảm ko đúng rồi , nói 1 hồi ra mình có tình cảm thật . Toàn tiêu cực . Đến chán .
  2. k_ngan124

Em khóc vì mối tình dang dở - nhìn lại xem nào , cũng vài mối tình dang dở , mỗi tội toàn đơn phương ( khổ thế ) , chia xong quên hẳn quên tiệt . Có khi hnay nói quên , mai gặp lại ko nhớ nổi ngta là ai . Mà cũng ko có cảm giác gì khi ở bên 1 người nào đó dù là mình có chút tình cảm

Em khóc vì sinh li tử biệt - vô cảm nốt , ngày nghe tin nội mất , cũng ko cảm giác gì , bố mẹ nói chuyện người này người kia . Cũng ko cảm giác dù đó là những ng từng gặp , từng tiếp xúc . Chỉ nghĩ : sau này lỡ m chết đi có ai còn nhớ đến mình như này ko ?

E khóc vì bị hiểu lầm - đời vốn quá nhiều hiểu lầm , nói xấu này nọ rồi . Nghe thiên hạ nói tổ rác tai .

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    oh , đã làm bạn vối tớ hãy xác định 1 điều : tớ ích kỉ lắm , tớ thù vặt lắm và tớ giận dai lắm , lại nhỏ nhen nữa . Nhưng có đieu nếu là bạn của tớ bạn sẽ biết đc : Nếu bạn tôn trọng tớ , tớ sẽ như thế với bạn còn nếu bạn chỉ cần có suy nghĩ ko tôn trọng tớ thì tớ sẵn sàng cho đi tong cái tình bạn đó luôn . Tớ ko tiếc . Tớ biết với tính trái khoáy như thế nên dù thế giới có 7 tỷ người cũng ko đủ để cứ vứt ng này vớ ng khác làm bạn ngay thì sẽ có lúc tớ cô độc nhưng tớ chấp nhận . Hi vọng nếu muốn làm bạn với tớ ấy sẽ làm đc .
  3. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

rồi 1 time nữa, những cảm xúc này sẽ biến mất như chưa từng tồn tại. ::) chúc Ngân sẽ có lúc vui vẻ, hờn giận, yêu thương và ngọt ngào :)
  4. killerplace

killerplace Thành viên quen thuộc

Cười lên đi em.giai đoạn này có lẽ ai cũng có lúc trải qua.23 tuổi có lẽ nó đến hơi sớm so với 1 (đứa) con gái.
    lãnh cảm,vô cảm rồi sẽ quen dần với nó thôi mà.sẽ có lúc phải ở một mình,vui 1 mình,buồn 1 mình,cười 1 mình,hét 1 mình,ch.ửi 1 mình .
  5. k_ngan124

Ko biết nói gì nữa
    Thấy e ngủ ngon , bố e gọi điện e mè nheo : con đang ngủ nè

Cười , có bao giờ mình đang ngủ mà dám nói với mẹ là đang ngủ ko nhỉ ??? Ko chửi bới cũng sẽ là những lời nói xúc phạm . Mẹ ko hiểu mình ko nói nhưng ko có nghĩa là ko tổn thương ko ấm ức . Mẹ đâu thèm quan tâm tối qua con thức gần như trắng đêm làm bài tập , mẹ chẳng quan tâm gì cả . Mẹ chỉ cần cái sĩ diện của mẹ : con gái ngoan ngoãn nè , chăm chỉ này , sáng nào cũng dậy sớm . Vâng thì về quê , cả làng cả nước ngủ lúc 8h tối thì như thế đc nhưng đi học chứ có phải như mẹ đâu mà mẹ ép người thái quá . Mang tiếng xa gia đình nhưng ko thoát nổi áp lực . Sáng 6h lóc cóc điện thoại , thấy số mẹ là đang ngủ cũng bật dậy như sóc . Con đang ngồi chơi . Chơi với ai ??? ừ đi choi đi nhé . Mẹ m thật kì lạ : Con ko học , đc . Nhưng con ko đi chơi là có tội . Tội lớn nhất là ko chịu có ny . =)) ám ảnh đến tận sau này . Mình luôn tâm niệm 1 điều : nếu có con mình sẽ mặc kệ nó muốn làm gì thì làm , mình ko can thiệp vì mình quá khổ khi bị can thiệp tận cả vào giấc ngủ . Liệu sau này con mình có ghét mình vì ko quan tâm nó ko ??? Chứ mình thật sự hoảng sợ với cách chăm sóc con của bố mẹ mình , . Chắc chắn làm mẹ mình sẽ mặc kệ con mình thích như nào thì như , ko can thiệp
  6. k_ngan124

1 người hỏi : e ổn ko ? stt thấy bảo bất ổn mà lúc nào nói chuyện cũng bảo bình thường , ổn ????? Chán ,

=)) , chẳng biết hợp lí hay không khi nói luôn với người ta : thật ra đúng là bất ổn nhưng ngta chưa đủ thân đến mức mình phải bày tỏ tâm trạng , cảm xúc cho ngta biết . Với ngta mình vẫn giữ ở mức xã giao .

Cũng ko hiểu ngta có hiểu không khi từ ngày quen , chưa bjo chuyện bất ổn của mình mà ngta biết cũng như ngta ko biết đc mình đang tổn thương hay bị gì gì .
  7. k_ngan124

Tsao mình luôn ko chịu trách nhiệm về những việc đã xảy ra với mình đc nhỉ ??? Luôn có người để đổ lỗi

Tsao những người mình đã từng đổ lỗi ko biết rút kinh nghiệm nhỉ ??? M đã suốt ngày đổ lỗi như thế thì chuyện của mình mặc xác mình , sai đúng gì kệ mình mình tự quyết chứ còn ra vẻ ta đây để quyết thay mình luôn . Để khi sai đúng gì lại : bố nghĩ cái đó là tốt cho con ( tốt cho ông thì có , tăng thêm cái sĩ diện hão cho ông chứ tốt khỉ gì cho tôi ) ,
    Dù sao ko hiểu mình nên bị m oán còn nói m bất hiếu , chẳng qua chỉ tốt theo cách o nghĩ là tốt chứ có thèm quan tâm t muốn gì đâu > t cần gì đâu > tỏ vẻ
  8. k_ngan124

Nước mắt chảy ngược
  9. theman08x

theman08x Thành viên quen thuộc

Bực mình nhỉ? Bố mẹ thường quan niệm "khôn đâu đến trẻ, khỏe đâu đến già" Áp dụng một cách máy móc rồi lại tưởng mình hay ho. Mỗi thời mỗi khác. Phải cập nhật thời đại, hiểu về giới trẻ thì mới có thể áp dụng được chứ. Già đâu chắc là sẽ khôn, sẽ hiểu biết hết mọi vấn đề. Mình cũng đã ở trong hoàn cảnh của bạn, thế nên có thể hiểu được tâm trạng đó. Cảm giác GHÉT gia đình, vừa nghe tiếng là đã muốn phản ứng rồi, cảm giác gia đình chỉ là chỗ để mình ăn ngủ qua ngày.
  10. Kimke2000

Kimke2000 Thành viên mới

Mới chỉ 23 tuổi là cái tuổi đang thời kỳ sung sưc nhất mà bạn lại có tư tưởng chủ bại thế nhỉ. Đời người ngắn lắm, hãy nhìn về tương lai mà sống.