1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chán , nhật kí những lúc nông nổi

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi k_ngan124, 25/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meomeo81

meomeo81 Thành viên mới

Dạo này e cứ luôn thấy nao nao lòng khi nghĩ đến anh. Lạ thật. Cứ nghĩ mình chẳng còn tình cảm gì. Nhưng sao dạo này lại hay nghĩ đến thế, dù em vẫn đang hạnh phúc với gia đình nhỏ của mình.
    Muốn viết ra cho vơi đi một chút, cho cái tâm trạng này thoải mái một chút để tiếp tục sống nên phải tìm một góc nhỏ nhỏ này để viết cho anh thôi.
    Cuộc sống mỗi người mỗi khác. Đã có lúc em nghĩ đến chuyện đi theo anh tới phương trời ấy. Em đã dự định rất nhiều cho tương lai của hai đứa mình. Nhưng thật đáng tiếc vì đến bước ngoặt đó thì hai chúng ta lại không thể đi tiếp được với nhau. Chỉ vì những tin đồn không đáng có nhưng lại không thể cứu vạn được.
    Không biết anh hiện tại sống thế nào? Chắc cũng vẫn đang vui vẻ thôi nhỉ. Còn nhớ e chút nào không? haha.
    E thấy rất vui khi vẫn nhận được tin nhắn chúc mừng Sn của anh nhưng lại không thể nói nhiều hơn một từ "Cảm ơn" được. Thật kỳ lạ là chúng ta vẫn còn dối nhau nhiều, vẫn cứ phải giấu cái tình cảm dành cho nhau vì cuộc sống bây giờ khác hẳn. Không thể thay đổi gì được nữa nhỉ.
    Thôi, anh cứ sống vui vẻ đi. Lúc nào đột xuất em nhớ đến anh thì e sẽ lại tìm 1 góc để tán phét tiếp nhé :)
  2. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Nói ko phải mê tín chứ mình nghe nói câu : trai đất tổ làm khổ gái tứ phương. Hôm nọ nhìn thấy cảnh : trai đất tổ chôm chỉa ví gái tứ phương. Bật cười quá mà ko dám cười - cười nó xử mình sao ??? Khổ thân cô bé nhưng dù sao mình vẫn yêu mạng sống của mình. Hi vọng cô bé hiểu là mình nhìn thấy nhưng tiền cô bé và mạng của mình. Cái nào quan trọng hơn thì ai cũng biết

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Trung thu là tết thiếu nhi - đi ra đi lại toàn thấy người lớn đi chơi - đi chơi rồi lại sinh ra nhiều thiếu nhi.

Mình chả thích có nhiều thiếu nhi - mỗi mình bé Chjp này đã là mệt lắm rồi nên chẳng đi chơi lễ. hihi, hẹn hò toàn tránh lễ cho lành ^ ^

3. k_ngan124

Đã sang người thứ 2 nói với mình : Với cá tính và cách sống của mình thì vô Nam sống hợp hơn. Tính thì nóng, thẳng, sòng phẳng và đòi hỏi ngta cũng như thế. Người đó bảo rằng : Người Bắc sồng khôn khéo, kín kẽ và nói ý nói tứ ko sống thẳng và cũng chẳng thích người thẳng thắn như mình đâu. Người đó lại còn bảo mình sống theo kiểu : chịu thiệt thòi trước nhưng đòi hỏi sau nhưng kiểu nào cũng phải win - win ko để ai thiệt thòi còn ngoài Bắc này thì lại kiểu sòng phẳng ngay và luôn - Chờ đợi sự biết ơn và sòng phẳng của người Bắc , trong mơ, nhờ vả đc rồi là họ sẽ quay lưng ngay và luôn.
    Ôi, mình thấy các bạn của mình người Bắc cũng khá dễ thương mà, đâu tới nỗi vô ơn như bạn ý nói nhỉ ? Hay mình may mắn nên gặp các bạn dễ thương ? ^ ^

---------------

Sách dạy chưa chắc đã đúng đâu nha.

Sách bảo : khi người ta nói cái gì mình ko thích thì cứ kệ ngta. Nói hoài rồi tai gần miệng họ tự nghe. Vui ghê, tai gần miệng họ tự nghe nhưng có vẻ họ thích nghe nên càng thích nói. Cuối cùng chọn biện pháp trốn tránh để khỏi nghe
    Sách bảo : khi ngta nói xấu mình thì hùa theo trêu chọc họ. Cuối cùng họ tưởng mình ko biết gì

Thế nên chả tin sách nữa. Ko ưa thì nói vỗ mặt : ko ưa nhau. Nhanh, gọn và đỡ mệt. Ko cần tế nhị, lịch sự và ko nhất thiết phải tế nhi, lịch sự với mấy người như thế.

----------

:(( , mất chàng rồi- mất thật rồi. Người phũ đã đành 1 nhẽ tới chàng cũng bỏ mà đi thì quá lắm rồi đấy. Trưa đi ăn thấy mèo của quán luản quẩn dưới chân mà nhớ chàng. Chỉ cần chàng ko vào nồi thì chàng ở đâu ở trong vòng tay với em cũng ko quan trọng nữa. Huhu,

4. k_ngan124

Vô ơn thì nói thẳng là vô ơn. Biết nói khác thế quái nào được
    Bạn nghĩ bạn vô ơn mà tôi vẫn tốt với bạn ??? mơ . Tôi tốt thật, ngây thơ thật nhưng tôi ko phải là thánh. Thế đã nhé

5. k_ngan124

BTW, bạn muốn nói với tớ : ko ai chết vì vô ơn, bần tiện ti tiện và hèn hạ nhưng có thể chết vì nghèo đói, chuẩn đấy - Bạn cứ bần tiện, ti tiện và hèn hạ và vô ơn đi vì dù sao bạn cũng giàu hơn tớ, nhỉ ???.

@#$%^&*()@#$%^&*( . Chó thì chó cũng vừa phải thôi.
  6. k_ngan124

^ ^ , Hơi phũ mồm. Vừa nghe cô bạn bảo chuyện ko may tới gia đình bạn ấy con bé lúc đầu còn trố mắt : bạn của C hả ? chia buồn với bạn ấy. Cô bạn giải thích 1 hồi mới lờ mờ nhớ ra bạn ấy và lúc đó mắt sáng rực lên : ôi, đáng đời. Đúng là trời có mắt mà. :)) RIP

Nói ko đùa chứ ai đối ko tốt với mình thì thường mình chỉ cười và bỏ qua, sống tiếp nhưng khi biết ngta gặp hoạn nạn ( mà chết là tốt nhất) thì mình hả hê lắm. Thế nên nếu đã xác định ko tốt với mình thì nên sống cho tốt chứ cứ để mình hả hê hoài cũng chán
  7. k_ngan124

Chẳng ồn ào, chẳng vội vã. Không hào nhoáng và cũng chẳng khoa trương. Tình cảm của bạn cứ thế cứ thế nhẹ nhàng len lỏi vào từng hành động, từng việc và sự quan tâm dành cho tớ. Chỉ đơn giản là bạn luôn đặt tớ lên trước, lúc nào cũng nghĩ cho tớ rồi mới tới bạn. Tớ hạnh phúc vì điều đó

Chỉ tiếc là : người đi ừ nhỉ người đi thực. Tớ tin với người tốt luôn nghĩ cho người khác, lúc nào cng chăm sóc người khác như bạn sẽ gặp được 1 người tốt hơn tớ, và đối tốt với bạn hơn tớ. Hạnh phúc nhé bạn của tớ

------------

Cảm ơn bạn N đã tặng quà, kẹo và bánh. Hì hì, sinh nhật chị - bảo tặng chị quà thì chị nói : nhà chị chẳng thiếu gì, nàng xem ưng cái túi prada chị hay ko chị tặng nàng. Ôi, ko phải lần đầu tiên sn bị tặng quà ngược lại nhưng mà hơi bị cảm động. Hì hì, là người đầu tiên mình nhận món quà mà cảm thấy có giá trị.

Haizz, đúng là trên đời này chỉ phụ nữ mới mang lại hp cho nhau.

---------

Thây kệ đi. Thây kệ, thây kệ.

8. k_ngan124

Thây kệ, đồ mất cũng đã mất. Người thì cũng đã chửi. Coi như xong

Mất ví :(, đi uống nước mà chứ làm gì cho cam , người mình coi là bạn lấy. Haizz

---------------

Đi đường, giẫm phải shjt thì lo mà đi rửa chân thôi. Biết là shjt ko thơm tho gì và rất bẩn thỉu nhưng ko trách đc ai mà hãy trách mình. Vốn dĩ shjt ko hề che dấu bản chất là shjt, hôi thối, bẩn thỉu, tởm. Có trách là trách mình có mắt mà ko chịu nhìn đường để đi lại dẫm phải đống shjt bẩn. Đi rửa chân thôi

---------

Bạn ko khiến mình vui, bạn khiến mình khinh bỉ. Bạn lúc nhờ thì vui vẻ, lúc mình nhờ thì quay lưng. Mình ko muốn làm bạn với bạn, đó là việc của mình. Cớ sao bạn cứ phải giãy nảy lên. Dù sao ko có mình bạn còn có thể nhờ ti tỉ đứa khác cơ mà. Chẳng qua nhờ mình thì free đúng ko ??? Để mình yên và mình ko hề muốn làm bạn với bạn, mình dùng các mqh của mình giúp bạn bao nhiêu việc, công sá bạn lờ đẹp, tới lúc mình cần bạn cũng đây giúp mà còn cố tình trêu ngươi mình. Thế thì bạn nghĩ mình làm bạn với bạn làm gì ? Mình ko thích sự lợi dụng, keo bẩn thậm chí với cả tình bạn. Với mình mọi thứ rạch ròi sòng phẳng. Thế nên bạn đừng thấy tớ ko làm bạn với bạn nữa mà hơi tý dọa nạt dọa đánh. Lí lẽ nào ở chuyện tình bạn xây dựng trên cơ sở bạo lực ??? .

-----------

Haizz, Shjt thì có bao giờ thơm tho, lúc nào nó chả bốc mùi. Nó nghĩ rằng nó bốc mùi thơm nhưng ... dẫm phải shjt mới biết shjt như nào. Haizz
    --------

Áo lụa Hà Đông, mình thích mặc áo dài, áo lụa đẹp

9. k_ngan124

mất thẻ ATM , vui rồi. Giờ trong ví còn hơn 10k mà lại long tong ngồi quán nước. Vui ròi vui rồi, từ giờ tới cuối tuần sau - thời gian làm lại thẻ - thì sống bằng gì ?.

Vay ai đó ? ừ thì cũng đc thôi - nhìn list chắc ko tới nỗi ko có ai cho mình vay để tồn tại tới lúc đó - nhưng mình ko có thói quen vay mượn.
  10. k_ngan124

ko ngủ đc. Đơn giản thế thôi

Nhân quả luôn có nhưng thường tới muộn - bạn thấy mình hiền nên bắt nạt, dù sao cũng để tới mức bắt nạt mà ko hiểu ko biết. Ko phải tự dưng chửi và coi như ko quen biết bạn thì chỉ là ở mức quá đáng mình ko thể chịu đựng nổi nữa thì mới bùng nổ và căm tới thế

Nhân quả có thật, đc 50% rồi, bây giờ chỉ đợi cái 50% còn lại. Kể ra trọn vẹn 100% thì tốt hơn, đáng đời mà - Trời có mắt . Nhân quả lại tới muộn chứ ko phải ko có.

Thấy nick nó sáng, à, ra thế - nhân quả chưa báo. Trước sau gì cũng sẽ gặp quả báo thôi