1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chân thành đón nhận mọi đóng góp ý kiến , vật chất để quảng bá hình ảnh CLB Ý tưởng _ Sáng tạo.

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi tu_hus, 29/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Thưa bạn, bạn đã đọc bài viết của tôi ở TMG chưa? http://ttvnol.com/TMG/240327/trang-70.ttvn
    hành động của tôi chỉ là muốn box của bạn vận đọng lên thôi chứ không hề có ác ý... Tại sao bạn lại không thừa nhận mà cứ cá nhân hoá mọi việc vậy?
    Tôi không dám so tài cao thấp với mod của "YTST" nhất là trong thường hợp này, có điều suy nghĩ thoáng lên nhé . ( nếu muốn bạn có thể tham khảo cả câu đối này ở diễn đàn Thái Nguyên)
    Vậy thôi, chúc bạn vui.
  2. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Bạn thân mến!
    Rất tiếc bài viết của bạn có thể có nội dung chưa phù hợp hoặc vượt ra ngoài nội qui của TTVNOnline. Nếu không có sự vi phạm, bài viết của bạn sẽ được hiển thị trở lại trong một thời gian ngắn.
    Mong bạn thông cảm và tiếp tục đóng góp xây dựng và phát triển TTVNOnline.
    Ban Quản trị TTVNOnline!​
    Chào đồng chí mod của YT_ST .
    Tôi cá là những dòng kia do đồng chí nhắn nhủ cho tôi . Nhưng tôi trộm nghĩ nội dung của tôi ko hề vượt quá ngoài nội qui của Trái Tim Việt Nam .

Đơn giản chỉ bởi vì tôi thấy bạn @Basten thắc mắc thì tôi giúp bạn hiểu với sự hiểu biết ko tí thì nhiều của tôi thôi.
    Nếu như thật sự tôi có gì ko phải thì đồng chí cũng coi như là sự sáng tạo của tôi trong sự trả lời câu hỏi của thành viên đi .
    Đã là Ý Tưởng và Sáng Tạo thì đừng nên quá trói buộc , gò bó ,,,
    Chào thân ái và quyết thắng !
  3. thuyduongnsx

thuyduongnsx Thành viên rất tích cực

Không phải đâu bạn ạ. Mà là do bộ lọc tự động của mạng TTVNOL nó đọc, do bài của bạn có từ "**********************". nên mưói như vậy đó. Cảm ơn ý kiến của bạn
  4. digiheart

digiheart Thành viên mới

- Chào các bạn, tôi rất ủng hộ việc mọi người sáng tạo ra ý tưởng. Nhưng tôi rất không ủng hộ việc đưa những ý tưởng đó lên đây. Ý tưởng là tài sản rất quý của các bạn đó. Chúng ta đưa lên đây chẳng chứng tỏ được bản thân mình đâu. Ý tưởng của bạn sẽ bị những người khác sao chép lại nếu đó là một ý tưởng khả thi.
    - Tại sao chúng ta không biến box này thành một nơi kích thích những khả năng, những kĩ năng tư duy tạo ra ý tưởng, mọi người đều có thể chia sẻ với nhau kiến thức mà phải không? các bạn có sách hay, kiến thức hay thì đưa lên đây cho mọi người cùng xem... tôi nghĩ cách đó sẽ tốt hơn là việc đưa trực tiếp ý tưởng lên đây.
    - Nếu bạn cho rằng đưa ý tưởng lên đây để mọi người đóng góp ý kiến cho ý tưởng của bạn thì không nên chút nào. Chẳng có gì đảm bảo công sức thảo luận và ý tưởng của các bạn không bị sao chép. Nếu muốn tham khảo ý kiến thì có nhiều cách lắm.
    - Tôi rất tin tưởng vào năng lực sáng tạo ra ý tưởng của các bạn, tôi hiểu các bạn không phải muốn chứng tỏ bản thân, các bạn là những con người trẻ tuổi rất tốt, các bạn muốn chia sẻ ý tưởng của mình để cùng nhau thực hiện nó và đưa đất nước chúng ta phát triển hơn, nhưng hãy làm sao để tâm huyết của các bạn đưng bị mất đi các bạn nhé.
    Chúc các bạn thành công.
  5. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Tôn chỉ của box này là chia xẻ ý tưởng! Nếu bạn không muốn share thì có ai cấm bạn giữ nó cho riêng mình đâu!
    Có nhiều người đã vô đây kiếm ý tưởng! Nhưng đồng thời cũng có nhiều người vô đây chỉ để ngó một cái rùi đi ra! Một số người khác thì gửi lên ý kiến của mình .. và cũng có những người vô đây chỉ để khoe ... Lại có người vô đây chỉ để góp hội lập băng, ...Tựu chung lại thì ai cũng muốn có cái gì đó ở đây! Đó có thể là những ý tưởng, gợi ý. Đó cũng có thể là nhưng người bạn, hay đó cũng có khi là một địa điểm để chúng ta có "chổ ngồi" ...
    Bạn có ý tưởng? Chúng tôi trân trọng những ý tưởng đó của bạn và cố gắng trong khả năng của mình giúp bạn hoàn thiện những ý tưởng ấy! Còn nếu bạn cảm thấy ý tưởng của bạn là hoàn hảo rùi và nếu post lên sẽ bị chôm chỉa mất thì bạn cứ việc giữ nó cho riêng mình hoặc đơn giản là đem nó đi đăng ký patent!!
    Tôi không biết đã có ý tưởng nào ở đây đã được áp dụng vào thực tế cuộc sống hay chưa. Và cá nhân tôi cũng chẳng thể biết được ý tưởng nọ là của người nào bởi lẽ chúng ta chỉ đơn giản biết nhau bằng những cái nick!! Nhưng tôi biết, mọi người đều muốn câu lạc bộ hay diễn đàn ý tưởng sáng tạo này có những ưu thế nào đó thực sự! Nơi sẽ tập trung nhưng tinh anh của những con người không chấp nhận dừng lại ở thực tại, những con người yêu thích khám phá và sự đổi mới thậm chí là đổi mới chính mình ...
    Bạn nghĩ rằng tất cả mọi ý tưởng đều có thể áp dụng đưọc cả hay sao? Ý tưởng của bạn đã hoàn hảo? Những buổi não công của chúng tôi thực hiện với khoảng 6 thành viên trong vòng 90 phút cũng đã có trên 300 ý tưởng rồi! Nhưng ý tưởng thực tế có thể áp dụng được (sau khi đã bổ sung hoàn chỉnh) chỉ cao lắm là 4-6 mà thôi! Số ý tưởng còn lại coi như quăng vào sọt rác!!! Và bạn đã xem website về ý tưởng đã được khách79 gửi đường link lên chưa? Các ý tưởng đó đều khá hay đó chứ, phải không? Và tôi không nghĩ mọi người post ý tưởng lên một diễn đàn hay một website là chỉ để khoe khoang hay chứng tỏ mình! Một cuốn sách hay nêu không được in ra sẽ không thể trở thành kinh điển! Một cảnh quan đẹp mà chẳng khách tham quan thì cũng không thể coi là kỳ thú! Và một ý tưởng sẽ chẳng thể là hoàn hảo nếu không có người biết đến!
    Úi hình như tui viết dài quá mất rùi! Hẹn dịp khác sẽ viết tiếp nghen!
  6. digiheart

digiheart Thành viên mới

Hi bạn allhighgod!
    - rất cám ơn bạn đã trả lời bài của tôi. Điều đầu tiên tôi muốn nói là trong xã hội chúng ta hiện nay vàng thau lẫn lộn. Có nhiều người muốn chứng tỏ bản thân (như đầu bài tôi nói) và có nhiều bạn thật sự muốn đóng góp tâm huyết của mình vì sự phát triển chúng của xã hội (như cuối bài tôi có nói), lại có nhiều người chuyên đi copy (nói nặng hơn là ăn cắp) của người khác (như giữa bài tôi nói)... Bạn tập trung vào ý "chẳng chứng tỏ được bản thân mình đâu", tôi viết bài không phải để phê phán hay đả kích, vì tôi biết rằng tôi chẳng biết đâu là đúng đâu là sai, cái sai của tôi có thể là cái đúng và cái đúng của bạn đôi khi lại là cái sai và thật vui là điều hay xảy ra là cả hai chúng ta cùng sai. Tôi rất muốn mọi người chê bai tôi, tôi rất muốn được biết mọi người nghĩ gì về tôi, tôi muốn biết khuyết điểm của tôi trong đầu mọi người và tôi sẽ tổng hợp những thông tin đó sau đps sẽ phân tích nó để tự hoàn thiện bản thân và tạo ra những ưu thế cho mình (ưu thế của tôi có thể khác với định nghĩa về ưu thế của các bạn), vì vậy tôi đưa muốn đưa đóng góp ý như thế chứ không phải là đả kích.
    Việc 90 phút nghĩ ra được khoảng 300 ý tưởng là rất hay, tôi rất vui và sẽ tự hào kể cho các bạn của tôi rằng các bạn của tôi có thể nghĩ ra 300 ý tưởng trong 90'', và nếu nhà nước tạo điều kiện cho các bạn thì trong vòng 1 năm chúng ta sẽ có n ý tưởng... Bạn nói trên thực tế chỉ áp dụng được 4-6 ý tưởng mà thôi, tôi hoàn toàn không đồng ý với điều này. Tại sao lại chỉ có 6/300? tại sao ý tưởng còn lại là sai? Có lẽ bạn sẽ lại nghĩ ý của tôi theo một chiều hướng khác? điều đó không sao. Bạn có thể nghĩ tôi ngu hay là một loại khác người qua những bài viết hoặc lời lẽ của tôi (tôi không biết) nhưng quan điểm của tôi là: chúng ta đừng bao giờ đánh giá sự việc theo 1 mặt. Thực tế có rất nhiều điều dựa trên sự phân tích là sai nhưng tại sao tới một thời điểm nào đó nó lại là đúng (và ngược lại), ý tưởng cũng như vậy, chúng ta không biết nó sai hay nó đúng, tại sao vậy? tôi nghĩ là có thể là do nhận thức và hiểu biết của chúng ta chưa đạt tới tầm do đó thay vì cái đúng lại thành sai, cái sai lại là đúng và đôi khi cả đúng cả sai, ví dụ: bạn có dám khẳng định tư tưởng và đường lối của một vĩ nhân là đúng không? (chắc là có). Bạn có dám khẳng định con người không thể tàng hình không? (chắc là có). Bạn có dám khẳng định tôi là một con người bất tử không? (chắc chắn là không). Vậy cái điều bạn cho là 4-6 là đúng thì có thể nó là sai và phần còn lại có thể là đúng thì sao???? Đó là lý do tôi trân trọng các ý tưởng (xin nghĩ theo nghĩa rộng)
    Hic, viết tới đây tôi chả biết phải viết gì nữa, toàn bộ ý thì tôi đã nói ra hết, bạn có thể hiều và cũng có thể không hiều, bạn có cho tôi sai và có thể cho tôi đúng. Dù bạn nghĩ thế nào tôi cũng vui và không trách bạn bởi vì tôi biết có thể bạn tiếp xúc với những tư tưởng, tư duy mà tôi không có cơ hội tiếp xúc và ngược lại.
    Rất vui khi được làm quen với các bạn. Hôm nay tôi vui lắm, vui vì lâu lắm rồi tôi không viết nhiều bài như hôm nay, vui vì được biết tới các bạn, vui vì những thông tin, kiến thức, quan niệm tôi học được từ các bạn. Tôi tin chắc các bạn sẽ là một trong những con người đưa đất nước chúng ta vượt qua giai đoạn khủng hoảng này.
  7. digiheart

digiheart Thành viên mới

Xin lỗi vì post thêm bài này:
    ID của tôi trong yahoo là xdigiheart@ Rất vui được làm quen với các bạn.
    Lý lịch:
    Là người sinh ra và lớn lên trong TP.HCM, thích phá luật, ham học hỏi, thích kết bạn, rất vui vẻ và hoà đồng, thường xuyên cãi lộn với thầy giám thị và là một cây quậy phá khi còn là sinh viên (bây giờ vẫn vậy - chỉ có điều đầm tính hơn một chút).
    Tôi rất thích box ý tưởng này và sẽ cố gắng cùng tham gia với mọi ngưòi. Hy vọng chúng ta sẽ được cộng tác chung trong một ngày nào đó.
  8. hoangvu1980

hoangvu1980 Thành viên mới

Cho mình hỏi nhé : các hoạt động chính của Box nằm ở chổ nào vậy ? mình xem qua vài chủ đề nhưng chẳng tìm ra được. Chẳng lẻ chúng ta không có hoạt động nào 9 thức hay sao ? Phải có một đề tài trong 1 thời gian nhất định để các thành viên trổ tài chứ, chứ suốt ngày reply cho các bác làm sao để KD thì theo lối mòn quá ( chưa sáng tạo )
  9. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Mình có nghĩ đến điều này! Nhưng vì các thành viên của box thì nằm ở khắp nơi nên tổ chức việc offline gần như chỉ mang tính cục bộ và hình thức! Còn để tạo ra các hoạt động chính thức hiện giờ chỉ có thể tạm thời thực hiện ở dạng thảo luận các ý tưởng mà thôi! Hiện tại mình đang cố gắng để thiết lập tổ chức một buổi họp mặt thảo luận trực tuyến! Chi tiết của kế hoạch này mình sẽ công bố sau nha!
  10. hieu_report

hieu_report Thành viên mới

Tôi yêu mọi thứ trên đời,ngoại trừ cặp kính dày cộp 9,5mm,mà tôi đã mang nó từ khi mới 15 tháng tuổi !