1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chẳng có gì đâu, đừng đọc!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi little_violet, 16/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chominhhoi

chominhhoi Thành viên mới

2. little_violet

little_violet Thành viên mới

Nghèo ấy là nỗi nhục! Mình thật quá đáng khi nghĩ như thế, nhưng sự thực là như thế. Mình đã cố gắng rất nhiều để phù hợp với công việc ấy, bây giờ mình đã hiểu ra rằng đẹp đẽ đến mấy mà không kiếm ra tiền cũng chỉ là vứt đi. Trên đời này có mấy mối quan hệ không vì lợi ích? Tất cả những mớ chằng chịt kia phỏng chẳng vì tiền cả hay sao? Tốt đẹp với nhau, cười nói với nhau cũng là để moi tiền trong túi nhau mà thôi. Xã hội này là thế! " Chẳng có tình bạn vĩnh viễn, chẳng có kẻ thù vĩnh viễn, chỉ có lợi ích là vĩnh viễn mà thôi"
  3. little_violet

little_violet Thành viên mới

Hôm qua em lại khóc. Anh không hiểu, anh nghĩ chỉ cái việc cỏn con ấy mà em cũng khóc. Nó chẳng phải việc nhỏ theo em hiểu. Mỗi hành động đều phản ánh kết quả suy nghĩ của mỗi người. Em sợ phải nói đến chuyện tiền nong giữa hai chúng mình. Vì từ trước tới giờ em luôn coi đồng tiền chẳng là gì giữa những tình cảm thiêng liêng. Nhưng có thể đã đến lúc không thể nghĩ như thế.
    Nó đã khiến cho mình cãi nhau, giận hờn bao nhiêu lần rồi anh nhỉ. Em sống túng thiếu em chịu được, nhưng em sợ cho con của chúng mình. Em không thể nó được sinh ra trong thiếu thốn. Em phải tạo cho nó cuộc sống tốt để phát triển và trưởng thành. Nó phải được sống trong một mái nhà ấm cúng chứ không phải một căn hộ cho thuê chật hẹp, ẩm thấp. Bằng mọi giá vì nó là tất cả của cuộc đời em.