1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chẳng còn chút động lực nào cho ngày mai.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hellangel100000, 21/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hellangel100000

hellangel100000 Thành viên mới

Chào tất cả mọi người, Tất cả là do lỗi lầm của em mà giờ mọi thứ đã đỗ vỡ. Em với gái chia tay nhau được gần 3 tháng sau một khoảng thời gian 3 năm yêu nhau. Nhưng giờ đây em biết được gái đã có người yêu mới. Hiện tại em chẳng biết dùng từ gì để diễn tả được tạm trạng em trong thời gian này, em cảm thấy buồn lắm các bác ạ, chản nản hết mọi thứ chẳng còn muốn cố gắng để làm bất cứ một cái gì. Em biết lỗi lầm của em lớn lắm vì không biết trân trọng những gì gái đã dành cho, còn giờ thì gái tàn nhẫn với em một cách vô cảm cho dù có cố gắng níu kéo bằng cách gì đi chăng nữa.
    Trong 3 năm qua, thời gian đầu gái là người tán em, gái đã từng yêu em nhiều lắm, chịu đựng, nhẫn nhịu, lo lắng cho em đủ mọi thứ. Xe gái mua gái chạy cũng muốn em đứng tên, đến bây giờ vẫn chưa sang lại. Còn em được gái yêu thương như thế nên ngày cảng tỏ ra chủ quan, vô tư chỉ biết nhận nhiều hơn cho đi. Mặc dù em cũng thương gái lắm, nhưng em lại ích kỷ muốn gái thương mình hơn. Em từ trước h vẫn đang theo đuổi nghể forex, nhưng ko chưa kiếm được tiền từ nó, những việc khác em làm, em xác định chỉ là làm lấy ngắn nuôi dài nên em đổi việc liên tục, có chỗ chỉ làm vài tháng rồi em cảm thấy bức xúc gì đó là em nghĩ. Mỗi lần như thế gái cũng động viên an ủi em nhiều. Gái rất muốn em cố gắng có được công việc ổn định nhưng em thì mãi loay hoay tìm cho mình hướng đi nên chưa thể ổn định. Suốt quãng thời gian quen nhau, em với gái cũng chia tay nhau đến 6-7 lần, một phần do em vô tâm, một phần cũng do việc e ko đi làm ổn định. Nhưng lần nào cũng chỉ được có 1-2 ngày, em chủ động làm lành và gái lại tha lỗi và đồng ý quay lại. Có lẽ giờ đây mọi thứ đã quá sức chịu đựng của gái, gái nhất quyết chia tay và cũng là lúc em chợt giật mình nhận ra gái quan trọng đối với em biết chừng nào. Em cố gắng níu kéo gái mọi cách, làm những việc bỏ qua hết lòng tự trọng của mình để năn nỉ gái quay lại xin gái cho em một cơ hội cuối cùng, nhưng tất cả không còn nữa. Gái lúc trước từng yêu thương em bao nhiêu thì giờ tàn nhẫn với em bấy nhiêu. Em đau lòng lắm
    Em thấy hận bản thân mình rất nhiều, chắc cả đời này em sẽ ko bao giờ tha thứ cho chính mình. Em thương gái nhiều lắm, em thấy nhớ gái vô cùng.
    Mọi người có ném đá em cỡ nào, em vẫn xin nhận hết vì em đáng bị như thế. Nhưng hãy chỉ cho em một lối thoát trong chuyện này, liệu em với gái có còn cơ hội ko ?
    krugernuocsuoilavie thích bài này.
  2. hellangel100000

Mọi người có đi qua đi lại cho em vài lời với.
  3. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

trader mà không biết SL khổ thế đấy chú
  4. hellangel100000

Anh đang ngụ ý nói về cái nào ạ? công việc của e hay chuyện tình cảm của em ?
    Chuyện của em liệu còn cứu vãn được ko anh ?
  5. thesims

thesims Thành viên mới

Từ từ đã, trình bày vẫn thiếu thông tin sao mà nói gì được, cậu nên thêm thông tin ở những điều này :
    1. Chia tay 6-7 lần lý do vì sao, ai nói lời chia tay
    2. Chú vô tâm biểu hiện cụ thể chỗ nào, nó gọi điện hỏi han chú 10 thì chú quan tâm lại mấy?
    3. ABCXYZ chưa, lúc chia tay chú nó nói gì, thái độ dứt khoát hay biểu hiện gì đặc biệt không?
    kruger thích bài này.
  6. hellangel100000

1. Lần đầu tiên là lúc mới quen, em chia tay gái , lúc đó em muốn thử gái như thế nào. Và em đã hoàn thành mục tiêu. Lần 2 là đầu năm 2014, gái giận em đòi chia tay vì em coi trọng đồng tiền hơn gái. Lần thứ 3 là 20/10 năm 2014, em quên tặng quà cho gái, gái thấy tủi thân, gái đòi chia tay. Lần thứ 4, dịp tết 2015, em chia tay gái vì em cảm thấy ko lo được cho gái, gái ko đồng ý, gái an ủi rồi em cũng nguôi ngoai. Lần thứ 5, khoảng tháng 3/2015 gái chia tay em do em chỉ biết đòi hỏi gái "chuyện ấy" gái bận ko chiều em được, em giận, cãi nhau, gái đòi chia tay vì cam giác là chỗ giải tỏa cho em vậy. Sau lần này, gái có vẻ kiên quyết, chỉ coi e là bạn nhưng vẫn muốn có "chuyện ấy" với em, vẫn nhắn tin, gọi điện và đi chơi với em. Gái đặt mục tiêu cho em 1 năm, lương cv em phải 10 triệu 1 tháng, bla bla...
    Lần thứ 6, khoảng đầu tháng 7, gái chia tay em vì e ko thay đổi được gì tích cực cho gái thấy mà suốt ngày chỉ biết đòi hỏi "chuyện ấy". Em xin lỗi và hứa hẹn, gái cương quyết, em cũng đành chấp nhận ở thời điểm đó, nhưng lúc về gái ôm em và nói "em thấy hối hận rồi" rồi làm nũng với em. Lần cùng tháng 8, em với gái lúc đó đều cảm thấy mệt mỏi vì chuyện tiền bạc, cũng là do em coi trọng tiền hơn gái, gái ý muốn chia tay, em chập nhận lun, 2 ngày sau đó em hỏi thăm gái, gái rũ em đi ăn, 2 đứa vẫn vui vẻ, vẫn chăm chọc nhau chuyện chia tay. Những ngày sau đó, em thấy nhớ gái quá không chịu nỗi muốn được "gần" gái, nhưng gái ko đồng ý, gái nói đã chia tay rồi ko cho em chuyện ấy nữa. Em bấn quá, mới năn nỉ đủ đường, chẳng hiểu sao lúc đó em đề nghị trả tiền cho gái lun, rồi gái cũng chịu nhưng thêm điều kiện mỏi lần 500k cho bỏ ghét cái thói hay đòi hỏi của em. Nhưng kỳ thật, em biết thật sự gái cũng chã muốn lấy tiền, chỉ muốn em đừng u mê chuyện ấy mà chăm chỉ kiếm tiền thôi. Gái dùng tiền đó ( cũng ko đến 500k) để 2 đứa đi ăn.
    Lần chia tay cuối là cuối tháng 9, lúc đi ăn em lại đòi hỏi gái, gái ko chịu, em dỗi gái, rồi 2 đứa cãi nhau, gái muốn sang tên chiếc xe lun. 3 ngày sau, em gọi điện xin lỗi gái, lúc đầu em cũng kiên quyết, sau một hồi gái cũng xiêu lòng. Nói là cho em một cơ hội cuối cùng chọn giữa gái với Fx, sau một hồi em trả lời chọn gái. Gái nói: em ko biết tui mình sẽ quen nhau được bao lâu nữa, nhưng em muốn giúp anh vượt qua giai đoạn thất nghiệp khó khăn này, muốn em đi kiếm việc làm". Nhưng chả hiểu sau cuối buổi zalo, gái tỏ ra mệt mỏi, ko muốn tiếp tục (hic hic). Gái nói em nên chọn nghề fx thì hơn đừng chọn gái, em có cảm giác gái đang bị stresst nặng lun, em thấy tội quá và đồng ý buôn gái ra. Gái vẫn muốn làm bạn em, hẹn hôm sau gặp mặt, em lại đòi, gái ko chịu, gái khóc lun, muốn đòi về, và nói anh làm em càng ngày càng ghét anh. Cuối ngày, em nhắn tin xin lổi gái, " bảo đừng ghét anh nhé, anh ko muốn như thế, chỉ là a ko kiểm soát đc cảm xúc khi gần em thôi" - gái " Dạ". Những ngày sau, vào trung thu, em đang làm gọi điện hỏi thăm mua đồ cho gái ăn, gái thấy vui. Những ngày sau nữa, em nhắn tin nói nhớ gái, đó là lần gái cự tuyệt em hẵn lun.
    Em cảm thấy rất ngạc nhiên, em hỏi lý do, gái nói ko muốn dành thời gian cho em nữa, dành thời gian cho việc khác ý nghĩa hơn, gái ko còn tình cảm với em nữa gái, nói gái có người mới rồi (nhưng em biết là ko có nhanh như thế). Em di tìm gái, gái tránh mặt em, em đợi gái dưới nhà đến khuya, gái ko thèm xuống. Gái chặn FB, zalo em ( ko chặn sdt).
    Nhiều ngày sau đó, làm đủ cách, gái cũng chịu đi cafe với em, gái vẫn nói chuyện nhưng giữ khoảng cách với em, vẫn tâm sự với em chuyện hằng ngày, dự định của gái, hỏi thăm em về dự định công việc sắp tới của em, gái động viên em.
    Sau đó khoảng 2 tuần, em lên chùa đi thiền cho tịnh tâm bớt đi, cũng là để reset bản thân bắt đầu làm lại mọi thứ, em ko liên lạc đc với gái. Lúc về em mới biết thời gian em đi, gái về quê cũng khá tâm trạng, cảm thấy buồn này nọ, 20/10 gái chụp hình với mấy bà chị để status Fa gì gì đó. Đăng hình tự động viên mình mạnh mẽ lên.
    Em đi về tìm cách gặp gái lúc đầu tháng 11, gái cũng vừa dưới quê lên, em hẹn gái đi ăn ốc ( gái cực thích món này) thì biết gái vừa đi chơi với thằng nào đó về rồi mới đi với em. Em hỏi kiểu cà rỡn, mới đi chơi với trai về hả, gái cũng nhận cũng cà rởn với em kiểu ấy trước h. Sau đó, em ko quan tâm lắm chuyện này vẫn nói chuyện vui vẻ gái. rồi em đưa gái về.
    Lần sau em hẹn gái đi chơi thì gái ko chịu nữa, gái tránh em hẵn, kiu em đừng nhắn tin, gọi điện làm phiền gái nữa. Em thì cảm thấy cay, nên nói nhiều lời nặng nề với gái, gái mắng em là " con trai gì tệ hơn đàn bà" ko dứt khoát, em điên quá miệt thị gái các kiểu, xúc phạm gái, gái cũng im lun ko trả lời, hay nghe được em nữa. Sau đó là điệp khúc : Nt xuống nước xin lỗi, muốn gặp gái - Gái ko chịu - lại nỗi nóng - Roi lai NT xuống nước xin lỗi đến tận bây giờ
    Ngồi viết lại mọi thứ mà em thấy đau nhói lòng, chẳng hiểu sao mình có thể tệ bạc đến thế. Em thấy mình đúng là một thằng ko ra gì.
    --- Gộp bài viết: 21/12/2015, Bài cũ từ: 21/12/2015 ---
    Còn điều này nữa, em thấy gái hiện rất nôn lấy chồng, gái con một, vì họ hàng, bạn bè dưới quê gái, ai cũng cưới xin cả rồi.
    Lần cập nhật cuối: 21/12/2015
  7. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

hãy tôn trọng quyết định của gái để cho e nó tìm người tốt hơn và chú cũng trưởng thành hơn
  8. hellangel100000

Nhưng em nhớ gái nhiều lắm, những ngày qua em như một người mất hồn. Em rất muốn gái quay về để em chuộc lại lỗi lầm của mình. :-(
  9. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

Cuộc đời này là vô thường mà. Hợp tan tan hợp là lẽ đương nhiên. níu kéo chỉ thêm đau khổ thôi
  10. alone_rock

alone_rock Thành viên tích cực

Cảm giác lúc này tiếc nuối là vậy thôi.
    Muốn có 1 chút hi vọng để tìm lại thì trước hết hãy thay đổi bản thân mình đi đã.
    Đứng lên và làm việc đi. Khi nào có thể nuôi được người ta thì hãy quay lại tìm xem họ đã có gia đình chưa.
    Lúc đó thì hên xui.
    Còn bây giờ có cố níu kéo cũng chỉ là làm khổ người ta thôi