1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chẳng còn chút động lực nào cho ngày mai.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hellangel100000, 21/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hellangel100000

hellangel100000 Thành viên mới

Em tự hỏi liệu gái có còn tình cảm với em nữa ko? em la người đầu tiên của gái. Em thật sự rất thương gái, chẳng qua là do e thể hiện ko đúng cách thôi. Hic
  2. peasantleader

peasantleader Thành viên mới

Nhớ nhung hay đau khổ giờ chỉ là cảm xúc của chú, nếu lấy lý do đó mà níu kéo nó sẽ càng ghét chú vì nó sẽ cho rằng chú sống phụ thuộc cảm xúc, đàn ông như thế rồi sẽ chẳng nhờ vả gì được...
    Thôi giờ chỉ còn cách chú tìm việc gì tầm 10tr/tháng ngoài kia ko thiếu, kể cả bán hàng nếu chú đã quyết tâm, hãy chứng minh bằng hành động đi!
  3. giantuhieu

giantuhieu Thành viên quen thuộc

Mấy năm rồi mới lại mò vào cái topic này, đọc đuợc bài này cũng muốn đăng nhập để chia sẻ vài điều,là vì mình cũng giống chủ thớt vừa chia tay gấu.
    Yêu nhau gần ba năm, thời gian đầu là gái chủ động cưa cẩm. Cho đến gần một năm lại đây thì cũng nhiều chuyện xảy ra , áp lực thi cử đi làm khiến gái mệt mỏi, rồi chuyện gì đến cũng phải đến, gần tháng truớc thì gái nói lời chia tay. Đến lúc đấy mới nhận ra là mình yêu gái nhiều như nào, lúc này thì quá muộn để níu kéo rồi. Mình hiểu cảm giác của thớt lúc này như nào, đau khổ, nhớ nhung, tiếc nuoi.
    Cos vài lời với thớt thế này ( chắc cũng tầm tuổi mình).
    - Ca này k cứu đuợc đâu, sớm vài tháng thì may ra. Chấp nhận sự thật , còn yêu nhưng cũng đừng quy lụy quá.
    - Cứ dành một khoảng thời gian để tự vấn, rút kinh nghiệm lần sau :). Đời còn dài mà.
    - Dành thời gian cho công việc, thể thao, thú vui của mình, tận huởng tiếp chuỗi ngày fa.
    Sau cùng thì chả có gì vui hơn là nhậu với mấy thằng bạn trong mấy cái dịp này.
  4. LangTu116

LangTu116 Thành viên rất tích cực

Tình yêu mà ai yêu nhiều thì người ấy chỉ chuốc lấy đau khổ thôi à.
  5. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Trong 9 lần đòi chia tay thì 6 lần có lý do liên quan đến "chịch"
    Mình nghĩ rằng sinh lý của bạn không bình thường và đặc biệt là kỹ thuật của bạn rất rất không bình thường, nếu không muốn nói toẹt ra là bạn quá KÉM trong khoản chiều chuộng đối tác.
  6. ZzYaozZ

ZzYaozZ Thành viên tích cực

tôi cũng nghĩ khả năng phòng the của cậu quá kém hoặc không có skill or quá cùi. Theo tôi nghĩ cô ta cũng tầm 24t đổ lên, không yêu đương chơi bời được nữa, là thằng đàn ông thì nên biết chịu trách nhiệm cho tương lai 1 chút, trong khoảng thời gian cô ta chưa bị nhà hối thúc cho lên xe hoa nếu cậu kiếm trên 10 củ /tháng thì may ra.
  7. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thôi chú cứ sung sướng ích kỷ cho bản thân đi chú ạ. bài học sống vì ng` khác chú sẽ không học được bây gio`, mà sẽ học vào lúc khác. đương nhiên bối cảnh thì vẫn là em xôi thịt này.
    "You see it, you just don't fvcking observe. It's right under your nose." - Sherlock Holmes
  8. hellangel100000

hellangel100000 Thành viên mới

Lâu lâu em ghé qua, thấy có các anh chị vẫn còn quan tâm đến câu chuyện của em. Em rất cám ơn !
    Nhưng nhớ lại, em không hề như các anh chị trên đây nói trong chuyện quan hệ đâu ạ, mà đặc biệt em còn rất quan tâm đến cảm nhận của gái nữa kìa.
    Em thừa nhận là em có nhu cầu cao trong chuyện ấy, không biết tại sao lại thế..nhưng chỉ là trong những năm cuối trong mối quan hệ với gái, và em trở nên ích kỷ từ đấy, chỉ quan tâm mình nghĩ gì, ko quan tâm gái nghĩ gì. Chứ thời gian đầu, gái có lúc phải năn nỉ em ấy ạ.
    Sẵn tiện cho em hỏi có cách nào để em đưa trang thái sinh lý trở lại bình thường như trước ko ạ ?
    Còn giờ gái đã có người mới quan tâm, chiều chuộng hết mực rồi. Em mừng cho gái !