1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chẳng hiểu sao tui lại ghét trường TP của mình thế

Chủ đề trong 'Hội học sinh Trần Phú' bởi tqtsmall, 13/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tqtsmall

tqtsmall Thành viên mới

Chẳng hiểu sao tui lại ghét trường TP của mình thế

Mình học khoá 92-95 nói chung ra trường lâu lắm rồi, nhưng hồi mình học cũng có nhiều cái hay lắm đáng để ghi dấu ấn với thời gian.
    Hồi xưa mình học tiếng Nga nên khi vào trường thì cả trường có khoảng 5-6 lớp tiếng Nga gì đó. Nên cũng biết nhau nhiều mà thú thật mình chẳng nhớ ai là chủ nhiệm hình như là cô gì dạy địa lý nhà ở đường Nguyễn Tri Phương. Sau đấy sang 11 thì lai học ghép chung với lớp pháp nên cứ đến tiết ngoại ngữ thì 1/2 lớp chuyển sang phòng khác học thế mới có vui kg? Chắc các bạn chưa gặp trường hợp nào như vậy nhi? Thé như chưa hết rắc rối. Đến năm 12 lại chuyển ghép vào 1 lớp Nga khác, lại phải làm quen từ đầu. Nói chung giờ thấy lại 3 năm học bạn thì nhiều nhưng bạn thân thì kg có, thê mới chuối chứ.
    Được cái hàng năm có 3 lần đi họp lớp, các đồng chí học cung vẫn đến thăm nên năm nào tiếp xong cả 3 lớp thì say đến hết ngày mùng 5.
    Nói chung hồi xưa so má thế nào mà học 3 năm toàn bị các ông dạy toán và lý đì lên bờ xuống ruộng vì tội kg đi học thêm nên thành ra rất ức.
    Nhưng nói chung vẫn ghét trường TP mình vì bị đì nhiều và chuyển lớp liên tục hết tách rồi ghép nên chẳng có ai chơi thân cả thế mới kú.
  2. nha850212

nha850212 Thành viên mới

Nghe bác kể như thế, đến em chẳng liên quan gì cũng thấy ghét nữa là