1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Changing....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Seltaeb, 09/06/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. conangngongao

conangngongao Thành viên rất tích cực

Hì, anh rì ơi, nó chưa có đâu, anh mún thì nhanh chân nhanh tay lên...

<PRE><FONT face="Comic Sans MS" color=red size=3><EM>...no, I love you only on days ending with "Y"...</EM>[/pre]
    Được conangngongao sửa chữa / chuyển vào 21:19 ngày 27/07/2004
  2. ciaominu

ciaominu Thành viên mới

boring . đến buồn với cái bọn trẻ con bây giờ , hì hì , hồi xưa sống thực chất và vô tư hơn nhiều , bây giờ trình độ thì ko có , kiến thức thì mập mờ , mức độ tinh vi , bốc fét thì không biết đo đếm thế nào cho hết , thế hệ trẻ con bây giờ bị sao thế nhỉ , cũng may cũng có một số khác dù ít nhưng cũng để mình tin vào tương lai . Tự nhiên hôm nay lại quan tâm đến cái vấn đề ngoài xh , hình như cũng thấy cảm thấy cái trách nhiệm vô hình nào đó ...
  3. ciaominu

ciaominu Thành viên mới

boring . đến buồn với cái bọn trẻ con bây giờ , hì hì , hồi xưa sống thực chất và vô tư hơn nhiều , bây giờ trình độ thì ko có , kiến thức thì mập mờ , mức độ tinh vi , bốc fét thì không biết đo đếm thế nào cho hết , thế hệ trẻ con bây giờ bị sao thế nhỉ , cũng may cũng có một số khác dù ít nhưng cũng để mình tin vào tương lai . Tự nhiên hôm nay lại quan tâm đến cái vấn đề ngoài xh , hình như cũng thấy cảm thấy cái trách nhiệm vô hình nào đó ...
  4. real_than_chet

real_than_chet Thành viên rất tích cực

Slump ?
    Cầm cái ổ về, nghĩ rằng chắc mình sẽ sửa được cái máy, rồi sẽ lắp cái ổ vào, rồi lại ghi bình thường được, rồi sẽ làm được cái đĩa để không còn là "chỉ nói rồi có làm đâu".... Rồi nhìn thấy mọi thứ xung quanh rời rạc, nhàn nhạt. Tại mình. Tại mình chẳng tô đậm cái gì cả. Không biết cách.... . Chạy rồi mới thấy ......Thấy mình một mình.
  5. real_than_chet

real_than_chet Thành viên rất tích cực

Slump ?
    Cầm cái ổ về, nghĩ rằng chắc mình sẽ sửa được cái máy, rồi sẽ lắp cái ổ vào, rồi lại ghi bình thường được, rồi sẽ làm được cái đĩa để không còn là "chỉ nói rồi có làm đâu".... Rồi nhìn thấy mọi thứ xung quanh rời rạc, nhàn nhạt. Tại mình. Tại mình chẳng tô đậm cái gì cả. Không biết cách.... . Chạy rồi mới thấy ......Thấy mình một mình.
  6. After_the_rain

After_the_rain Thành viên quen thuộc

lâu lâu rồi mới thức, chắc h này cũng quên chat thế nào.. đợt tới có lẽ thức nhiều hơn vì còn phải ôn thi lại, còn phải học bài, làm bài tập về nhà.... mình cũng chưa hình dung ra những thứ phía trước sẽ ra sao..... học hành, bạn bè, tình yêu... mọi thứ chẳng cái gì đơn giản nữa rồi sau những điều vừa rồi... tất cả đều khác, mà chính bản thân mình làm nó như thế... ko tự quyết định được cho mình thì mình còn hi vọng được điều gì nhỉ? mọi dự định đều ko thực hiện được... khi mà cố gắng thoát khỏi 1 điều gì thì hình như lại càng gắn chặt vào nó hơn.... rồi lại kệ cho qua... mình đâu có tin tưởng thật sự? để mỗi lần nhắc đến thì lại ko giữ đc thái độ bình thường.... điều đó vẫn cứ lặp đi lặp lại một cách mệt mỏi... ko chỉ cho chính bản thân mình và cả người khác nữa.... nhiều lúc chỉ muốn tách hẳn ra để có thể làm những điều mình thực sự muốn... ko muốn phải cả nể ai rồi chuyện của mình lại chẳng thể giải quyết đc... lúc nào cũng trong một đống rối bù.... cứ thế, cứ thế... ko liên lạc, ko nghe, ko gọi... rồi lại những lời giải thích ko thật thà... thế thì thoải mải hơn nhỉ.. buồn cười thật... liệu người ta có cho đây là những điều đơn giản, ko đáng phải để tâm thế này ko?
    Ngày mai đã sang tháng 8. Nhanh thật, đấy thời gian có chờ đợi ai đâu. 1 tuần của mình trôi hết vèo 1 cái. ít ra cũng thu đc tí kiến thức, ko như cái kế hoạch đồ sộ nhưng ít ra cũng có cái mà nhét vào đầu. Nhưng mà ko đc. Mình đang đứng ở điểm nào mà có thể thoải mái như thế hả?
    Mình vẫn thế. Ko thay đổi được chút nào. Mặc dù mình đã từng có cơ hội...
    Sẽ lại có những kế hoạch mới, phải ko ỉn?
  7. After_the_rain

After_the_rain Thành viên quen thuộc

lâu lâu rồi mới thức, chắc h này cũng quên chat thế nào.. đợt tới có lẽ thức nhiều hơn vì còn phải ôn thi lại, còn phải học bài, làm bài tập về nhà.... mình cũng chưa hình dung ra những thứ phía trước sẽ ra sao..... học hành, bạn bè, tình yêu... mọi thứ chẳng cái gì đơn giản nữa rồi sau những điều vừa rồi... tất cả đều khác, mà chính bản thân mình làm nó như thế... ko tự quyết định được cho mình thì mình còn hi vọng được điều gì nhỉ? mọi dự định đều ko thực hiện được... khi mà cố gắng thoát khỏi 1 điều gì thì hình như lại càng gắn chặt vào nó hơn.... rồi lại kệ cho qua... mình đâu có tin tưởng thật sự? để mỗi lần nhắc đến thì lại ko giữ đc thái độ bình thường.... điều đó vẫn cứ lặp đi lặp lại một cách mệt mỏi... ko chỉ cho chính bản thân mình và cả người khác nữa.... nhiều lúc chỉ muốn tách hẳn ra để có thể làm những điều mình thực sự muốn... ko muốn phải cả nể ai rồi chuyện của mình lại chẳng thể giải quyết đc... lúc nào cũng trong một đống rối bù.... cứ thế, cứ thế... ko liên lạc, ko nghe, ko gọi... rồi lại những lời giải thích ko thật thà... thế thì thoải mải hơn nhỉ.. buồn cười thật... liệu người ta có cho đây là những điều đơn giản, ko đáng phải để tâm thế này ko?
    Ngày mai đã sang tháng 8. Nhanh thật, đấy thời gian có chờ đợi ai đâu. 1 tuần của mình trôi hết vèo 1 cái. ít ra cũng thu đc tí kiến thức, ko như cái kế hoạch đồ sộ nhưng ít ra cũng có cái mà nhét vào đầu. Nhưng mà ko đc. Mình đang đứng ở điểm nào mà có thể thoải mái như thế hả?
    Mình vẫn thế. Ko thay đổi được chút nào. Mặc dù mình đã từng có cơ hội...
    Sẽ lại có những kế hoạch mới, phải ko ỉn?
  8. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Ta quen nhau mùa thu
    Ta thương nhau mùa đông
    Ta yêu nhau mùa xuân
    Để rồi tình tàn theo mùa xuân..

...Ta chợt thương những nuối tiếc nghẹn ngào...vầng trăng khuyết vẫn không đủ soi những giọt nước mắt lặng lẽ rơi xuống bên đời - Những niềm vui, những hạnh phúc đã chợt tan theo thời gian - Để sớm mai kia đong đầy thành những nỗi nhớ da diết...chỉ là những tiếng nấc ứ đọng!
    Những hoang mang ngỡ ngàng vẫn luôn tìm đến...lặng lẽ đợi chờ - Những hy vọng hoang đường chợt chết theo những mối tình vội đến - vội đi...
    Mùa Hè trôi qua như những hư vô bẽ bàng và lạc lõng...
    Nobody here-Nobody cares!!!
    Giọt nhớ nhung năm nào chưa trao kịp
    Để kết thành một giải trói đời nhau
    Em ngu ngơ và anh thì khờ dại
    Để bây giờ ..ta hiu hắt đời nhau !

9. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Ta quen nhau mùa thu
    Ta thương nhau mùa đông
    Ta yêu nhau mùa xuân
    Để rồi tình tàn theo mùa xuân..

...Ta chợt thương những nuối tiếc nghẹn ngào...vầng trăng khuyết vẫn không đủ soi những giọt nước mắt lặng lẽ rơi xuống bên đời - Những niềm vui, những hạnh phúc đã chợt tan theo thời gian - Để sớm mai kia đong đầy thành những nỗi nhớ da diết...chỉ là những tiếng nấc ứ đọng!
    Những hoang mang ngỡ ngàng vẫn luôn tìm đến...lặng lẽ đợi chờ - Những hy vọng hoang đường chợt chết theo những mối tình vội đến - vội đi...
    Mùa Hè trôi qua như những hư vô bẽ bàng và lạc lõng...
    Nobody here-Nobody cares!!!
    Giọt nhớ nhung năm nào chưa trao kịp
    Để kết thành một giải trói đời nhau
    Em ngu ngơ và anh thì khờ dại
    Để bây giờ ..ta hiu hắt đời nhau !

10. refractory

refractory Thành viên mới

Tôi không hiểu sao nữa. Thời gian gần đây, tôi lại nhớ nhiều về kỷ niệm xưa. Hôm qua tình cờ đi qua phòng làm việc cũ của anh, tôi vẫn cảm thấy như anh vừa mới đi đâu đó thôi. Tôi nhớ lại những khi đến và ngồi nói chuyện cùng anh, tâm sự về những căng thẳng của ngày mới đi làm.
    Tôi quá yếu đuối nhu nhược phải không?, khi mà đến lúc này tôi vẫn hy vọng gặp mặt anh lại một lần. Dù rằng thời gian qua, đã một lần anh gọi điện cho tôi rồi lại tiếp tục lừa dối tôi những chuyện chẳng đáng phải làm thế. ANh chẳng bao giờ chân thành với tôi! Thế đấy, tôi vẫn còn chưa quên được anh. Và cũng chính vì thế tôi chưa an lòng để cho người ta một cơ hội. Tôi đã lại xây cho mình một bức tường, đường như tôi sợ, tôi không dám dũng cảm sống vì tình cảm của mình như khi tôi gặp anh. Vì tôi chưa thật sực quên được anh, hay là tôi vẫn chưa hết yêu anh???
    Còn người ta nữa, là sự mơ hồ đôi lúc tôi nhớ đến anh, rồi nhớ đến người ta, nhưng rồi tôi chẳng thể làm gì cả. Dường như người ta cũng lo lắng, cũng không dám vượt qua cái rào cản vô hình giữa chúng tôi. Tôi không còn đủ sức lực và can đảm và sự tự tin để phá bỏ cái bức rào ấy,bởi người ta không hề cho tôi một sức mạnh, một niềm tin. Tại sao những người tôi quan tâm lại yếu đuối thế chứ. Hay tại tôi luôn muốn tự khẳng định mình. Đôi lúc, tôi muốn đến nói với người ta là tôi cũng chỉ là một đứa con gái yếu đuối và cần biết bao sự che chở.
    Tại sao vậy? Hay tại tôi và người ta là đồng nghiệp, gặp nhau mỗi ngày. Tôi biết khi tôi nói ra, dù cho câu trả lới của người ấy như thế nào, lòng tôi sẽ nhẹ nhõm hơn nhiều. Tôi có thể chỉ vì mình mà sống không nhỉ. Nếu người ấy không thảoi mái khi làm việc và giáp mặt nhau, thì tôi cũng chẳng thể nào coi như không có được..... Tôi chẳng nuốm nghĩ đến nữa.......................................