1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Changing....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Seltaeb, 09/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. refractory

refractory Thành viên mới

Tôi không hiểu sao nữa. Thời gian gần đây, tôi lại nhớ nhiều về kỷ niệm xưa. Hôm qua tình cờ đi qua phòng làm việc cũ của anh, tôi vẫn cảm thấy như anh vừa mới đi đâu đó thôi. Tôi nhớ lại những khi đến và ngồi nói chuyện cùng anh, tâm sự về những căng thẳng của ngày mới đi làm.
    Tôi quá yếu đuối nhu nhược phải không?, khi mà đến lúc này tôi vẫn hy vọng gặp mặt anh lại một lần. Dù rằng thời gian qua, đã một lần anh gọi điện cho tôi rồi lại tiếp tục lừa dối tôi những chuyện chẳng đáng phải làm thế. ANh chẳng bao giờ chân thành với tôi! Thế đấy, tôi vẫn còn chưa quên được anh. Và cũng chính vì thế tôi chưa an lòng để cho người ta một cơ hội. Tôi đã lại xây cho mình một bức tường, đường như tôi sợ, tôi không dám dũng cảm sống vì tình cảm của mình như khi tôi gặp anh. Vì tôi chưa thật sực quên được anh, hay là tôi vẫn chưa hết yêu anh???
    Còn người ta nữa, là sự mơ hồ đôi lúc tôi nhớ đến anh, rồi nhớ đến người ta, nhưng rồi tôi chẳng thể làm gì cả. Dường như người ta cũng lo lắng, cũng không dám vượt qua cái rào cản vô hình giữa chúng tôi. Tôi không còn đủ sức lực và can đảm và sự tự tin để phá bỏ cái bức rào ấy,bởi người ta không hề cho tôi một sức mạnh, một niềm tin. Tại sao những người tôi quan tâm lại yếu đuối thế chứ. Hay tại tôi luôn muốn tự khẳng định mình. Đôi lúc, tôi muốn đến nói với người ta là tôi cũng chỉ là một đứa con gái yếu đuối và cần biết bao sự che chở.
    Tại sao vậy? Hay tại tôi và người ta là đồng nghiệp, gặp nhau mỗi ngày. Tôi biết khi tôi nói ra, dù cho câu trả lới của người ấy như thế nào, lòng tôi sẽ nhẹ nhõm hơn nhiều. Tôi có thể chỉ vì mình mà sống không nhỉ. Nếu người ấy không thảoi mái khi làm việc và giáp mặt nhau, thì tôi cũng chẳng thể nào coi như không có được..... Tôi chẳng nuốm nghĩ đến nữa.......................................
  2. After_the_rain

After_the_rain Thành viên quen thuộc

cái gì phải đến cũng đến mà........no emotion....
  3. After_the_rain

cái gì phải đến cũng đến mà........no emotion....
  4. After_the_rain

1. Tên thật ? Weeping Willow
    2. Tên bạn có được đặt theo tên của ai ?Ai thế ? ko ai ca
    3. Bạn có anh chị em không ? kể ra ? co 1 chi gai
    4. Lần cuối bạn khóc là khi nào ? hom kia
    5. Bạn có lần sinh nhật đáng nhớ nào không ? nam vua roi, 12h dem, lang thang 1 minh, troi lanh, mua lat phat. 12h 30, cat banh ga to, nhau nhet, uong ruou cung chi
    6. Bạn yêu thích ngón tay nào nhất ? ngon deo nhan, hoi be bi dut tay kha nang o ngon do
    7. Thói quen xấu của bạn ? hay khoc
    8. Điều bạn nghĩ đến đầu tiên khi thức dậy là gì ? co nen day tap the duc ko nhi
    9. Hì hì, bạn có phải là một người ưa mạo hiểm không ? ko
    10. Bạn có bao giờ nói ra điều gì đó mà bạn hứa là giữ bí mật không ? co
    11. Bạn có nghĩ nói dối là xấu không ? rat xau
    12. Màu sắc ưa thích của bạn là gì ? do dun, trang, xanh, den
    13. Môn thể thao bạn ưa thích nhất ? chay, boi
    14. Bạn khoái mặc loại quần áo như thế nào ? om vao nguoi
    15. Con số ưa thích ? 53
    16. Tháng ưa thích ? Ngày ưa thích ? thang 8, thang 9- ngay 28, 26
    17. Món ăn ưa thích ? banh my
    18. hehehe, bạn có nickname nào hay không ? bạn có thích nó không ? in - thich
    19. Điều đầu tiên mà bạn chú ý ở một người khác phái là gì ? chieu cao
    20. Bạn có thể mô tả một người khác phải mà bạn cho là lý tưởng không ? dung co?T gay, co y chi, quyet tam lam cai gi phai co lam bang dc, quyet doan, hieu biet, chan thanh
    21. Bạn có thích chữ viết của bạn không ? hay là thích typing hơn ? co, thich viet thu
    22. Bạn có dễ dàng tin tưởng vào người khác không ? co
    23. Người cuối cùng bạn nói chuyện điện thoại là ai ? Ai là người hay nói chuyện điện thoại với bạn nhất ? bf- bf, sis
    24. Bạn ghét nhất loại người như thế nào ? loi dung, ko khiem ton, noi doi
    25. Bạn có bao giờ ước không ? bạn có tin nó sẽ trở thành hiện thực không ? co, tat nhien la hy vong no tro thanh su that chu
    26. Bạn có thích ngắm sao không ? ko
    27. Khi tức giận, bạn làm gì ? khoc, viet thu, loi xe ra di lung tung
    28. Bạn có khỏe mạnh không ? co
    29. Nếu có thể trở thành môt người khác, bạn sẽ trở thành ai ? chac la thanh ******o
    30. Loại kem mà bạn hay ăn ? café, coco
    31. Thể loại nhạc ưa thích của bạn ? nhe thoi la thich het
    32. Đĩa CD ban mua gần đây nhất là gì ? thử cho một câu bình luận về nó xem ? madona, co moi 2 bai duoc thoi.
    33. Phim hoạt hình / anime ưa thích của bạn ? lion king
    34. Thể loại phim ưa thích ? tinh cam
    35. Mùa ưa thích của bạn ? mua dong
    36. Bạn thích gì ở bản thân mình nhất ? ko noi doi
    37. Bạn có phải là người lãng mạn không ? kiên nhẫn không ? ko nhan minh la nguoi lang man, nhung kien nhan thi co
    38. Người mà bạn cảm thấy ganh tỵ nhất ? ******o, lam gi cung ko bi mang, minh thi dong tay toi cai gi cung bi mang
    39. Sau này, có gia đình, bạn thích sẽ có con chứ ? bao nhiêu con trai và con gai? Thich chu, 2 trai, 1 con gai
    40. Bạn nghĩ mình sẽ làm ngành nghề gì ? phien dich (hy vong the)
    41. Từ phát âm khó khăn nhất của bạn là từ gì ? to chua nghi ra
    42. Bạn biết bao nhiêu ngôn ngữ ? và bạn muốn mình sẽ biết ( thông thạo) bao nhiêu ngôn ngữ ? 2, muon biet 5 cai.
    43. Bạn có thể nói trong tủ quần áo của bạn có bao nhiêu bộ không ? ko nhieu lam, to ko ro
    44. Bạn có thích đọc sách không ? tác phầm ưa thích của bạn ? cuốn sách bạn đọc gần đây nhất ? thich chu, love story- lucky luke
    45. Bạn có yêu trẻ con không ? Nếu mà thế giới chỉ toàn trẻ con, không có người lớn, theo bạn đó có phải là một thế giới tốt không ? yeu chu, nhung ma toan tre con thi ko thich
    46. Bạn thích đến tham quan nơi nào nhất ? vì sao vậy ? Nhat, TQ- vi to co ban o do
    47. Màu mắt ưa thích ? mau hong ngoc trai
    48. Bạn có thích nổi tiếng ? ko thich dau
    49. Bạn có thường đi mua sắm không ? lúc nào thế ? co, luc nao cung thich
    50. Người khác phái bạn nghĩ đến ngay lúc này ? bf
    51. Bạn có hạnh phúc không ? co
    52. Câu châm ngôn mà bạn thích nhất ? dung co ke le nhung dieu ban da lam- ban se chang lam dc gi bay gio dau
    53. Tiền bạc có quan trọng không ? co
    54. Loại xe ưa thích của bạn ? viva
    55. Phòng riêng của bạn như thế nào ? be, ko rieng han, gia ma no rieng han thi tot
    56. Bạn có sưu tập cái gì không ? dong ho, coc, lich, to ko han la suu tap, ma thich? co nhieu
    57. Bạn thích có thật nhiều bạn hay chỉ có một , hai người thân cận ? 1, 2 thoi
    58. Điều gì là quan trọng nhất đối với bạn ? Su hieu biet
    59. Bạn ghét nhất cái gì ? việc gì ? hay câu nói gì ? ghet nguoi ngom ban thiu, ghet bi mang nhung cai ko dau, cau noi ?ochi Nhung ko bao gio nhu the ca?
    60. Nếu một việc mà nhiều người cho rằng vô vọng, bạn có làm hay không ? chac cung co chu
    61. Bạn có tin trên đời này có những điều không thể giải thích hay không ? ý là những điều kì diêu / kì lạ / quái lạ đó : ko
    62. Có một người bạn thân cùng phái hay khác phái sẽ tốt hơn ? cung phai

63. Theo bạn, tình yêu là gì ? tin nhau, thuong nhau
    64. Bạn ngủ bao nhiêu tiếng một ngày ? 6h
    65. Bạn có hay tha thứ không ? co
    67. Có khối lớp nào theo bạn là vô ích không ? ko
    68. Cấp 1, cấp 2 hay cấp 3 or đại học đáng nhớ hơn ? cap 3
    69. Nếu không bằng lòng ai điều gì đó, bạn sẽ nói cho họ biết chứ ? thuong la ko
    70. Bạn có thích chơi game ? Game ưa thích của bạn ? ko, to ghet lam
    71. Bạn có hay khóc khi xem phim hoặc một bộ truyện cảm động nào không ? co
    72. Bộ manga mà bạn cho là nhảm nhí và phí tiến nhất ? ko hieu cau hoi
    73. Bạn có cho rằng yêu đơn phương là tốt không ? ko
    74. Bạn có thích nhảy nhót không ? co
    75. Bài hát mà bạn thích nhất ? Dying in the sun
    76. Thần tượng của bạn là ? sis
    77. Nếu bạn là người khác, liệu bạn có kết bạn với bạn không ? co
    78. Thông minh hay chăm chỉ tốt hơn ? thong minh
    79. Người xinh đẹp sẽ hạnh phúc hơn người có ngoại hình kém ? uh
    80. Tính cách nổi bật của bạn ? ko hay ho lam, de xuc dong
    81. Bạn tin vào số mệnh chứ ? ko
    82. Bạn sợ gì nhất ? ko hieu biet
    83. Thứ mà bạn hay mang vào chân ? giay dep chu cai gi
    84. Bạn có đeo gì trên tay ? chân ? cổ không ? 1 cai nhan nho thoi
    85. Noel vừa rồi của bạn ra sao ? lanh lam, di cung voi vai nguoi ban chi moi quen vai ngay
    86. Có điều gì là mãi mãi không bạn ? ko ay ah
    87. Bạn tìm kiếm điều gì ở một người khác phái ? su hieu biet voi su khiem ton
    88. Làm con trai hay con gái sẽ tốt hơn ? chac la con trai
    89. Bạn nghĩ gì vè cuộc sống độc thân ? buon lam
    90. Đặc điểm ưa thích nhất ở một người khác phái ? mui cao
    91. Bộ phim cuối cùng mà bạn xem ? Bien lua
    92. Bạn có hay xem TV không ? Chương trình ? co, discovery
    93. Mô tả mối quan hệ của bạn và gia đình ? rat thuong bo me, nhung ma hay bi mang linh tinh
    94. Bạn thường dậy vào lúc ? 6h
    95. Bạn có hay soi gương không ? co
    96. Bạn có nhớ những người bạn thưở mẫu giáo or cấp 1 không ? co chu
    97. Trong gia đình, bạn yêu quý ai nhất ? sis
    98. Bạn có hay viết nhật kí không ? co, nhung ko thuong xuyen
    99. Người bạn yêu quý /ngưỡng mộ nhất nơi đây? người ghét nhất ? yeu qui sis nhat, chua nghi ra duoc ghet ai nhat ca

5. After_the_rain

1. Tên thật ? Weeping Willow
    2. Tên bạn có được đặt theo tên của ai ?Ai thế ? ko ai ca
    3. Bạn có anh chị em không ? kể ra ? co 1 chi gai
    4. Lần cuối bạn khóc là khi nào ? hom kia
    5. Bạn có lần sinh nhật đáng nhớ nào không ? nam vua roi, 12h dem, lang thang 1 minh, troi lanh, mua lat phat. 12h 30, cat banh ga to, nhau nhet, uong ruou cung chi
    6. Bạn yêu thích ngón tay nào nhất ? ngon deo nhan, hoi be bi dut tay kha nang o ngon do
    7. Thói quen xấu của bạn ? hay khoc
    8. Điều bạn nghĩ đến đầu tiên khi thức dậy là gì ? co nen day tap the duc ko nhi
    9. Hì hì, bạn có phải là một người ưa mạo hiểm không ? ko
    10. Bạn có bao giờ nói ra điều gì đó mà bạn hứa là giữ bí mật không ? co
    11. Bạn có nghĩ nói dối là xấu không ? rat xau
    12. Màu sắc ưa thích của bạn là gì ? do dun, trang, xanh, den
    13. Môn thể thao bạn ưa thích nhất ? chay, boi
    14. Bạn khoái mặc loại quần áo như thế nào ? om vao nguoi
    15. Con số ưa thích ? 53
    16. Tháng ưa thích ? Ngày ưa thích ? thang 8, thang 9- ngay 28, 26
    17. Món ăn ưa thích ? banh my
    18. hehehe, bạn có nickname nào hay không ? bạn có thích nó không ? in - thich
    19. Điều đầu tiên mà bạn chú ý ở một người khác phái là gì ? chieu cao
    20. Bạn có thể mô tả một người khác phải mà bạn cho là lý tưởng không ? dung co?T gay, co y chi, quyet tam lam cai gi phai co lam bang dc, quyet doan, hieu biet, chan thanh
    21. Bạn có thích chữ viết của bạn không ? hay là thích typing hơn ? co, thich viet thu
    22. Bạn có dễ dàng tin tưởng vào người khác không ? co
    23. Người cuối cùng bạn nói chuyện điện thoại là ai ? Ai là người hay nói chuyện điện thoại với bạn nhất ? bf- bf, sis
    24. Bạn ghét nhất loại người như thế nào ? loi dung, ko khiem ton, noi doi
    25. Bạn có bao giờ ước không ? bạn có tin nó sẽ trở thành hiện thực không ? co, tat nhien la hy vong no tro thanh su that chu
    26. Bạn có thích ngắm sao không ? ko
    27. Khi tức giận, bạn làm gì ? khoc, viet thu, loi xe ra di lung tung
    28. Bạn có khỏe mạnh không ? co
    29. Nếu có thể trở thành môt người khác, bạn sẽ trở thành ai ? chac la thanh ******o
    30. Loại kem mà bạn hay ăn ? café, coco
    31. Thể loại nhạc ưa thích của bạn ? nhe thoi la thich het
    32. Đĩa CD ban mua gần đây nhất là gì ? thử cho một câu bình luận về nó xem ? madona, co moi 2 bai duoc thoi.
    33. Phim hoạt hình / anime ưa thích của bạn ? lion king
    34. Thể loại phim ưa thích ? tinh cam
    35. Mùa ưa thích của bạn ? mua dong
    36. Bạn thích gì ở bản thân mình nhất ? ko noi doi
    37. Bạn có phải là người lãng mạn không ? kiên nhẫn không ? ko nhan minh la nguoi lang man, nhung kien nhan thi co
    38. Người mà bạn cảm thấy ganh tỵ nhất ? ******o, lam gi cung ko bi mang, minh thi dong tay toi cai gi cung bi mang
    39. Sau này, có gia đình, bạn thích sẽ có con chứ ? bao nhiêu con trai và con gai? Thich chu, 2 trai, 1 con gai
    40. Bạn nghĩ mình sẽ làm ngành nghề gì ? phien dich (hy vong the)
    41. Từ phát âm khó khăn nhất của bạn là từ gì ? to chua nghi ra
    42. Bạn biết bao nhiêu ngôn ngữ ? và bạn muốn mình sẽ biết ( thông thạo) bao nhiêu ngôn ngữ ? 2, muon biet 5 cai.
    43. Bạn có thể nói trong tủ quần áo của bạn có bao nhiêu bộ không ? ko nhieu lam, to ko ro
    44. Bạn có thích đọc sách không ? tác phầm ưa thích của bạn ? cuốn sách bạn đọc gần đây nhất ? thich chu, love story- lucky luke
    45. Bạn có yêu trẻ con không ? Nếu mà thế giới chỉ toàn trẻ con, không có người lớn, theo bạn đó có phải là một thế giới tốt không ? yeu chu, nhung ma toan tre con thi ko thich
    46. Bạn thích đến tham quan nơi nào nhất ? vì sao vậy ? Nhat, TQ- vi to co ban o do
    47. Màu mắt ưa thích ? mau hong ngoc trai
    48. Bạn có thích nổi tiếng ? ko thich dau
    49. Bạn có thường đi mua sắm không ? lúc nào thế ? co, luc nao cung thich
    50. Người khác phái bạn nghĩ đến ngay lúc này ? bf
    51. Bạn có hạnh phúc không ? co
    52. Câu châm ngôn mà bạn thích nhất ? dung co ke le nhung dieu ban da lam- ban se chang lam dc gi bay gio dau
    53. Tiền bạc có quan trọng không ? co
    54. Loại xe ưa thích của bạn ? viva
    55. Phòng riêng của bạn như thế nào ? be, ko rieng han, gia ma no rieng han thi tot
    56. Bạn có sưu tập cái gì không ? dong ho, coc, lich, to ko han la suu tap, ma thich? co nhieu
    57. Bạn thích có thật nhiều bạn hay chỉ có một , hai người thân cận ? 1, 2 thoi
    58. Điều gì là quan trọng nhất đối với bạn ? Su hieu biet
    59. Bạn ghét nhất cái gì ? việc gì ? hay câu nói gì ? ghet nguoi ngom ban thiu, ghet bi mang nhung cai ko dau, cau noi ?ochi Nhung ko bao gio nhu the ca?
    60. Nếu một việc mà nhiều người cho rằng vô vọng, bạn có làm hay không ? chac cung co chu
    61. Bạn có tin trên đời này có những điều không thể giải thích hay không ? ý là những điều kì diêu / kì lạ / quái lạ đó : ko
    62. Có một người bạn thân cùng phái hay khác phái sẽ tốt hơn ? cung phai

63. Theo bạn, tình yêu là gì ? tin nhau, thuong nhau
    64. Bạn ngủ bao nhiêu tiếng một ngày ? 6h
    65. Bạn có hay tha thứ không ? co
    67. Có khối lớp nào theo bạn là vô ích không ? ko
    68. Cấp 1, cấp 2 hay cấp 3 or đại học đáng nhớ hơn ? cap 3
    69. Nếu không bằng lòng ai điều gì đó, bạn sẽ nói cho họ biết chứ ? thuong la ko
    70. Bạn có thích chơi game ? Game ưa thích của bạn ? ko, to ghet lam
    71. Bạn có hay khóc khi xem phim hoặc một bộ truyện cảm động nào không ? co
    72. Bộ manga mà bạn cho là nhảm nhí và phí tiến nhất ? ko hieu cau hoi
    73. Bạn có cho rằng yêu đơn phương là tốt không ? ko
    74. Bạn có thích nhảy nhót không ? co
    75. Bài hát mà bạn thích nhất ? Dying in the sun
    76. Thần tượng của bạn là ? sis
    77. Nếu bạn là người khác, liệu bạn có kết bạn với bạn không ? co
    78. Thông minh hay chăm chỉ tốt hơn ? thong minh
    79. Người xinh đẹp sẽ hạnh phúc hơn người có ngoại hình kém ? uh
    80. Tính cách nổi bật của bạn ? ko hay ho lam, de xuc dong
    81. Bạn tin vào số mệnh chứ ? ko
    82. Bạn sợ gì nhất ? ko hieu biet
    83. Thứ mà bạn hay mang vào chân ? giay dep chu cai gi
    84. Bạn có đeo gì trên tay ? chân ? cổ không ? 1 cai nhan nho thoi
    85. Noel vừa rồi của bạn ra sao ? lanh lam, di cung voi vai nguoi ban chi moi quen vai ngay
    86. Có điều gì là mãi mãi không bạn ? ko ay ah
    87. Bạn tìm kiếm điều gì ở một người khác phái ? su hieu biet voi su khiem ton
    88. Làm con trai hay con gái sẽ tốt hơn ? chac la con trai
    89. Bạn nghĩ gì vè cuộc sống độc thân ? buon lam
    90. Đặc điểm ưa thích nhất ở một người khác phái ? mui cao
    91. Bộ phim cuối cùng mà bạn xem ? Bien lua
    92. Bạn có hay xem TV không ? Chương trình ? co, discovery
    93. Mô tả mối quan hệ của bạn và gia đình ? rat thuong bo me, nhung ma hay bi mang linh tinh
    94. Bạn thường dậy vào lúc ? 6h
    95. Bạn có hay soi gương không ? co
    96. Bạn có nhớ những người bạn thưở mẫu giáo or cấp 1 không ? co chu
    97. Trong gia đình, bạn yêu quý ai nhất ? sis
    98. Bạn có hay viết nhật kí không ? co, nhung ko thuong xuyen
    99. Người bạn yêu quý /ngưỡng mộ nhất nơi đây? người ghét nhất ? yeu qui sis nhat, chua nghi ra duoc ghet ai nhat ca

6. alucus

alucus Thành viên mới

....
    Được alucus sửa chữa / chuyển vào 14:40 ngày 12/08/2004
  7. alucus

alucus Thành viên mới

....
    Được alucus sửa chữa / chuyển vào 14:40 ngày 12/08/2004
  8. After_the_rain

hôm nay coi nemo chật vật, cuối cùng vẫn chẳng coi đc hết! ngày mai đi tới nhà bạn xem vậy. Từ mai mình sẽ phải đặt ra cái bảng kế hoạch mới và ko lơ là đc thêm nữa. Một năm học mới. Gì nữa nhỉ. Cố gắng, phải cố gắng mà. Mọi việc dường như lại đi nhanh quá rồi. Mình đã làm gì thế. Nghĩ lại coi có cảm thấy day dứt ko? Thế mà, nó vẫn cứ trôi tuột đi. Mình thoải mái ko?
    Lúc chạy, mình luôn nghĩ ngày hôm nay sẽ phải làm những điều này, điều kia. thế mà mình đang mất dần nó.... Cuộc sống của mình đã từng thế nào nhỉ. Sáng ngủ dậy, đi chạy, đi chợ, đi tới thư viện, chiều về nhà, tắm, măm, coi tv, ngồi vào bàn, mes, wait chị..... Nó lặp đi lặp lại.. Mình ko thấy buồn, ko thấy nhàm chán. Chỉ có 1 ng bạn tốt. Có chị. Có những cái mail đánh số hàng ngày. thế là quá đủ. Hình như mình chưa bao h cảm thấy thực sự buồn, cô đơn. Ngay cả ngày sinh nhật, 1 mình, lang thang. Lại mưa lất phất. 12h đêm, chị vẫn chưa về. Ngồi ở bậc cửa nhìn mọi ng qua lại. Mình ko khóc. Chẳng có gì phải khóc. Mình cũng có 20 bông hoa hồng, có bánh gatô, có rượu, có những lời chúc trên e card.. với mình thế là đủ nhỉ... Vậy mà đã 1 năm rồi. mình đã có cái gì trong thời gian đó hả ỉn. Mình đã thay đổi, ít ra cách nghĩ, cái ý thức phải thế này thế kia. Còn bây h? 2 tháng qua mình đã làm cái gì vậy?? Mình hứa là une abeille travailleuse cơ mà....
    Một năm học mới.
    em nhớ chị lắm.
  9. After_the_rain

hôm nay coi nemo chật vật, cuối cùng vẫn chẳng coi đc hết! ngày mai đi tới nhà bạn xem vậy. Từ mai mình sẽ phải đặt ra cái bảng kế hoạch mới và ko lơ là đc thêm nữa. Một năm học mới. Gì nữa nhỉ. Cố gắng, phải cố gắng mà. Mọi việc dường như lại đi nhanh quá rồi. Mình đã làm gì thế. Nghĩ lại coi có cảm thấy day dứt ko? Thế mà, nó vẫn cứ trôi tuột đi. Mình thoải mái ko?
    Lúc chạy, mình luôn nghĩ ngày hôm nay sẽ phải làm những điều này, điều kia. thế mà mình đang mất dần nó.... Cuộc sống của mình đã từng thế nào nhỉ. Sáng ngủ dậy, đi chạy, đi chợ, đi tới thư viện, chiều về nhà, tắm, măm, coi tv, ngồi vào bàn, mes, wait chị..... Nó lặp đi lặp lại.. Mình ko thấy buồn, ko thấy nhàm chán. Chỉ có 1 ng bạn tốt. Có chị. Có những cái mail đánh số hàng ngày. thế là quá đủ. Hình như mình chưa bao h cảm thấy thực sự buồn, cô đơn. Ngay cả ngày sinh nhật, 1 mình, lang thang. Lại mưa lất phất. 12h đêm, chị vẫn chưa về. Ngồi ở bậc cửa nhìn mọi ng qua lại. Mình ko khóc. Chẳng có gì phải khóc. Mình cũng có 20 bông hoa hồng, có bánh gatô, có rượu, có những lời chúc trên e card.. với mình thế là đủ nhỉ... Vậy mà đã 1 năm rồi. mình đã có cái gì trong thời gian đó hả ỉn. Mình đã thay đổi, ít ra cách nghĩ, cái ý thức phải thế này thế kia. Còn bây h? 2 tháng qua mình đã làm cái gì vậy?? Mình hứa là une abeille travailleuse cơ mà....
    Một năm học mới.
    em nhớ chị lắm.
  10. Seltaeb

Seltaeb Thành viên quen thuộc

I see trees of green........ red roses too
    I see ?Tem bloom..... for me and for you
    And I think to myself.... what a wonderful world.
    I see skies of blue..... clouds of white
    Bright blessed days....dark sacred nights
    And I think to myself .....what a wonderful world.
    The colors of a rainbow.....so pretty ..in the sky
    Are also on the faces.....of people ..going by
    I see friends shaking hands.....sayin?T.. how do you do
    They?Tre really sayin?T......i love you.
    I hear babies cry...... I watch them grow
    They?Tll learn much more.....than I?Tll never know
    And I think to myself .....what a wonderful world

1 ngày không bình thường. Không bước chân ra khỏi nhà. Ngắn ngủi.Vô dụng. Dự định cho ngày mai là 1 việc rất có ích . Thôi không lăn tăn nữa.