1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Changing....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Seltaeb, 09/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ellie

ellie Thành viên mới

so sad...
    i dont want anymore
    lets do what u could b4 too late...
    time will heal any..any thing...,
  2. ellie

ellie Thành viên mới

đau đầu quá. nói ốm mà có thèm phản ứng gì đâu.
    chán!
  3. ellie

ellie Thành viên mới

đau đầu quá. nói ốm mà có thèm phản ứng gì đâu.
    chán!
  4. ellie

ellie Thành viên mới

nhiều bài quá, thức học cho xong
    rồi sẽ thế nào nhỉ....
    sais pas!
  5. ellie

ellie Thành viên mới

nhiều bài quá, thức học cho xong
    rồi sẽ thế nào nhỉ....
    sais pas!
  6. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Rồi nỗi buồn cũng tự nó gọi tên
    Loay hoay với màn mưa làm chi em,
    Chỉ càng thêm lạc lối
    Chỉ càng thêm lẻ loi
    Những giọt nước mắt không bao dung
    Chúng ích kỉ để sẻ chia cho em tiếng huýt sáo bình yên rộn rã
    Rồi chỉ có tiếng em tự gọi tên mình
    Thành phố nghiêng vai cho cơn mưa chảy về một phía - phía khát mưa
    Em đuổi theo cơn khát
    Cố nghiêng mình để giọt nước mắt tràn về đuôi mắt
    Chiếc lá buông mình theo một điệu gió cũng nghiêng nghiêng
    Hóa thân vào giấc mơ sâu thành chiếc gậy hồi sinh
    Cứu rỗi những bước chân mưa già nua và em tập tễnh
    Trở về sau cơn mưa
    Em biết cười mim mím với loài hoa đất vừa thức giấc
    Sữa trời lại nuôi những bước em đi, những giấc mãi còn thao thức
    Hoa chua me lấp ló vàng đâu đó góc phố mưa

7. ellie

ellie Thành viên mới

đôi khi quên mất là tình bạn nó cũng mong manh thôi.
    so sad!!
  8. ellie

ellie Thành viên mới

Hôm nay tôi đã được nghe một đoạn nhạc hết sức êm dịu. Tôi dis và ngồi nghe nhạc. đoạn nhạc cứ lặp đi lặp lại và tôi mới chú ý đến những dòng chữ của nó. Tôi ko thích đọc cafe chiều thứ 7 hay cái gì tương tư như thế. mọi thứ ko phải là sách vở. Có những điều mà mình thừa biết, mình ko được tổn thương những ng mình yêu quí, mình có thể bỏ qua những sai sót vụn vặt trong cuộc sống, mình có thể luôn mỉm cười, mình có thể nói những lời yêu thương... Đấy là những điều tôi đọc được từ đấy ư. Nó quá khó để lúc nào ng ta áp dụng trong cuộc sống. Trước kia tôi đã từng tự hào là mình có nhiều bạn bè. Điều đó cũng chẳng xa xôi gì, chỉ vài tháng trước đây thôi... Chỉ một vài điều nói đi nói lại cuối cùng tình bạn của tôi suốt 8 năm là thế này sao. Tôi cứ quẩn quanh cái suy nghĩ ?ong có lỗi nhất định ko phải là mình mà? cho tới khi tôi đọc được những dòng chữ này. Mọi người hay nói với nhau rằng họ sẽ "mãi mãi là bạn" nhưng mãi mãi là đến bao giờ? Các bạn có thể là bạn thân trong một năm, sau đó là bạn tốt, không nói chuyện với nhau thường xuyên năm sau đó, và không muốn nói chuyện với nhau một năm sau nữa! Tôi chỉ muốn nói với bạn rằng, dù rằng chúng ta không bao giờ nói chuyện lại thì bạn vẫn đặc biệt đối với tôi và bạn đã mang đến cho tôi sự đổi thay trong cuộc sống. Tôi luôn nghĩ về bạn, tôn trọng bạn và thật sự yêu mến bạn. Hãy để những người bạn cũ của bạn biết rằng bạn chưa quên họ, và nói với những người bạn mới bạn sẽ không bao giờ quên họ.
    Hãy nhớ, mọi người đều cần có một người bạn.
    Một ngày nào đó bạn sẽ nhận thấy giống như bạn không hề có bạn bè, nhưng hãy nhớ những điều này và biết rằng luôn có một ai đó quan tâm đến bạn và luôn quan tâm đến bạn.

Cái tự kiêu của minh quá lớn phẩi ko. Giá trị của tình bạn trong cuộc sống đối với tôi chỉ thế thôi sao? Tôi có thể bỏ mặc tất cả, bỏ lại sau lưng những điều đã gắn bó với tôi thế sao. Tôi quyết định gặm nhấm nỗi buồn, chia sẽ niềm vui cho riêng mình thôi sao. Tôi đã từng nghĩ thế đấy. Có lẽ tôi sợ gặp lại những điều này thêm một lần nữa thì đúng hơn. Nhưng nếu ko cố gắng thì rút cuộc nó cũng là số 0 mà. Tôi nghĩ về T, về L, về TL, về G, về Q, về LA....., và cả về TA nữa. Những ng mà trong rất nhiều thời khắc trong cuộc đời tôi nghĩ ko có gì thay đổi được tình bạn giữa chúng tôi. Cấp 1, 2, 3, ĐH...Môi trường thay đổi, khi người ta ko còn trẻ con, ko còn gặp những điều giống nhau, khi mỗi ng có khó khăn riêng, những mối quan tâm riêng thì tình cảm cũng nhạt phai dần. Tại sao chỉ một hai câu nói làm cho tôi ko thể nói chuyện với LA đc nữa. Tại sao SN tôi Q ko đến như mọi khi. Tại sao G ko trả lời mail của tôi? Cho đến lần thứ hai tôi cố gắng tôi đã dừng lại. Tôi đổ lỗi cho thời gian, môi trường làm cho chúng tôi ko còn thân thiết như xưa nữa. Và cho tới bây giờ tôi ko thèm cố gắng một lần nào nữa. Tôi sợ cảm giác thất vọng. Tôi sợ ko được đáp trả lại. Tôi đã sợ cho đi mà ko nhận lại đc. Đấy có phải cũng như một câu chuyện tôi đã đọc được ở ?o Những bài học ở cuộc sống? ko? Ng ta phải sống rộng lượng thế mãi sao? Tôi thấy buồn không tả xiết chứ. Nhưng tôi đã im lặng, để nó ra đi. 1 tháng, 1 năm, và có lẽ đã 3 năm, và chắc vài năm nữa cũng vậy! Gặp lại chỉ có thể là Khỏe chứ. Làm việc ở đâu thế? Sắp cưới chưa? Tất cả chỉ là như vậy thôi đúng ko? Ko thể là ?o bật tivi lên coi gặp nhau cuối tuần vừa tự cù mình đi mày ơi? nữa đâu nhỉ. Tôi ko muốn nói đến những điều nhỏ nhặt như thế. Có lê bởi tôi đã chia sẻ và được chia sẻ nhiều hơn thế, rất nhiều cơ mà... Tất cả những hình ảnh mà tôi có thể nhớ lại đc mình đã hạnh phúc, ko bao h cảm thấy cô đơn vì mình đã từng đc quan tâm nhiều như thế... Những người có lê đã thay đổi cuộc sống của tôi rất nhiều.. Rõ ràng tôi ko quên được những người bạn ấy. Ngay trong lúc này đây. Nhưng tôi đã ko làm gì cả...
  9. ellie

ellie Thành viên mới

những cái xảy ra đều là những điều ko thể ngờ tới.
  10. knlmctn_kbgn

knlmctn_kbgn Thành viên mới

Stay the Same
    * Don''t you ever wish, you were someone else?
    You were meant to be the way you are exactly
    Don''t you ever say, you don''t like the way you are?
    When you learn to love yourself, you''re better of by far
    And I hope you always stay the same
    Cause there''s nothing ''bout you I would change
    I think that you could be whatever you wanted to be
    If you could realize all the dream you have inside
    Don''t be afraid if you''ve got something to say
    Just open up your heart and let it show you the way
    (*)
    Believe in yourself, reach down inside
    The love you find will set you free
    Believe in yourself, you will come alive
    Have faith in what you do, you''ll make it through