1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Changing....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Seltaeb, 09/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Seltaeb

Seltaeb Thành viên quen thuộc

Topic này được 3 năm và bài cuối cùng mình post thì cũng đã 3 tháng. Thời gian thì vẫn thế, chỉ có con người ta là thay đổi, nên lúc thấy nó trôi nhanh, lúc thấy nó chậm chạp. Maybe, i was changed - nghĩa là vẫn mong muốn một điều khác hơn là những cái "bị xô đẩy" đến như bây giờ. Vì ì ạch quá, nên cuối cùng bị đẩy đi, rồi thích nghi, rồi lại thấy bình thường... Tính mình vẫn thế, đôi khi hay lo lắng quá trớn cho những việc rồi sẽ phải xảy ra, để rồi nó xảy ra lỏng lẻo hơn, bớt tự nhiên hơn, bớt tốt đẹp hơn. Có lẽ vì có quá nhiều điều còn không biết, mà liều lĩnh thì không phải thói quen của 1 đứa như mình...Lúc nào cũng "không dám", đôi khi như một thói quen, đôi khi là tự ái, đôi khi là một sự sợ hãi, và cũng có thể là 1 điều ám ảnh, không thể vượt qua được.
    Chính mình.
    Bài học cô giáo dạy thì vẫn nhớ. "Không được nói dối, trừ khi có lí do đặc biệt". Vậy là chẳng thể không nói thật, vì chẳng biết lí do nào là đặc biệt nữa, cứ thấy không thật là không tốt. Cái gì nên nói dối, cái gì nên nói thật, đến giờ này cũng không biết nữa.
  2. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Café sáng
    Không tim
    Thật buồn.
    Rồi ta ngó đến...
    Không em
    Thật buồn.
    Và ta ngó xuống...
    Không ta
    Thật buồn.
    Thật buồn...
    Xa xôi...
  3. apricot

apricot Thành viên quen thuộc

Chip. Khi một điều gì xảy ra, ng ta có thể nói nhiều những tình cảm, những việc chưa kịp làm,... Và rồi biết rằng đã quá muộn. Chip đã đi mất rồi. Có phải do tiêm mà nó yếu hơn ko? Có phải mình ko chịu đưa chip đi lần thứ 2 ko? Có phải tại mình ko biết chăm sóc chip? Có phải tại mình đưa chip về? Có phải mình tin cuộc sống của chip sẽ khác? Tất cả là đúng. Mình chẳng làm gì được nữa! Mọi thứ yêu quí cứ lần lượt ra đi. Meo, ỉn, chíp. Giờ thì mình chỉ muốn ôm chặt ún. Liệu điều tiếp theo sẽ là gì...
  4. twinkle_bell

twinkle_bell Thành viên mới

Đợt gió mùa đầu tiên. Trời trở lạnh. Hôm nay em nhớ Anh 1 tẹo. Nhớ hồi Sapa gần 3 năm về trước. Chắc anh chẳng còn nhớ đâu. Cái lúc ở trên tàu, lần đầu tiên ngồi cạnh anh, rồi rình lúc anh ngủ gà gật trên bàn, em lấy áo khoác trùm lên đầu trêu... Anh ko biết đâu... Em nhìn thấy anh tủm tỉm cười .Rồi lúc cả lũ trèo lên Hàm Rồng, tự dưng em có cảm giác thắt lại vì lo lắng, khi anh trèo ra 1 mỏm đá chênh vênh... Lần đầu tiên em có cảm giác đó, và em đã hiểu là ... anh quan trọng với em thế nào...
    Mùa đông của 2 năm về trước. Cái SVĐ MĐ vẫn còn xây dang dở, chiều nào đi học về mình cũng lượn lờ qua đó... First love, first kiss... Buồn cười thật, 2 đứa mặt đỏ tưng bừng ngượng nghịu... Xa quá rồi...
    Mùa đông của Sea games 22, cái lần 2 đứa bỏ vé xem khai mạc ở nhà, rồi lòng vòng qua SVĐ, đứng ngoài xem bắn pháo hoa... Vừa rồi mình cũng đi xem pháo hoa, cũng đứng gần nhau... Ấm áp... Lại sắp một mùa Sea games...
    Người ta vẫn thường bảo Mối tình đầu đẹp nhưng khó bền... Bây giờ thì em hiểu tại sao rồi... Có thể bây giờ mình không quay về với nhau được nữa... Nhưng những kỉ niệm đầu tiên ấy, chắc sẽ vẫn còn ấm áp mãi... Bởi vì nó là một phần cuộc sống của em...
    Ngày mai rét ngọt...
  5. Gio_mua_dong_bac

Anh đến bên em
    Và em cũng vậy
    2 đứa đến bên nhau
    ...
    Để tìm một người khác !
  6. Anythingbutlove

Anythingbutlove Thành viên mới

26-11, ngày bảo vệ cái projcet, vậy mà mình vẫn chưa làm được cái gì ra hồn cả, không khéo trưởng nhóm cho out mất, nghĩ vậy mà cả tuần nay chẳng động chân, động tay để làm gì cả, nước đến chân rồi mà không chịu nhảy(mà nếu có nhảy thì chắc gì đã qua).
    Càng đến cuối tuần , càng mong được gặp người iu, ừ mà ko biết đã là người iu chưa, mình mới chỉ đang hẹn hò thui mà. Ơ nhưng đã kizz người ta rồi , như thế đã là người iu ròi mà. Suy nghĩ với vẩn thật. Lúc chưa kizz người ta thì ngày nào cũng thấy nhớ, vậy mà từ hôm ấy mình thấy tình cảm của mình với cô ấy cứ nhạt dần đi. Chả hiểu ra sao nữa.
  7. Gio_mua_dong_bac

Em tìm được gì
    khi
    thất vọng
    về tôi ?
  8. DE_LA_FERE

DE_LA_FERE Thành viên rất tích cực

CHUẨN!
  9. Gio_mua_dong_bac

Một ngày lại đến trái tim ta dại cuồng,
    Rồi từng chiều lên mang nỗi buồn vô biên

26/2
  10. call_me

call_me Thành viên mới

Changing... mình cũng đang quyết định changing... một ngày chợt nhận ra mình đã đi quá xa rồi... chợt thấy sao mà nhạt nhẽo... ờ nhạt nhẽo là phải thôi... chỉ toàn lời nói đầu môi ko có chút gì xuất phát từ tình cảm thế mà cũng "enslave" được đến cả năm... mù quáng quá... chẹp... đàng hoàng đĩnh đạc, thông minh cho lắm vào, tự tin vào khả năng nói chuyện cho lắm vào... hì hoá ra cũng thường thôi anh ạ... sau đợt tết vừa rồi thì đã rõ là trúng độc nặng rồi đây... định để đến lúc nào ko chịu đuợc nổi nữa cơ nhưng thôi... buông tha thôi... một phần vì dù gì anh cũng hơn D nên cũng nên có phân biệt đối xử một chút, phần vì em thấy nhạt nhẽo lắm rồi... ko còn thgian và đủ hứng thú để play this game nữa...thôi tha đấy, anh đừng tốn công thắc mắc là do em bận quá nên lạnh nhạt --> em rất bận nhưng ko đến mức cả tuần ko trò chuyện được 1lần đâu, cũng đừng thắc mắc là tại D hay tại T hay tại ai, chả tại ai cả, đừng nghĩ là T nó đã cản đường anh, chẳng ai cản đâu, đơn giản là vì con đường của anh nó hết rồi, anh mãi mãi ko đặt chân lên được con đường đúng đâu. Tốt nhất là nên nhân lúc này, khi mà em quá bận rộn và thấy mệt + tự nhiên tình thương bao la ở đâu lại dâng ầm ầm, tránh xa em ra đi anh ạ ... nhạt... mình dạo này ăn phải bả gì mà tử tế thật